Abinci

Mafi girke-girke na satar salting a gida

Tabbas, kowane masunta ya san yadda za'a iya sa gishiri. Duk wani daga cikinsu zai ce wannan tsari mai sauki ne, ba ya daukar lokaci mai yawa da himma, ba ya da alaƙa da kayayyaki ko kayan aiki na musamman. Amma sakamakon kawai mai ban mamaki ne kuma ga likitan mutane, ba tare da togiya ba. Da kyau, idan baku san yadda ake giya gishiri ba a gida, to zamu baku wasu girke-girke masu sauki.

Salting don bushewa

Kafin dafa abinci, ya kamata a shirya kifi a hankali. Don yin wannan, wanke sarkar a ƙarƙashin ruwa mai gudana da gutsi, yankan ciki kuma a hankali cire gabobin ciki, gills.

Zaku iya gishiri a kifin. Koyaya, gutted bream an gasa shi da sauri, kuma da yiwuwar zai lalace sosai ƙanana. Salting bream a gida ba tare da gutsi ba yana dacewa ne kawai a gaban caviar. Tana tare da ita cewa dandanowar kifin ya zama mai cike da annashuwa.

Don haka, ɗauki kwanon rufi mai zurfi, kwano, farantin, ko akwatin katako. Sanya gishiri a ƙasa. Ya kamata yadudduka ya zama kusan kauri 1 cm Daga sama, sanya pre-gutted da bushe sigar fata a ciki. Yada kifin a jere, kuma yayyafa da gishiri mai yawa a sake. Sai jere na gaba da gishiri. Da sauransu har kifi ya ƙare. Ya kamata a rufe saman Layer da gishiri.

Sanya murfin a saman kuma sanya karkiya a kai. Sanya akwati da kifi a cikin sanyin sanyi na kwanaki 7-10.

Idan baya da ƙarfi, to wannan yana nuna cewa kifin yana da gishiri sosai.

A ƙarshen lokacin da aka nuna, ya kamata a wanke gawayen da gishiri sosai a bar shi a cikin kwano da ruwa na awa 2, saboda yawan gishiri ya wuce. Yanzu za a iya rataya suttuna don bushewa a cikin busassun bushe. Lokacin dafa abinci - kwanaki 7-10.

Idan kuna sha'awar tambaya game da yadda za a iya ɗanɗano babban fata a gida, tsarin dafa abinci kusan babu bambanci da na baya. Kifi ya kamata a yi gutted, a wanke, a bushe kuma a shafa da gishiri da yawa. Yanzu ɗauki kwano, ƙara gishiri a ƙasan kuma shimfiɗa kifin.

Don salma na fata yana da buƙatar ɗaukar kifi mai rai.

Tabbatar a rufe shi da gishiri baki ɗaya. Latsa ƙasa kuma barin kwanaki 6 a wuri mai sanyi. Bayan haka, a jiƙa sirinji a cikin ruwa mai gudu na tsawon awanni 2-3. Bayan haka maimaita hanya. Bushewa da babban sigar yana ɗaukar kwanaki 7-10.

Yaya za a iya sa sigin gishiri ta amfani da hanyar rigar?

Ana amfani da wannan hanyar ta hanyar cewa a matakin ƙarshe na dafa kifi ba ya buƙatar bushewa (saboda haka, wannan hanyar salting ita ma tana dacewa a cikin hunturu). Wannan yana nufin cewa za'a iya cinye shi bayan ƙarshen sallen.

Kafin dafa abinci, zaɓi ƙaramin kifi. Gut, kurkura sosai. Aauki akwati mai zurfi a inda zaku sanya kifin a cikin yadudduka. Kowane ɗayansu an yayyafa shi da gishiri. Don inganta ɗanɗano, zaku iya ƙara ɗanɗan barkono ja, bay ganye da coriander.

Rufe akwati tare da kifin kifi, sanya zalunci a kai. Auki sutturar zuwa wuri mai sanyi har sati guda. Bayan wannan, a wanke gawawwakin sosai a ƙarƙashin ruwa mai gudu (har sai ruwan da ke cikin kwano ya zama sananne).

Tsarin sallar bai ƙare ba tukuna. Sanya kifin kuma a rataye a cikin busassun sa'o'i da yawa. Komai, bream ya shirya ya ci.

Bushewa salting

Idan baku san yadda ake gishiri gishiri don bushewa ba, anan ga wani girke-girke gare ku. Don shirya, kuna buƙatar shirya:

  • gishiri;
  • sabo ne wanda ba a sanyaya shi ba.

Idan an kama kifin, dole ne a tsoma shi a cikin ruwa awanni da yawa don cire gamsai daga farfajiya.

Yanzu a saƙa kifin a kurkura a ƙarƙashin ruwa mai gudana. Bushe gawawwakin kuma ku shafa su da gishiri (zai fi dacewa babba).

Idan shunin ya zarce kilogiram 1, to, kafin a yi sallar wajibi ne a fara cire kansa daga kansa kuma a soki ciki da wuka.

Yanzu ɗauki akwati mai zurfi, cika ƙasa da gishiri (Layer - 1 cm). Sannan sanya bakin ciki sama da gawa. Yayyafa da gishiri sake.

Bayan haka, rufe akwati tare da tarko gauze sannan a saka a wuri mai sanyi domin salting na awanni 12. Bayan haka, juya shi, rufe saman tare da murfi kuma sanya karkiya. Rike kifin a cikin wani wuri mai sanyi na akalla kwanaki 3. Kowane sa'o'i 12, tabbatar cewa kun kunna shi (in ba haka ba, zai lalaci).

Bayan lokacin da aka ƙayyade, kurkura kifin sosai, bushe da rataya. Tabbatar barin nesa tsakanin gawawwakin. Idan an sa gishiri a cikin bazara, ku rufe shi da ruwa. Amfani da sitika ya kamata yayi jinkirin akalla makonni 3. Idan kifi yana da girma - 4 makonni. Lokacin da satar ta kasance a shirye, za ta sami launi mai laushi mai laushi.

Amfani da sigari na shan sigari

Mutane da yawa suna tambaya yadda za a iya ɗanɗana giya don shan sigari? Akwai hanyoyi da yawa don dafa kifi. Za mu yi la'akari da mafi mashahuri da sauƙi.

Gut da kifi, wanke shi.

Idan sigar inyambura ce babba - cire kai kuma yi farjin a gefe. Yanzu shafa kowane gawa da m gishiri, ciki har da ciki.

An haɗa kifin da aka sarrafa a cikin akwati mai zurfi (wutsiyoyi da shugabanni ya kamata su canza)

Top tare da murfi kuma sanya zalunci. Lokacin sallar shine awanni 12-16 - gwargwadon girman kifin.

Ga wata hanyar gishiri don samar da sigari don shan sigari. Yana buƙatar:

  • ruwa
  • gishiri;
  • bay
  • barkono ja.

Ya kamata a zuba kifin da aka dafa tare da brine mai gishiri. Don yin wannan, zuba ruwa a cikin kwanon ruɓaɓɓen kuma dilke gishiri a ciki (80 g. 1 a kowace lita na ruwa). Aara ɗan barkono, ganye 2 bay. Zuba bristles na bristles a saman, rufe tare da murfi kuma barin don tara don 7-12 hours - dangane da girman gawawwakin.

Bayan haka, jiƙa kifin a cikin ruwa mai gudu (minti 30), bushe shi da hayaki akan lafiya.

Yaya za a iya sanya naman sa caviar a gida?

Don haka, shirya samfuran masu zuwa.

  1. Caviar ɗaya daga cikin sigar fata.
  2. Man sunflower - 4 tbsp. l
  3. Gishiri
  4. Pepper

Yanke kifi ta yankan ciki kuma a hankali, ba tare da lalata maganin mafitsara ba, cire caviar. Cire shi daga fim ta hanyar sanya shi cikin ruwa da kuma matse shi da kyau tare da cokali ko cokali mai yatsa. Maimaita hanya sau da yawa. Bayan haka, sanya caviar a cikin kwano, kara gishiri.

Auki mahaɗa ka fara magana da ƙaramin zafi. Ci gaba da aiki har sai farin kumfa ya samar. Yanzu ƙara man shanu da whisk sake.

Bakara kwalba, sa caviar, zuba mai domin caviar Covers (5 mm). Store a cikin wani wuri mai sanyi don kwanaki 7.

Muna fatan cewa tambaya game da yadda za'a iya sa giya ba zai sake tashi ba. Abin ci!