Lambun

Yaushe kuma ta yaya za ayi dashi da currants?

A yau, yana yiwuwa ba zai yiwu ba a nemo gida mai rani inda currants ba zai yi girma ba. Baƙar fata, jan da fari kyakkyawa sun sami ƙaunar lambu tare da kyawawan ƙanshi mai daɗi da kyawawan berries. Don samun kyakkyawan girbi a kowace shekara, bushes a cikin Berry suna buƙatar kulawa ta dace da yaduwar lokaci na nau'ikan da kuke so.

A wasu halayen, ya zama dole don juyawa currants:

  • idan bushes fara yin shisshigi tare da makwabta bishiyoyi ko shrubs;
  • idan daji ya wuce lokaci kuma yana buƙatar sake sabuntawa;
  • idan kuna buƙatar dasa tushen tushen ko harbe;
  • idan ƙasa a ƙarƙashin tsohuwar daji ta cika da shuka ba ta da lafiya daga rashin abinci mai gina jiki.

A kowane ɗayan abubuwan da aka ambata a sama, ka'idojin dasa currants da hanya iri ɗaya ne.

Currant dasa dokokin

Wani canjin wuri shine wanda ya zaɓi wurin zama don daji ko Berry. Currant Yana son wurare masu dumin dumin litattafai kuma baya jure dantse, don haka ake buƙatar sanya bushes daga bishiyoyi, shinge da ginin. Yankin da ke ƙarƙashin berry nan gaba an haƙa shi don cire ciyayi da tushen tsoffin tsire-tsire.

  • An shirya ramuka a cikin yankin da aka zaɓa a cikin makonni 2-3 a nesa na mita 1-1.5 daga juna. Rtasasshen ƙasa, humus (takin), potash, takin phosphate ko ash itace an zuba su cikin ramuka. Soilasar da aka shirya ta zama ya kamata ta kasance mai kwance da lafiyayyen abinci Don redcurrant, yana da kyawawa don ƙara yashi a cikin cakuda abinci mai gina jiki, kuma saka karamin Layer na dutse wanda aka murƙushe don magudanar a ƙarshen ramin.
  • Girman ramuka yana da kyawawa don yin tsayayya da aƙalla 50-60 cm a faɗin kuma zurfin cm 30-40, amma ya fi dacewa a mai da hankali kan girman tushen tsirrai na currant.
  • Aukar da ke dasawa yana buƙatar shiri sosai. Matasa suna yanka a cikin rabin kuma tsofaffin rassan suna yanke zuwa ƙasa. Tsoma currants da kyau kuma cire daga rami. Ba kwa buƙatar cire shuka da harbe - zaka iya lalata tushen ko rassan. Idan ba zai yiwu a cire currant ba a karo na farko, sai su tono shi a da'ira sau 1.5-2 na shebur cikin zurfi.
  • Idan daji yana da lafiya, to, za a iya haƙa shi da dunƙule na duniya kuma a dasa shi. Idan daji ba shi da lafiya, kuna buƙatar bincika duk tushen, cire lalacewa ko bushe, cire larvae na kwari da kwari da ke zaune a cikin tushen tsirrai. Bi da Tushen shuka tare da bayani na potassium permanganate (potassium permanganate).
  • Zuba isasshen ruwa a cikin ramin domin cakuda mai ya zama jigilar ruwa. Wajibi ne a nutsar da daji cikin ruwa kuma, ajiye shi akan nauyi, yayyafa shi da busasshiyar ƙasa 5-8 cm sama da tushen wuya na daji.
  • Ruwa daji sake domin ƙasa mallaka a kusa da asalinsu.

Sa'an nan, don dabbar da ke dasawa, an shirya kulawa ta yau da kullun: m watering, spraying da saman miya.

Dasawa a cikin fall

Dukkanin lambu suna shan azaba da tambaya: yaushe ne mafi kyau ga juyawa currants don samun cikakken amfanin gona da wuri-wuri?
A cikin yankuna na arewacin, yana da kyau a dasa currants a cikin bazara, lokacin da dusar ƙanƙara ta narke kuma zafin jiki ya tashi. Amma idan bushes ɗin ya riga ya fara girma, to sai an sake tura zuwa sabon wuri har sai lokacin faɗi.

Autumn dasawa na bukatar haƙuri, kamar yadda daji dole ne sauke cikin ganyayyaki, kuma ya kwarara ruwan itace riga zai tsaya a cikin harbe.

Don tsakiyar Rasha, lokacin da ya fi dacewa shi ne tsakiyar tsakiyar Oktoba.
A cikin yankuna na arewacin, kwanakin suna canzawa zuwa makonni 2-3. Idan kun aiwatar da canja wuri na bushes da wuri, currants iya "gauraya" yanayi da girma, amai fitar da buds da za su daskare a cikin hunturu, raunana daji. A cikin dumi da bushe, 'yan tsire-tsire na shuka suna buƙatar yin sharar ruwa a kai a kai.

Tsarin hunturu a wannan yanayin ana buƙatar. Kuna iya zuba buhu 2-3 na tsohuwar humus hade da ganyayyaki na bishiyoyi na ado a cikin gandun daji. Sa'an nan kuma, ta hanyar bazara, ana kafa Layer m na sako-sako da ƙasa a kusa da daji, wanda za ku iya gina kwano na ruwa.

Blorant bushes dasa a cikin fall daidaita da zuwa sabon wuri a lokacin hunturu da kuma kai tushen domin ya ba da girbi a lokacin rani.

Currant bushes dasawa a cikin bazara kai tushen na dogon lokaci, daidaita da kuma samar da amfanin gona ne kawai bayan shekara guda. Kusa da daji a lokacin bazara zaka iya dasa albasa a ciki. Lokacin da ta tashi a cikin bazara, yanke gashin gashin ta hanyar 0.5-1 cm kowane kwanaki 3-4, to warin tafarnuwa zai hana karin kwari.

Dasawa a cikin bazara

A cikin bazara, Tushen da aka kafe galibi ana yin dasawa, watau, ana canza su ne daga maɗaurin gandun daji zuwa wurin dindindin a cikin Berry. Idan an dasa iri a cikin bazara, a lokacin bazara zai zama twigs tare da ganye 2-3 daga fure da aka bari a ƙasa.

Idan an yanke daji daga bazara ta ƙarshe, shekara guda da ta gabata, to, a lokacin dasawa, ya kamata a sami bushes mai girma tare da harbe 2-3. Abu ne mai sauki ka dasa irin wannan matasa bushes, bisa ga dokokin da aka bayyana a sama. Amma kuna buƙatar tono shuka tare da dunƙule na ƙasa, to, akwai haɗarin ƙarancin lalacewar tushen. Dasawa a cikin bazara bushes na buƙatar kulawa da kulawa da yawa a cikin bazara.

Juyawa bushes currant bushes a cikin bazara ne da za'ayi a farkon-wuri a tsakiyar ko ƙarshen Maris, da zaran ƙasa ya thawed.

Dasawa a lokacin rani

Juyawar daskarewa a cikin bazara ba kyawawa bane, amma zai yiwu. Bayan haka, yana faruwa cewa mutane sun sayi sabon gida kuma abin takaici ne barin barin abubuwan da suka fi so, wanda a ciki suka saka jari mai yawa da ƙarfi. A wannan yanayin, bushes mafi girma ya tono sama tare da dunƙule na ƙasa, wanda ya zama babba kamar yadda zai yiwu. Don jigilar bushes zuwa sabon wuri, ana amfani da bokiti, kwanduna da kwalaye gwargwadon girman tushen. Bayan dasa shuki daji a cikin ramin da aka shirya, a hankali a shayar da shi yau da kullun tsawon kwanaki.

'Ya'yan itace daga kwantena za a iya dasa su cikin bishiyoyi a kowane lokaci na shekara ko a lokacin rani, a samar musu da wadataccen ruwa da kuma saman kayan miya. Nan da nan bayan dasa, wuri a ƙarƙashin daji ya kamata a mulched da peat, takin, humus ko yashi, to danshi zai daɗe. Idan rami na dasa shuki da kyau, dasa shuki bushes zai buƙaci ciyar da kawai bayan shekara guda.

Mataki na ashirin a cikin batun: currant na zinariya - dokokin kulawa!