Shuke-shuke

Rumman

Pomegranate na cikin gida mai sauqi ne kuma ba a fassara shi don kulawa. Ba ya buƙatar kulawa ta musamman. Saboda haka, wannan tsire-tsire mai tsire-tsire ne mai kyau zaɓi don mutane masu aiki. Da fatan za a lura cewa tare da kulawar da ta dace, rumman tana fara yin fure a farkon shekarar, kuma ba cikin na biyu ba, kamar yadda aka yi imani da shi.

Siffofin

Saboda rashin daidaituwarsa, rumman daki zai ji mai girma duka a gida da waje ko a baranda (a cikin lokacin bazara-lokacin bazara). Yana fure fure a shekara kuma yana ba da fruitsan itace kaɗan, wanda a cikin dandano da kaddarorin ba su bambanta da ɗan rumman na yau da kullun da muka saba. Bambancin kawai shine girman tsaba.

Don ingantaccen fruiting da haɓaka shuka, kuna buƙatar sanya shi a cikin wani wuri mai ingantaccen haske. Misali, ana iya sanya rumman a gabas ko yamma. Koyaya, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa hasken rana kai tsaye ba ya fadi a kan ganyayyaki, a kowane hali, wannan na iya haifar da mutuwar shuka.

Kulawar bazara da bazara

A cikin watanni masu zafi, ana iya sanya rumman na cikin gida a cikin lambu ko gaban lambun. Kyakkyawan wuri shine a yamma a ƙarƙashin wata karamar rawanin bishiyoyi don tsire-tsire ya sami isasshen haske. Idan baku da damar ɗaukar gurneti zuwa bakin titi, kuna iya sanya shi a baranda, loggia ko a taga.

Itace yakamata ta samar da ruwa na yau da kullun a wannan lokacin, wanda aka bada shawarar a hada shi da fesawa. Hakanan, rumman dakin yana da halaye na gari ga yawancin riguna masu kyau. Don ciyar da shuka, zaku iya ɗaukar waɗannan ayyuka:

  • A ƙarshen Maris ko Afrilu na farkon, gabatar da takin nitrogen a cikin ƙasa, wanda zai cutar da bunƙasa gaba ɗaya bayan lokacin sanyi.
  • A tsakiyar watan Yuni, ana bada shawara don gabatar da takin phosphate a cikin ƙasa, wanda ya isa don kyawawan saitin buds, fure da fruiting.
  • A watan Satumba, ana gabatar da takin mai magani tare da babban potassium a cikin ƙasa. Wannan yana taimaka wajan karfafa garkuwar shuka kafin hunturu.
  • Sau ɗaya a wata, ana iya ciyar da rumman tare da takaddun ma'adinai masu hadaddun.

Kulawar hunturu

A cikin hunturu, rumman na cikin gida yana zubar da ganye, don haka ya samo kwalliyar da ba ta da kyan gani. Koyaya, kada ku ji tsoro, wannan lokacin cikakke ne na halitta, tunda tsire-tsire mai yankewa ne.

A cikin hunturu, ana sanya pomegranate na cikin gida a cikin sanyi. A lokaci guda, tabbatar cewa yawan zafin jiki na iska a cikin dakin da aka dasa shukar bai faɗi ƙasa da komai ba, saboda wannan zai cutar da ci gaban tsiron sa. Don gurnetin daki, loggia mai sanyi zai zama kyakkyawan wuri.

A cikin hunturu, ba a ba da shawarar shayar da tsirrai sau da yawa. Ya kamata a fitar da ruwa kamar a rana ta uku bayan bushewar kasar gona. A matsakaici, wannan shine sau ɗaya a kowace kwana 10. Lura cewa za a iya shayar da tsire-tsire na shekaru kowane watanni 1-1.5.

Mai jan tsami

Don sa shuka suyi kyau kuma suna da ɗanɗano, lallai ne a sa shi a kai a kai. Don yin wannan, a hankali yanke rassan bushe tare da almakashi na musamman, kazalika da rassan da suka girma a kusa da daji. Bugu da kari, ya zama dole don cire harbe mai kitse ba tare da faduwa ba.

An bada shawara don aiwatar da tsarin datsa kamar sau 2 a shekara. A cikin bazara, ya kamata a yanke rassan bushewa lokacin da harbe-harbe matasa da ganye suka bayyana. A wannan lokacin, ya fi sauƙi a gano rassan da suka shuɗe. Na biyu pruning ne yake aikata a fall, lokacin da ganyen shuka fara fada a kashe.

Pomegranate na cikin gida kusan zaɓi ne mai kyau ga waɗanda suke ƙaunar fasahar bonsai ta Japan. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa ganyayyakin shuka suna cikin sauƙi kuma ana iya ba su kusan kowane nau'i.

Juyawa

Yaron tsire-tsire, daga shekaru uku ya kamata a dasa shi sau ɗaya kowace shekara 2-3. Ga ɗan ƙaramin rumman, ana yin wannan aikin kowace shekara. An bada shawara don dasa shuki a cikin bazara, lokacin da sababbin ganye suka fara bayyana.

Don sake gina rumman daki, ana amfani da ƙasa mafi yawanci. Koyaya, don har yanzu ƙananan tsire-tsire, ana bada shawara don ƙara ganye da ƙwayar sod zuwa ƙasa a daidai adadin. Yayin juyawa, dole ne a aiwatar da magudanar ruwa.

Kiwo

Ana iya samar da tsarin rukunin rumman na cikin gida ta hanyoyi biyu: ƙwaya da itace. Kowannensu yana da nasa halaye da fa'ida. Koyaya, idan muka ɗauka gabaɗaya - yaduwa ta hanyar tsaba yana da sauƙi kuma mai sauƙi.

A lokacin da ake yaduwa dakin rumman tsaba, dole ne ka kula da mahimman abubuwan da ke gaba:

  • Sau da yawa, tsaba da aka saya a cikin shago ko kan kasuwa ba su dace ba, bayan wannan ba sa shuka. Kyakkyawan zaɓi shine neman 'ya'yan itacen da samun tsaba daga gare ta. Idan babu irin wannan dama, sayen tsaba ya fi kyau a wurin da aka tabbatar.
  • Wajibi ne a shuka iri, ba tare da cire naman daga kowane irin yanayi ba. Kafin dasa shuki, ana iya yayyafa ta dare a cikin ɗan karamin madara mai dumama ko a cikin maganin maganin ƙarfafa ruwa (Heteroauxin ko Kornevin).
  • Ana shuka tsaba a cikin peat, wanda za'a ƙara ƙara adadin adadin perlite.
  • Bayan dasa shuki na pomegranate na cikin gida a cikin ƙasa, dole ne a rufe tukunya da wani fim na bakin ciki a saman. Ana cire ƙarshen bayan bayan harbe na farko sun bayyana.
  • Bayan germination, iri ya sanya tukunya tare da shuka a wuri mai haske. Bayan shukar ya girma ta hanyar 5 cm, ana iya shuka su.

Yadda Ake Girma Rumman - Bidiyon Bidiyo