Noma

Sadu da incubator "Cikakken kaza"

A cikin sake dubawa da yawa na manoma kaji, injin “henancin hen” ya zama ruwan dare. Wadansu suna samun gazawar sa da yawa, wasu kuma suna bayyana fa'idodi. Koyaya, samfuran suna cikin buƙata, la'akari da zane a cikin ƙarin daki-daki.

Bambanci tsakanin "Cikakken hen" daga samfura masu kama

Don amfani da gida, masana'antun suna ba da na'urori masu tsada a cikin karen karshin ƙura. Su ne mafi arha kuma mafi sauƙi fiye da na'urori tare da shari'ar multilayer da aka yi da rufi, filastik ko ƙarfe. Incubator motheran mama mafi ƙaranci a cikin rukunin na'urori masu tsada-tsada.

Bambancin farko na shari'ar shi ne cewa an sake yin layuka 15 masu kama da miya a ƙasan daga ciki. An tsara su don cika da ruwa mai dafa, ƙirƙirar danshi a cikin ɗakin shiryawa.

Akwai zaɓuɓɓuka guda 3 don shiryawa don adadin ƙwai daban, girman su 59 * 54 * 32 cm iri ɗaya ne. Amma qwai 90 suna juye da hannu, kuma 63 na iya zama na inji da ta atomatik. Incwararrun masu araha mafi ƙarancin Haƙiƙa hen shine kayan aikin da aka tsara don ƙwai 35 tare da ɓarkewar ɗakuna.

Modelirar ta ƙunshi tsari na masu wuta a saman murfin. Babban yanki mai dumama yana tabbatar da ɗora dumin ƙwai a kowane kusurwa na ɗakin. A lokaci guda, ana saka shinge na dubawa a cikin murfin saman.

Wani banbanci tsakanin tsintsiyar gida .. Kyakkyawan brood hen shine idan ba a samar da hanyoyin 220 V ba, ba a bayar da ƙarin haɗin baturi ba. Zai zama dole don adana amfrayo ta hanyar rube kwalin tare da madadin kwandon shara - flasks with water, matashin kai.

Dole ne a sanya ido a kan abubuwan shiryawa a ranakun 7 da 11. Idan kwai ya yi duhu gabaɗaya a ranar 11-13, aiwatarwa al'ada ce. Ya kamata a cire ƙwaiyen da ba za a iya cire su daga ɗakin ba, ana lalata ƙwayoyin cuta a cikin taro na nazarin halittu, "mai magana" na iya fashewa.

Dukkanin na'urori sun haɗa da firikwensin sarrafa zafin jiki, dijital ko analog, da ma'aunin zafi da sanyio. Zazzabi ne ke saita zazzabi. Na'urorin sarrafawa suna kan murfin saman a wani wuri mai wadatarwa. Na'urar ta samu kariya daga karyewar wutan lantarki. Na'urori na jerin daban-daban sun bambanta a cikin kayan aiki da adadin ƙwai a cikin shafin:

  • IB1NB - 35 inji mai kwakwalwa,, Juyin juya halin Manual;
  • IB2NB - inji mai kwakwalwa 63., Juyin juya halin injina;
  • IB2NB - inji mai kwakwalwa 90., Juyin juya hali.

Tare da ƙari na EP1 na musamman da ke toshewa, injin ɗin IB2NB ya zama mai atomatik, IB3NB, kuma qwai sun fantsama bayan sa'o'i 4.

Janar Inubator Operation Manual

Umarnin don shiryawa Babban dansandan na gama gari ne na kowa irin nau'ikan kayan aiki. Bangarorin da suka dace sun ƙayyade ƙa'idodi don gudanar da samfura daban-daban:

  1. Zaɓin wurin don shigar da incubator yana shafar ingancin brood. Idan dakin cike yake, to, buɗaɗɗen iska a cikin akwati na buƙatar faɗaɗa.
  2. Ya kamata saka kulawa ta musamman akan amincin kayan aikin. Biya na musamman da amincin rufi da hanyoyin sadarwa na kayan aiki.
  3. Cikakken bayanin kwantena, sassan aikinta da ayyukanta.
  4. Matakan mataki-mataki mataki don shirya na'urar don karban kwai. Italics nuna alama mai muhimmanci abin da ya kamata ka kula. A cikin wannan sashin an samar da cikakken zane na wutar lantarki na Incubator Heater don duk gyare-gyare tare da fassarar sigogin masu adawa, masu ƙarfin wuta da transistors.
  5. Muhimmin mahimmanci shine bukatun don ingancin qwai, lakabinsu da kwanciya mai dacewa. Maƙerin ya ba da tabbacin 100% na ƙwai da zaɓaɓɓun ƙwai kawai tare da oatsol da rayuwar shiryayye wanda ba ya wuce kwanaki 10 a cikin yanayin da ya dace.
  6. Tsarin ƙyanƙyashe a cikin injin ɗin 'Dabbobin kwandon kaji yakamata a sarrafa shi daga mai kiwon kaji. Ya bayyana yadda ake juya qwai yadda yakamata, sarrafa zafin jiki da kuma sakamakon rashin shigarwar da ba ta dace ba.
  7. Yadda za a tsaftace na'urar bayan aikin, inda za a adana shi da kuma inda za a gyara.

Cikakkun umarnin zasu taimaka har ma da wani novice don aiwatar da tsari daidai.

Lokacin da aka yi ɗumi da yawa, kaji masu bushe suna da datti, igiyar ƙwayar rawaya ce. Abu iri ɗaya zai faru idan babu isasshen danshi a cikin ɗakin. Idan zazzagewa ya faru, cibiya ba ta warkarwa ba, igiyar cibiyar ta kore. Ga dukkan lamuran, cin zarafin tsarin mulki, kajin suna da kuzari, sun ƙi sanya abinci, da faɗuwa.

Fasali na incubator tare da kwai na inji

Don shiryawa idealaƙƙarfan ƙawancen itace na IB2NB, masana'antun sun samar da na'urar don ɗaɗɗaɗɗa ƙoshin ƙwai na 63 tare da motsi mai sauƙi na lever na na'urar. Amma a lokaci guda, dole ne a sarrafa tsari ta hanyar taga. Qwai da aka aza a jikin wayoyin ragon waya ya kamata a yi masu alama a gefe ɗaya na farfajiya. Lokacin juyawa, alamomin ya kamata su zama daidai da juna. Idan wannan bai yi amfani ba, dole ne a buɗe murfi da sauri daidaita kayan ƙyallen.

Tsarin injin din "Nasedka" an kera shi tare da mai sarrafa zafin jiki na lantarki da mai saurin zazzabi. Daidaita yanayin ta jujjuya ƙwannin thermostat. Sanya ruwa a cikin recesses ta hanyar kwalliya. An kashe iko

Don dumama a kullun sau ɗaya a rana, ya kamata a motsa qwai cikin kwanciyar hankali daga wadatar zuwa tsakiyar. A cikin satin da ya gabata, kada ku motsa qwai, kada ku juya, cire na'urar daga kyamara.

Automation na shiryawa tsari

Zai fi dacewa da jagorantar kajin da dogaro da wutar lantarki ta tsarin sarrafa kansa. Wajibi ne a saya ban da EP-1 na lantarki wanda yake a cikin ƙirar injin ɗin sannan a tara shigarwa, gwargwadon littafin don shirya ƙirar lantarki, kuma za mu sami kampanin atomatik na Gas. Bayan mun tsara shirin, muna samun biyan bukatar yanayin zazzabi da yanayin zafi tare da ƙaramin kuskure. Amma kuna buƙatar sarrafa tsari a gani kuma tare da ovoscope.

A cikin kwanakin ƙarshe na shiryawa, tare da sigogi suna kiyayewa, wanda zai iya lura da aiki a cikin ɗakin - ana jin rauni mai jijiyoyi, fasa bayyana akan bawo. A wannan lokacin, wajibi ne don tabbatar da cikakken hutawa a cikin ɗakin.

Incarfin kwandon "Kwalliyar hen" ba ta da kyau kuma ba ta yi muni da kayan aikin da ke kama da wannan nau'in farashin ba.