Furanni

Mun zabi ɗayan nau'in zygocactus na gidan

Yau zaku koya game da zygocactus, jinsuna, hotuna da sunayen waɗanda aka gabatar a wannan labarin. Wannan kyakkyawan furanni ne wanda har yanzu yana tsaye akan windows of the grandmothers, amma bai rasa shahararsa ba a yau saboda gaskiyar cewa an shayar da nau'ikan da yawa masu kyau da haske.

Dankin yana da na biyu, sanannen, suna - Decembrist. Ya zo daga lokacin fure - Disamba, Janairu.

Bayanin Zygocactus

Ya bambanta da nau'ikan murabus na gargajiya, ba shi da kashin baya, kuma a dabi'a yana rayuwa a cikin gandun daji na Brazil tsakanin sassan itace da kan kututture. Kyakkyawan fasalin furen zygocactus shine yanki mai laushi wanda shuka ya ƙunsa. Tare da gefen, ana yawan nuna su, kodayake ana samun nau'o'in zamani tare da gefen zagaye. Itace yana da epiphytic, tsarin tushe bashi da ƙarfi, wanda yake da mahimmanci a la'akari lokacin zabar ƙasa da ikon dasawa.

Yana blooms, a matsayin mai mulkin, da yawa. A peculiarity na furanni ne petals a cikin da yawa tiers. Wannan ya bambanta Decembrist daga dangi na Ripsalidopsis. Launi na buds fari ne, ruwan hoda, rasberi.

Kulawar Gida

Zygocactus Schlumbergera yana ɗayan tsire-tsire marasa fassara don narkar da gidaje. Bayan bin ka'idodi kaɗan, zaka iya samun samfuran fure a hunturu.

Wuri Yana son wuri mai haske, amma ba tare da rana kai tsaye ba. Kyakkyawan tsaye a kusa da windows, gabas ko yamma yamma. Idan babu haske kadan, itaciyar ba ta yi fure ba ko kuma ta samar da wasu raunuka masu rauni.

Haushi. Tunda wannan wakili ne na fauna na daji, yana buƙatar babban zafi. Nan kusa zaku iya saita matattwan miya da ruwa, gansakuka, da kuma kumbura mai yaduwa.

Watering matsakaici, ƙasa ta bushe don ma'aunin santimita. Yana da mahimmanci musamman don lura da shaƙatawa a cikin hunturu don hana lalacewar tushe.

Ruwa yana matse da dumama.

Ana yin riguna na sama lokacin da akwai aiki mai girma da fure. Ana yin hakan kamar sau ɗaya a wata. Yawan takin zamani yana da rabin adadin furanni masu sauri. A sauran lokacin ba su ciyar.

Turawa. Fitowa bayan fure, wanda ke karfafa ci gaban sabbin harbe da kuma bayyanar da karin girma a buds a nan gaba, tunda ya hau kan rassan matasa.

Juyawa da wuya a yi, tsofaffi sun isa sau ɗaya a cikin kowane shekaru 4-5, matasa masu yawa kowace shekara. An ɗauki tukunya mai kauri, amma fa ɗinsa. Isasa tana da haske, ta haɗa da: takarda, ƙasa mai laushi, peat da yashi ana ƙara don laushi, haushi don numfashi, da gawayi don lalata. Wannan yana ba ku damar kawo abun ciki zuwa yanayin yanayin halitta. A kasan tanki, magudanar ruwa wajibi ne, wanda ake amfani da yumbu mai yumbu. Bayan dasawa, ana yin ruwa a cikin 'yan kwanaki.

Kiwo

Yawanci, yada zygocactus decembrists abu ne mai sauki. Don waɗannan dalilai, wajibi ne don yanke reshe tare da ganye na 2-4. Ya kamata su bushe kadan, sannan a sanya su a cikin ƙasa mai kwance, perlite ko yashi. Bayan bayyanar tushen, ana iya watsa shi cikin babban akwati, amma bai kamata ya yi girma da yawa ba. Madadin ƙasa, zaku iya sa ganye a ruwa.

Gudun ruwa

Matsaloli tare da fure suna da alaƙa da ƙungiyar da ba ta dace ba. Alamar kodan ta fara ne lokacin da hasken rana ke gajarta, daga Satumba zuwa Nuwamba. Yana da mahimmanci a rage zafin jiki zuwa digiri 13-18 kafin fure. Rage a wannan lokacin da kuma shayarwa.

Dankin yana buƙatar neman wuri koyaushe kuma ba motsa shi ba, in ba haka ba Schlumberger zai sauke fure.

Daga Mayu zuwa Agusta, akwai ci gaban aiki, ana ba da shawarar a kawo Decembrist a baranda ko kuma gonar.

Nau'in Zygocactus

Akwai nau'ikan iri iri a cikin ɗakunan:

  1. Zygocactus ya narke. Yankunan tsire-tsire masu ƙananan ne, ana yin jiyya tare da gefen, tsawon haɗin gwiwa shine 4 cm, tsawon furanni shine cm 6, diamita shine 4-6 cm. Tsawon tsirrai ya kai cm 50. Theawan furanni launuka ruwan hoda, rasberi. Zigocactus mai narkewa shine ɗayan mafi yawan abubuwa a cikin ɗakuna da ofisoshi.
  2. Zygocactus Russeliana. Matsakaicin ƙananan, har zuwa 30 cm a tsayi, harbe har zuwa 1 mita. Furanni suna tubular, sun zo cikin inuwa daban-daban. A gefuna na ganye ne wavy.
  3. Zygocactus Buckley. Launi na ganyayyaki ya fi duhu, tsayin tsirrai ya kai 40-55. Furen furanni manya ne, har zuwa 8 cm, ruwan hoda, inuwa mai launin shuɗi. Ganye ba su da girma, abubuwan da ke sa a gefuna ba su faɗi sosai. Mutane da yawa sun san sunan wannan nau'in zygocactus, hotunan shi ma sun zama ruwan dare.

Cutar da kwari

Kamar kowane tsire-tsire na gida, maƙaryaciya wani lokaci suna rashin lafiya.

Mafi mashahuri karin kwari:

  • gizo-gizo mite;
  • mealybug;
  • thrips.

Daga gare su, shirye-shiryen phytoverm, actar, taimakon actellik (ana amfani dashi tare da taka tsantsan a gida).

M ruwa mai zurfi, abun ciki mai sanyi yana haifar da rotting na kara.

Don haka, zygocactus - sunan kimiyya na decembrist, yana da nau'ikan daban-daban, wanda hoto zai iya gane shi. Don gida, wannan shuka ne mai sauƙin sauƙi, har ma da farawa mai shuka zai iya girma.