Shuke-shuke

Siderasis

Siderasis (Siderasis) yana ɗaya daga cikin wakilan tsire-tsire masu tsire-tsire masu rarrafe daga dangin comelline (Commelinaceae). Homelandasar mahaifinta shine wurare masu zafi na Kudancin Amurka. Asalin wannan sunan shine Helenanci, "sideros", wanda aka fassara shi zuwa harshen Rashanci "baƙin ƙarfe". Ba abin mamaki ba da aka ba wa Siderasis irin wannan suna, tunda kamanninsa sun tabbatar da sunansa sosai. -Wanƙwasa da launin shuɗi mai launin shuɗi wanda ke rufe yawancin sassa na shuka.

A gida, nau'in jinsin guda ɗaya na duk wakilan wannan dabi'ar ana kula da su - Siderasis mai launin ruwan kasa (Siderasis fuscata). Itace mai tsiro mai ganye tare da manyan ganye mai kauri waɗanda aka tattara a cikin Rosset, da ɗan gajeren lokaci.

Ganyen siderasis suna cikin nau'ikan ellipses, launin launi na farantin ganye a saman babba shine kore na zaitun tare da tsakiyar jijiyar launi, da shunayya a ƙananan gefen. Takardun ganye suna da talla mai faɗi tare da madaidaiciyar hancin gashin gashi mai launin shuɗi. Tsawon ganyayyaki na iya isa zuwa santimita 20.

Furannin wannan tsiro suna da shuɗi ko shuɗi, ba mai yawa, masu girma dabam, sun ƙunshi filayen fulogi uku kuma suna tsayawa kan ƙananan fuloti.

Kulawar Sideisis na Gida

Wuri da Haske

Bisa manufa, wannan tsire-tsire ba mai buƙata ba ne a kan haske: siderasis zai iya girma sosai a cikin shimfidawa da haske mai haske, kuma a cikin karamin inuwa. Babban abu - ba a ba da shawarar sanya shi a cikin hasken rana kai tsaye.

Zazzabi

Mafi kyawun zazzabi don siderasis shine 23-25 ​​digiri Celsius a cikin bazara da lokacin bazara. Kuma a cikin hunturu, yawan zafin jiki yana buƙatar ragewa kaɗan, amma bai kamata ya zama ƙasa da digiri 16 ba.

Jin zafi

Wannan tsire-tsire ne mai matukar son danshi dangane da laima. Koyaya, yana da daraja la'akari da cewa fesa shi an haramta shi sosai saboda matsalar ƙwayar cuta. Don ƙara yawan zafi don siderasis, ya zama dole a sanya tukunya tare da shi a kan babban katako tare da yumɓu mai daɗaɗɗa mai ruɓa (zaku iya amfani da gansakuka) ko humidifier na iska.

Watse

Siderasis yana buƙatar matsakaici watering a cikin bazara da bazara, wanda ya kamata a rage a cikin fall, kuma kusan kusan ba ya cikin hunturu. Haka kuma, ruwa (dumi, zaunar) kada drip a kan ganye.

Da takin mai magani da takin zamani

Kawai a cikin yanayin bazara da bazara kuna buƙatar takin siderasis tare da duk takin gargajiya. Takin gargajiya na al'ada ya dace da kowace shuka ta cikin gida. Yakamata a sanya riguna sama da sau ɗaya a kowane mako biyu, yayin da maida hankali ya kamata ya zama sau da yawa ƙasa da umarnin da aka haɗa.

Juyawa

Abun da ya fi dacewa da ƙasa don dasawa ya ƙunshi ɗayan turf, ɓangarorin humus biyu kuma ɓangaren yashi. A lokacin juyawa, zai fi kyau a yi amfani da tukunyar da ba ta da yawa. Yana da mahimmanci a kula da kyakkyawan magudanar ruwa domin shuka.

Siderasis Sake buguwa

Watsa shirye-shiryen siderasis a gida abu ne mai sauqi qwarai: kawai ka raba daji wani tsiro ne lokacin dasawa.

Cutar da kwari

Tare da rashin ruwa ko iska mai bushe, ƙarshen ganyen ya fara bushewa. Daga cikin kwari, mafi gama gari shine gizo-gizo gizo-gizo da scabies.