Abinci

Dafa Apricot Jam tare da Orange

Abinci mai dadi koyaushe ɗayan membobin gidan suke ƙauna. Don irin wannan Sweets, tabbas za ku iya yin apricot jam tare da orange. Yana karantawa nan da nan bayan shiri, kazalika a cikin hunturu tare da shayi. A sakamakon zaki da farin ciki za a iya ci nan da nan ko gwangwani a cikin kwalba na hunturu. An adana Jam a cikin wani tsari wanda aka toya a cikin ɗakin abinci.

Lokacin da itatuwan apricot suka yi amfanin gona da yawa, zai zama babu ma'ana idan ya ɓace. Daga 'ya'yan itatuwa masu haske mai haske zaka iya yin compotes, juices, jam, tsare. Yawancin girke-girke zasu taimaka don yin jita-jita na apricot. Da ke ƙasa akwai bayanin matakan-mataki-shiri na shiri na apricot jam tare da ƙari da 'ya'yan itacen Citrus.

Amfanin apricot, orange da lemun tsami

Hikima ne a haxa abubuwan nan ukun a wuri guda don samun kayan zaki - apricot jam tare da lemun tsami da lemo. Ba za ku sami kwanon abinci mai ƙarfi kawai ba, har ma da ɗanɗano sosai.

Kasancewa a cikin apricots na citric, malic, tartaric acid, da kuma bitamin A, B, C, H, E, P, suna sa su zama 'ya'yan itace masu ƙoshin lafiya. Yawan abun ciki na aidin a cikin tayin yana ba da damar magance cututtukan thyroid. Godiya ga pectin, ana lalata abubuwa masu guba. Gano abubuwan potassium, magnesium, phosphorus da sauransu na daidaita mahimman ayyukan jikin.

Orange, wanda ya ƙunshi bitamin da ma'adanai, yana inganta ci, yana inganta aiki na zuciya, tasoshin jini, ciki, hanji kuma, gabaɗaya, yana ƙarfafa dukkan jiki.

Lemon shahararre ne saboda babban sinadarinsa na Vitamin C. Yawancin sauran bitamin, tare da shi, suna taimakawa jiki ya iya magance sanyi kuma kawai ya zama kariya.

Jam sanya daga lemu da apricots (tare da tsaba)

Wannan girke-girke na apricot jam tare da lemu za a iya dafa shi a cikin rukuni uku don matsakaita na minti 20, kuma akwai yiwuwar ɗayan wanda zai ɗauki sa'a guda na dafa abinci. Dukkan zaɓuɓɓuka suna da tasiri daidai kuma suna kiyaye wadatattun abubuwanku na inganci.

Matakan dafa abinci:

  1. A wanke cikakke, apricot na kilogiram na roba 3, a raba zuwa rabin halves kuma a cire dutsen (kar a watsar).
  2. Kurkura biyu lemu cikin guda kuma aika zuwa mai naman grinder tare da bawo.
  3. Mun sanya apricots a cikin wani kwano mai cike da abubuwa kuma muna ƙara citrus na ƙasa. F 2r 2 kilogiram na sukari a saman, kada ku Mix. Kuna iya girgiza ƙashin ƙugu kaɗan saboda sukari ya zubo gwargwado akan saman 'ya'yan itacen. Abubuwan da aka haɗaka, wanda zai zama jigon apricot na gaba tare da orange, ya kamata a rufe shi da murfi ko tawul kuma ajiye shi awanni da yawa, yawanci wannan hanya yana ɗaukar sa'o'i 3. Duk abin ya dogara da ruwan 'ya'yan itace na apricot, idan kun ga ruwan' ya'yan itace ya tsaya sosai, to ba za ku iya jira awanni 3 ba.
  4. Mun sanya kwano tare da abin da ke cikin murhun kuma dafa don mintuna 35. A lokaci guda, cire kumfa, saboda kasancewar sa na iya bayarwa, daga baya, m. Dole ne a kebe taro da aka dafa don awa 8-10.
  5. Maimaita hanya sau biyu. Bayan na uku, zuba ruwan da aka gama da aka gama a cikin kwalba ki juya sosai. Kunsa a cikin bargo mai dumi kuma jira don sanyaya.
  6. Ji daɗin amfani!

A cikin takardar da aka bayar na jam, zaka iya ƙara kernel kernels. Farantin zai samo ɗanɗano da baƙon abu kuma a cika shi da ƙarin saitin bitamin. Don yin wannan, ƙasusuwa da aka cire ba a jefar da su ba, amma an kakkarye su da guduma. Ya kamata a ƙara ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa a cikin taro a ƙarshen dafa abinci.

Apricot jam tare da lemu da lemun tsami

Ana iya ƙara lemun tsami zuwa cikin abin da aka saba a cikin jemage-orange don samun ɗanɗano ɗanɗano kaɗan. Don haka, kuna samun matsafa na apricot mai zaki tare da lemu da lemun tsami. Ana iya yin wannan tasa a cikin hanyoyi biyu: tafasa thean itacen ko bar shi ɗanye. Abubuwan da ke cikin kowane ɗayan waɗannan lambobin za a adana su sosai, saboda akwai lemun tsami.

Zabi 1. Apricot jam tare da lemu da lemun tsami (Boiled)

Matakan dafa abinci:

  1. Zuba cikakke cikakke na apricots (1 kg tare da tsaba) tare da ruwa kuma su bar 2 hours.
  2. Lambatu, bushe da tawul. Cire kasusuwa.
  3. Sanya rabi na 'ya'yan itacen a cikin kwano kuma ƙara 0.9-1 kilogiram na sukari. A cikin wannan halin, ya kamata apricots su tsaya na awanni 12 (a keɓe don daren).
  4. Wanke lemun tsami ɗaya da lemo guda, a yanka a kananan ƙananan. Tabbatar cire dukkanin kasusuwa. Idan ana so, zaku iya niqa su a cikin kayan goro na nama ko na farin ruwa.
  5. Lokaci ya yi da za a samar da taro mai yawan apricot, wanda ya kamata a gauraya 'ya'yan itacen citrus na ƙasa.
  6. Sanya kwano na 'ya'yan itace a murhu tare da murhu mai santsi kuma simmer na kusan rabin sa'a. Bada izinin kwantar. Sai a sake tafasa na minti 10.
  7. Yada jam a cikin kwalba biyu na 0.5 (an tsara sinadaran don wannan adadin) kuma, nan da nan, ƙara ɗauri sosai.
  8. Apricot jam tare da orange don hunturu tare da ƙari daga lemun tsami a shirye. Yi bikin shayi mai kyau a lokacin hunturu.

Launi na jam ɗin da aka shirya ya dogara da lokacin da aka riƙe shi a kan wuta: minti 10 ya ba da inuwa mai haske da daidaito mai ruwa, daga mintuna 15-20 za ku sami kayan zaki da duhu mai ɗumi.

Zabi 2. Jam daga lemu da apricot tare da lemun tsami (ba tare da dafa abinci ba)

Don cewa jam ɗin ba ta hallata kuma an adana shi na dogon lokaci, ana ƙara citric acid ko lemo zuwa yawan adadin kayan masarufi. Abun cinya mai narkewa da ruwan lemu ba a sarrafa su da zafi, wanda ke nuna cewa yana adana dukkanin abubuwan da ake samu na bitamin kuma baya canza dandano.

Matakan dafa abinci:

  1. Daga kilogiram 2 na abricots da aka wanke, ana cire tsaba.
  2. A wanke sosai, lemun tsami ɗaya da ruwan lemo, niƙa tare da mai ruwan wuta tare da kwasfa. Tare da su sara da apricot.
  3. Mix da 'ya'yan itace sakamakon puree da kilogiram na 3 na sukari.
  4. Bakara kwalba tare da dunƙule dunƙule.
  5. Shirya cakuda a cikin kwalba, zuba cokali na cokali na sukari a saman, don hana motsi a farfajiya yayin ajiya. Upaura.
  6. An yi wa jam!

Idan kana son samun matsawa tare da haushi mai yaji, baƙi orange da lemun tsami basa buƙatar cirewa.

Apricot jam tare da lemo zai iya ƙunsar lemo ba kawai, har ma lemun tsami, innabi, gayayima, rangpur, citron da sauran 'ya'yan itacen citrus. Apples, plums ko pears suma zasu dace da wannan matsawa. Sai kawai a mirgina cakuda kayan masarufi daban-daban don hunturu, yana da kyau a ƙara rabin teaspoon na citric acid a kwalbar 1 lita.