Lambun

Strawberry girbi

A koyaushe akwai lokacin da kake buƙatar fara ɗaukar strawberries. Ko yaya irin yadda ake ba da gudummawa, girbi yana nufin ƙarshen 'ya'yan itace kuma abin da kuka fi so ba zai faranta ido a kan gadaje ba. Amma domin mai zuwa girbi ya zama ba m, strawberries bayan girbi dole ne kula musamman.

Strawberry daukana

Lokacin rani yana zuwa da mazaunan bazara waɗanda ke girma strawberries akan shafin ya kamata suyi ƙoƙarin girbi a hankali, shirya bushes don hutun hunturu. Strawberriesaukan strawberries aiki ne mai ɗaukar hoto, amma fa'idodi da jin daɗi ne sosai. Bushes da karimcin alheri tare da berries suna shirye su ba wa mai lambu faranta musu rai yayin cin berries mai daɗi. Kada ka manta game da lafiya kaddarorin al'adu. Yana buƙatar cinye shi don cututtukan ƙwayar jijiyoyin ciki, rashi bitamin, cututtukan tsarin jijiyoyin jiki, tsarin juyayi, da sauransu.

Berries ana tattara a cikin kananan kwalaye domin 'ya'yan itãcen marmari ba latsa da juna. An adana 'Ya'yan itace a wuri mai sanyi, bushe.

Idan za ka sayar, ya kamata ka yi shi a zahiri 'yan sa'o'i kafin siyar, saboda al'adar ta rasa gabatarwa ta ado. Strawberries waɗanda ke daɗaɗa ɗan sauƙi kai tsaye fara ruwan 'ya'yan itace, irin wannan nau'ikan da yawa sun dace da matsawa, compotes, ruwan sha.

Yakamata mazaunin bazara ya kamata ya gode wa berry ɗin ƙaunataccen saboda jin daɗin. Ta hanyar da ya dace, a kakar wasa mai zuwa kwandon za ta farfado a teburin, ya danganta da yawan berries, kuma dandano zai zama daɗaɗawa kuma mai ladabi. Don haka menene strawberry za mu jira daga gare mu bayan girbi? Ana buƙatar matakan da suka dace, a cikin abin da ya kamata ya zama mai laushi kuma ya cika ƙa'idodi da yawa na dole don adana shuka.

Kulawar Strawberry Duk Shekara

Lokacin amfanin gona yayi gajere, 2 kawai, wasu lokuta 3. Tabbas, ba muna magana ne game da strawberries ba da girma ta hanyar fasaha na musamman a cikin gidan da aka keɓe da wuta Bayan ƙarshen hunturu da kuma narkewar dusar ƙanƙara, tushen m na strawberries ba su da lokacin yin ɗumi a kan lokaci, don samun daga ƙasa saitin microelements da ma'adanai waɗanda zasu ba da ƙarfi don samar da girma. Sau da yawa, al'ada fara rauni. Cyashirwa da cikakke strawberries.

Kulawar Strawberry dole ne yayi aiki da ka'idodi da shawarwarin lambu. Kamar kowane shuka, tsire-tsire na strawberry suna buƙatar miya mafi kyau, kulawa da hankali, idan kuna so - dumama. Amma don ɗaukar matakan kiyayewa da ƙarfafa shuka ya kamata ya kasance da yawa a baya, nan da nan bayan girbi strawberries, a watan Yuli, Agusta, Satumba. A cikin waɗannan watanni ne aka sanya garanti don karɓar 'ya'yan itace mai kyau da babba.

Wasu za su tambaya me yasa a cikin waɗannan watanni. A wannan lokacin, wani sabon raƙuman ganye yana bayyana akan bishiyoyin strawberry, huhun ciki da fararen fure sun bayyana. Dukkanin "karfin", watau ma'adinai da abubuwanda aka gano daga ƙasa sun fara tarawa cikin antennae, saboda furanni na gaba, to 'ya'yan itace zasu bayyana a kansu. Don haka, babban ciyawar daji ta rasa damar da za ta sami cikakken abinci mai cike da "abinci", daji ya raunana kuma ya kawo mummunan, ƙaramin amfanin gona.

Yadda ake datsa tsohuwar ganye

Bayan girbi strawberries, yankin ya kamata a tsabtace ciyawar tsohuwar ciyawa, ciyawa.

An shirya ganyen a hankali don kada ya taɓa ganyen matasa da kuma zuciyar daji.

A lokaci guda, idan akwai nau'ikan daban-daban suna kusa, farkon, marigayi, ya kamata a kula da farkon. Ana sarrafa busassun bayan lokacin 'ya'yan itace. Hakanan, kada ku rasa lokacin da ya dace, in ba haka ba za a sami ci gaba mai yawa kuma ana buƙatar ƙarin himma don aiki. 'Yan lambu sun bada shawarar cire ganyen strawberry ganye, saboda suna iya dauke da cututtukan cututtukan cututtukan da zasu wuce ga ganye matasa. Idan wrinkled foci bayyana a matasa ganye, wannan yana nufin cewa al'ada ba ta da lafiya tare da strawberry kaska, wanda aka bi da ta musamman magani acar kashe, kaska-haifa, kaska-haifa, actellic, wani bayani na colloidal sulfur.

Yin aiki tare da ƙasa bayan daukana strawberries

Bayan daukos ɗin cikakkiyar bishiyoyi, yakamata ku kwance duniya a nesa da santimita 10 daga daji. Kusa ba zai yuwu ba, in ba haka ba tushen tsarin al'adun na iya lalacewa. A wannan lokacin, strawberries fara sha da ɓawon burodi da ake buƙata don karimcin girbi na strawberries a cikin kakar mai zuwa. Ana buƙatar kimanin gram 30 na ma'adanai a kowace murabba'in mita 1. Masu sana'a suna amfani da ammophoska wanda dukkanin abubuwan da ake buƙata na gina jiki don daidaita al'adunsu. Wannan magani yana takin ƙasa kuma yana kawar da cututtuka iri iri.

Cracks bayan watering ya kamata a guji, domin wannan ya fi kyau a yayyafa peat a ƙasa. Bayan an saka miya, a hankali a shayar da bushes ɗin kuma a ci gaba da yin ƙasa har ƙarshen lokacin.

A lokaci guda, ba a bada shawarar yin amfani da ruwa akai-akai ba, yana da kyau a ba da wuya ba da daɗewa ba, amma da yalwa, to, ku kwance ƙasa, cire ciyawar bushe, ciyawa. Mustash zai bayyana a kan bushes kowane lokaci sannan kuma, dole ne a ci gaba da yanke su.

Kafin farkon hunturu, yana da kyau mu rufe al'adunmu da kariya daga tsananin sanyi. Mutane da yawa suna amfani da hay, kuma a cikin hunturu suna yayyafa da itace ash. Yana da abubuwa da yawa na abubuwan ganowa. Ash yana yin ayyuka biyu lokaci ɗaya: yana kariya daga tsananin sanyi kuma yana ciyar da ƙasa da abinci mai gina jiki. Tare da shigowar bazara, ya zama dole don yin huɗa ƙasa kewaye da bushes, don ciyar da takaddun strawberries tare da takin mai magani, da kuma ɗebo ruwa a ranakun zafi. Idan kuka ɗauki girbi na itace da mahimmanci kuma za a iya ɗaukar hoto, zaku zama ma'ab largecin babban adadin berriesanyan itaciya mai ƙanshi.