Shuke-shuke

Guzmania: Sirrin Kulawa

Guzmania (Guzmania) - tsire-tsire ne na ƙangin Bromeliad, wanda a cikin yanayin al'adu ke ƙawata yankuna na wurare masu zafi na Kudancin Amurka. Wannan fure fure ne, saboda haka, yakan kan girma kan tsire-tsire kamar itace. Amma gusmania ba abu mai kama ba ne. Yana ciyarwa a cikin substrate, wanda ya ƙunshi mafi yawan tsintsayen tsuntsu, matattun kwari da kwari. Bugu da kari, gusmania shuka ne na shekara-shekara, wanda shine cikakken abin mamaki ga da yawa daga fararen lambu. Furen yana da ban sha'awa da kyau, yana girma da jin daɗi a gida. Amma lokacin girma ya zama dole a yi la’akari da cewa iska na dazuzzuka take da laima, dumin jiki kuma tana da kyau.

Na farko tsire-tsire na wannan halittar suna da tsayi, amma yawancin nau'ikan zamani suna da tsawo na 25 cm ne kawai da faɗin 30 cm. Ganyenta yana da launuka da sabuwa. Furanni marasa ban sha'awa suna fure don 'yan kwanaki kawai, kuma bracts (ganye na apical na rosette) riƙe ɗanɗana da launi har zuwa makonni 17.

Gusmania

Yawancin nau'in gusmania an san su. Daga cikin waɗannan, mafi mashahuri - "Luna" tare da girgiza mauve. Wasu nau'ikan suna da rawaya, jan, shuɗi ko ruwan hoda inflorescences. Lokaci tare da furen ganye mai haske suna da ƙarfi fiye da iri tare da ganye waɗanda ke da launin shuɗi.

Asirin Kulawar Gusmania a Gida

Bayan sayen gusmania, baku buƙatar rush don yada shi cikin tukunya mai tsabta ba. Bari shuka ya zauna a cikin abin da aka sayo shi na ɗan lokaci. Idan furen yana da girma, bayan mako biyu sai a sake dasa shi zuwa shimfidar fulawa mai zurfi da zurfi. Ya kamata a aiwatar da aikin gusmania a hankali, ƙoƙarin kada ya cutar da asalin sa.

An sanya Gusmania a kan tebur mai cike da hasken amma hasken rana mai haskaka sill. A kan windowsill na kudu maso gabas, furanni zasuyi haske fiye da arewa. Rana ta kai tsaye ba a sonta, saboda tana iya ƙona ganye. Yanayin zafin jiki don gusmania yana da kyawawa don kula da matsakaici tsawon shekara: a cikin hunturu na 16-18 ° C, a lokacin bazara kadan - 18-24 ° C. A mafi yawan zafin jiki, ya kamata a fesa gusmania tare da ruwan dumi.

Gusmania

Ana zuba Gusmania a cikin ganyen ganyecike shi da 2-3 cm na ruwan sama mai laushi. Ana datse tsohon ruwa kuma ana zuba sabo kowane mako. Ilasa a cikin tukunya yana daɗaɗa shi bayan ya bushe. Ruwan ruwa ya fi haɗari ga gusmania fiye da fari. A cikin hunturu, lokacin da zazzabi ya sauka zuwa 18 ° C, ana cire ruwa daga kantuna, saboda zai iya haifar da lalata ganyen.

Ana ciyar da shuka kowane wata duk shekara tare da takin ruwa na ruwa don bromeliads. Fitar ruwan gusmania ya cika da mafita iri ɗaya, aka sanya firinti, an kuma feshe ganyen. A lokacin rani, ana wanke gishiri sau biyu daga tukunya.

Bloom na gusmania a cikin wannan bayan katako ya bushe, shuka ya mutu, ya bar kananan matakai a gindin ganye, wanda fure ya ke ya yawaita. Lokacin da harbe suka yi girma zuwa tsayin 14 cm, suna rabu da wuka mai kaifi daga shuka kuma aka dasa shi cikin ƙananan (har zuwa 15 cm a diamita), babba da ƙanana.

Gusmania

Kafin dasa gusmania, tukunyar tana da rabin cike da magudanar ruwa: (baƙaƙen, yumɓu da aka faɗaɗa, kayan kayan fashewa), wanda zai kare tsarin tushen daga magudanar ruwa, sabili da haka daga lalata. Dafa mai dafa abinci daga ƙasa turɓaya, yashi, peat, humus an zuba akan (2: 1: 1: 1). Don looseness ƙara crushed guda na gawayi, allura da haushi da itatuwa coniferous. Haɗin ƙasa mafi dacewa don gusmania shine ƙasa shagon don bromeliads ko orchids.

Zai fi dacewa a yi juyawa Gusmania a bazara, yayin da abin da ke canzawa ba ya ɗauri da ƙarfi. Ya danganta da yanayin tsarewar, sabbin tsirrai za su yi fure bayan shekaru 2-3. Idan ba a rabu da tsiran tsiro daga tsire-tsire na uwar ba, to, gusmania zai yi fure sosai, kuma haifuwar zata faru a zahiri.

Gusmania

Gusmania ana jujjuya shi a shekaralokacin da tushen zama maƙil a cikin karamin tukunya. Takenaukar iko an ɗauka babba, amma ba mai yawa ba. Potan ƙaramin tukunya yana haɓaka fure mai sauri.

Gusmania yana da ban sha'awa game da wata ƙwararrakin snag, a cikin kwasfa daga kwakwa ko a kan wata haushi daga itacen toshe. Tushen fure yana nannade da ƙwayoyin sphagnum, sannan a haɗe zuwa haushi tare da waya. Amma girma fure ta wannan hanyar, ya kamata ku ɗauki tsarin kula da hankali don shayarwa, tun da irin wannan ƙasa ta bushe da sauri.