Labarai

Yi mamakin duk wanda ke kewaye da ku - dasa kiwi a gida!

Pears, apples, plums, raspberries - duk wannan yana da kyau. Amma zaka iya girma wani abu ma! Kada a buɗe a ƙasa, amma a baranda ko a gonar hunturu. Haka ne, har ma a cikin tukunya akan lemuran windowsill ko tangerines, abarba ko kiwi - yana da girma!

Kiwi itacen inabi ne mai bushewa. Tana iya yawo a cikin baranda, kewaye da sigogi na musamman. Wannan yana da kyau kuma mai amfani - yana yiwuwa a sake dawowa da kula da baƙi tare da 'ya'yan itacen shuka da aka girma a gida.

A ina ake samun tsaba kiwi?

Kuna iya nemo tsaba kiwi a cikin shagunan kan layi, ku tattara kanku da kanku daga fruitan itacen da aka saya. Wannan yana aikatawa kawai:

  1. An yanke 'ya'yan itacen dabino a cikin rabin. Kuna iya ɗaukar shaggy kiwi da fata mai laushi.
  2. Kimanin guda 20 na ƙananan tsaba an ɗauka daga cibiyar.
  3. Bayan sanya tsaba a cikin gauze, ɗaure shi tare da jaka, wanke a ƙarƙashin ruwa mai gudu. Ana buƙatar yin wannan hanyar sau da yawa don kada wani nama ya saura akan kayan dasa. In ba haka ba, tsaba suna lalacewa a cikin ƙasa.
  4. An sanya kayan da aka wanke don bushewa awanni da yawa. Kuna iya sa shi a kan jarida mai tsabta kuma bar shi a cikin bushe, wuri mai natsuwa (ba kusa da taga ba, ba cikin ingantaccen iska, ba cikin firiji).

Don haka tsaba na shuka iri suna shirye, wanda za ku iya mamakin abokai, abokanmu da maƙwabta.

Amma me yasa aka bada shawarar ɗaukar guda 20 na tsaba, amma ba biyu ko uku ba? Ee, saboda wannan al'ada dioecious ce.

Akwai tsirrai mata da na kiwi. Don haka, don karɓar 'ya'yan itaciyar a gaba, dole ne mutum ya sami duka biyu. Yana yiwuwa a tantance ko wannan tsiron namiji ne ko mace, bayan ya yi fure ne. Saboda haka, ya kamata a dasa shuki da yawa domin kada su wahala daga ƙarancinsu daga baya.

Kiwi iri

Wannan tsari zai ɗauki tsawon mako guda. Ganin cewa kiwi ya girma a yanayi a wurin da lokacin bazara ke da tsawo, kuma ya kamata a fara gwajin a farkon bazara, a tsakiyar Maris.

Fatar auduga ta jika shi da ruwan zafi kuma a sanya shi cikin saucer. Ana shimfiɗa tsaba a farfajiya. Babu ruwa a cikin saucer.

Saucer tare da tsaba an sanya shi a cikin jakar filastik kuma ƙulla. Ya juya fitar da wani greenhouse a dada. Fitar da tsarin a rana.

A cikin dare, ana cire saucer daga cikin jaka, kuma da safe auduga ta sake sake kasancewa tare da ruwa mai ɗumi kuma an ɓoye iri a ƙarƙashin fim.

Bayan bayyanar fararen fari sun fitar da fili.

Preparationasa shiri, dasa shuki

Haɗin ƙasa don kiwi mai sauƙi ne: humus, yashi, turf da peat daidai gwargwado suna haɗuwa da shimfiɗa cikin tukwane. Kuna iya amfani da gaurayawar ƙasa wadda aka shirya don kayan lambu ta hanyar ƙara yashi. Hakanan yana da kyau a sanya yumbu da aka fadada da tsakuwa mai kyau a tukwane a ƙasa.

Shukayen Kiwi

Ba'a ba da shawarar yin amfani da yashi na ginin ba - yana haɗa ƙasa, yana sa ya dace da haɓakar shuka.

A kan tattalin ƙasa sa iri. Daga sama an rufe shi da murfin ƙasa mai bushe. Ruwa kasar gona a hankali, ta amfani da sprayer, don haka kamar yadda ba su wanke kashe saman ƙasa Layer daga tsaba. Ana yin wannan hanya kullun.

Yana da mahimmanci a tabbatar cewa ƙasa ba ta bushewa! Don kiwi, zafi ba abu mafi mahimmanci ba ne wanda zai baka damar girma da 'ya'ya.

Man akan tukwane da aka yi daga kwalba na filastik zai taimaka kare ƙasa daga bushewa.

Kiwi yana girma a lokacin rani da a filin buɗe ido. Amma tare da farkon yanayin sanyi, inji yana buƙatar zafi da ƙarin hasken wuta. Sabili da haka, a cikin lokacin kaka-hunturu, ganuwar, an shirya rufi a kewayen plantings, an sanya kayan aikin wuta da fitilun fitila a cikin "lambun hunturu".

Abubuwan Bukatar Muhimmanci don Ci gaban Kiwi mai kyau

Guda iri ɗaya na tsire-tsire iri ɗaya ta amfani da sprayer muhimmin yanayi ne na wannan amfanin gona. Da zarar kun ƙaddara yawan bugun bugun bindiga da ke samar da danshi na ƙasa mai daidaituwa, ya kamata ku riƙa bin wannan adadi koyaushe.

Dasa tukwane ya kamata ya kasance a cikin kudancin gidan, kamar yadda suke buƙatar haske mai yawa. An ba da shawarar yin amfani da fitilun mai kyalli, tunda kiwi al'ada ce ta tsawan hasken rana. Submitaddamar da ƙarin hasken wuta dole ne a kwance, kuma ba daga sama ba.

Sau ɗaya a shekara, wajibi ne don ciyar da itacen inabi tare da biohumus ko takin. Ya kamata a ƙara cakuda abinci mai gina jiki a cikin ramuka wanda ke fitowa a cikin fure. A lokacin ban ruwa, abubuwan da suke bukata don kiwi ya girma ya kuma ba da willa fruitan itace za su gudana zuwa tushen tsirrai.

Hanyar da aka dafa sosai don girma kiwi.

Sau ɗaya a mako a lokacin bazara, ana ciyar da al'adu da hadadden takin ma'adinai.

Kiwi liana ce da ke sanye da kayan kwalliya.

A saman creeper tsunkule lokaci-lokaci, game da shi stimulating da girma na kai tsaye tafiyar matakai.

Domin 'ya'yan itacen da nunawa daga furanni, suna bukatar pollination. A ɗaka, babu kwari da suke yin wannan aikin. A sakamakon haka, maigidan gonar hunturu ya kamata ya kula da wannan da kansa.