Shuke-shuke

Geranium

Bayan 'yan shekarun da suka gabata, geranium ya shahara sosai. Pelargonium, kamar yadda ake kira geranium kuma ana kiranta, ana iya samun duka a cikin tarin aristocrats da kuma windows windows na mutane talakawa. Koyaya, tsawon lokaci, ɗan adam ya rasa sha'awar wannan tsiro mai ban mamaki.

A yau, zamu iya amince cewa geranium yana sake dawo da nasarorin da ya gabata kuma yana cikin buƙata. Wannan ba abin mamaki bane, saboda wannan fure yana iya yin fa'idodi da yawa. Za'a iya yin la'akari da Geranium a cikin bambancin biyu: azaman lambun fure da kuma fure mai fure. Yawancin nau'ikan nau'ikan iri da nau'ikan tsire-tsire na iya gamsar da bukatun kowane ɗan ƙasa mai sihiri. A kowane tsari na fure, geranium yayi nasarar ɗaukar matsayin sa.

Pelargonium yana da babbar dama a cikin magunguna kuma yana warkar da kaddarorin. Lura cewa wannan shuka tana tsoratar da kwari da yawa na cikin gida. Idan kun sanya fure akan windowsill zuwa wasu furanni, to tabbatacciyar kariya ce daga aphids a gare ku.

Geranium: kulawa da shuka a gida

Ko da ƙwararren masani ne kuma ɗan kwalliya na iya kula da geraniums, tunda wannan fure cikakke ne kuma baya buƙatar kulawa ta musamman don kansa. Yiwuwar geranium ba zai ɗauka tushe a gida yana da ƙima ba, kusan ba sifili.

Zazzabi

Yawancin zazzabi na ɗakin ana ɗauka mafi kyau duka ga fure. A cikin lokacin sanyi, zazzabi mafi yarda ga fure shine daga digiri +10 zuwa +15, don haka ya fi kyau sanya tsire a kan windowsill ko a ɗayan dakuna mafi sanyi.

<>

Dangane da walƙiya, ƙa'idar ita ce: ƙarin haske, mafi kyau. Za ka iya har ma da ba da damar buɗe wasu bayanai ga hasken rana kai tsaye. Sakamakon rashin haske, furen yana da ƙananan ganye kuma bazai gamsar da ku da fure ba.

Jin zafi

Geranium ba ya buƙatar iska mai laushi. Hakanan, kada fesa furen - har ma yana cutar da shuka. Idan geranium yana tsaye, alal misali, akan windowsill, kusa da sauran furanni, yi ƙoƙarin guje wa feshin ruwa akan ganyayensa lokacin fesawa.

Watse

Ruwa furanni akai-akai da yalwa. Ka tuna: geranium baya jurewa idan ruwa ya yi tsit a cikin tukunyar filawar ko tukunya, don haka kawai kana buqatar ka bar qasa ta kasance da danshi, kuma ka samar da magudanar ruwa mai kyau.

Da takin mai magani da takin zamani

Yana da mahimmanci a san cewa geranium baya jure da takin gargajiya na sabo! A ka'ida, fure a lokacin fure da girma yana buƙatar daidaitattun manyan miya. Ana iya amfani da takin gargajiya don tsire-tsire kamar kimanin sau biyu a wata.

Juyawa

A gida, geranium kusan baya buƙatar ɗaukar hoto. Ban da haka na iya kasancewa wasu yanayi idan, alal misali, tushen tsiron ya yi girma, kuma babu isasshen sarari a cikin tukunyar, ko kuma idan an cika shuka da ruwa da gangan.

Ko dasawa ko dasawa, tuna cewa fure baya karɓar tukwane masu yawa, amma magudanar ruwa mai kyau zata kasance da amfani sosai. Lokacin dasawa, ƙasa ta al'ada ko cakuda ƙasa ta ƙasa ta dace da shuka. Musamman yanayin kwanciyar hankali ga shuka shine girke-girke masu zuwa:

  • 8 sassan ƙasa turf
  • Sassa 2 humus
  • 1 sashi yashi

Yaduwa da geraniums

Geranium yana yaduwa ta ɗaya daga cikin mafi sauƙi hanyoyin - cut. Wannan hanyar kusan kawar da gazawa. Akwai hanyar haifuwa ta biyu - tsaba, wanda zai ba ku ƙarin ɗan ƙaramin shuka tare da yawan fure. Koyaya, yaduwar iri shine tsari mafi wahala.

Yaduwa da geranium tsaba ne kawai ya aikata daga gogaggen growers. Lokacin da aka yadu da shi ta hanyar itace, yawanci a ƙarshen bazara ko farkon faɗuwa, an yanke cuttings daga mahaifiyar shuka. Ya kamata a karɓi makulli daga saman ɗayan ɗin kuma ya kamata yana da ganye 4-5. Bayan haka za'a iya sanya shi a cikin kowane akwati da ruwa kuma jira har sai tushen ya bayyana. Na gaba, zaku iya dasa itace a tukunyar ƙasa.

Matsaloli da cututtuka

Kusan sau da yawa, ganye geranium juya launin rawaya. Yawancin lambu yan farawa suna rikitar da wannan tare da cutar, sun firgita su yarda da wannan gaskiyar. Amma kada ku damu - don geraniums wannan lamari ne na kowa. Saboda haka, furen yana zubar da tsohuwar ganye mara amfani. Kusan koyaushe, ganye suna juya launin rawaya kuma ya mutu idan an canza hern daga titi zuwa ɗakin. Wani abu kuma idan shuka ta shafa da tsatsa. Anan ya riga ya cancanci firgita kuma nan da nan fara warkar da fure.

Gabaɗaya, idan tsire-tsire ba mai cike da danshi ba, to babu matsaloli tare da geranium, amma a cikin dawowar zai gamsar da kyawawan furanninta na dogon lokaci.