Furanni

Bacopa

Bacopa ko Suthera wata itaciya ce mai hauhawar tsalle-tsalle ta tsiro daga gidan Podorozhnikov, gama gari ne a ƙasashen Turai da dama da yankuna na Rasha. Theasar furannin waɗannan furanni sune tsirowar Afirka ta Kudu. Bacopa yana da halaye na kayan ado, ba a fassara shi a cikin kulawa da kulawa, yana da dogon furanni da ɗimbin yawa, iri da kuma nau'ikan halittu. Masu girki na fure, 'yan lambu da kuma zanen ƙasa.

Hanyar yada bacopas ta hanyar itace ita ce mafi sauki kuma baya buƙatar ƙwarewa da ƙoƙari na musamman, amma yana samuwa ne kawai ga waɗanda suka riga sun sami tsire-tsire. Kowa da kowa na iya amfani da hanyar shuka amfanin gona daga tsiro. Dole ne ku ciyar da hankali da yawa game da wannan, wasu ƙwararrun furanni da kuma aiki tuƙuru. Don dasa shuki, ana bada shawara don ɗaukar tsararrun nau'ikan wake da tabbatacce: "Snowflake", "Scopia Doubl Ballerina Pink", da "Blizzard".

Shiri don shuka iri

Mafi kyau duka lokacin shuka tsaba shine makon farko na Maris. A farkon dasa (alal misali, a cikin makon da ya gabata na watan Fabrairu) ya wajaba don amfani da ƙarin hasken albarkatu. Don ingantacciyar iko da danshi na ƙasa a cikin kwantena, ana bada shawara don amfani da kofuna waɗanda filastik ɗin fili don dasa shuki.

Soilasa ta zama sako-sako, taushi, tare da ƙarancin acidity. Abun da ya dace shine daidai sassan peat, takin (rigar), humus ganye. Don hana bayyanar tushen rot da sauran cututtuka masu alaƙa da wuce haddi na danshi a cikin ƙasa, ana bada shawara don amfani da magudanar yashi. Wannan kayan yana sauƙaƙe shan danshi. Dole a zuba ƙaramin yashi a ƙasan kowane ƙoƙon, sai kawai a cika shi da cakuda ƙasa.

Ranar saka kayan da aka sayi tsaba yana da matukar mahimmanci, tunda ana kiyaye juriyarsu har tsawon shekaru uku.

Soaking wajibi ne don iri a matsayin maganin hana haifuwa da rigakafin cututtuka daban-daban. Lokacin zama na tsaba a cikin raunin manganese mai rauni shine kusan minti 20.

Shuka da kuma zana dokoki

Ana shuka tsaba ne a cikin ƙasa mai laushi, bayan wannan ana tura shi da sauƙi kuma aka fesa shi da fesa. Kowace ganga na filastik tare da tsaba dole ne a rufe shi da gilashin ko ƙyallen filastik kuma a sanya shi cikin ɗaki mai haske, mai dumi tare da zazzabi aƙalla 20 digiri Celsius.

Ya kamata a kula da zafin jiki mai zafi da zafi har tsawon makonni biyu. Wannan lokacin ya zama dole ga iri da kuma tsirowar shuka.

Isowar seedlings alama ce ta canja wurin kwantena zuwa wuri mai haske, don cire gilashi ko suturar fim, da kuma ga ƙananan matasa tsire-tsire.

Hanyar ciyar da 'yan seedlings fari ne kuma yalwatacce. Dole ne a cakuda cakuda ƙasa akai-akai.

Farkon abin da za'a gudanar shine bayan samuwar ganyen ganyayyaki 3-4. Shuke-shuke da wannan tsari na iya girma da kansa cikin kwantena na mutum tare da ƙasa na peat A lokacin da dasawa seedlings a cikin kwantena na gama gari, wajibi ne don tsayar da nisa tsakanin plantings (aƙalla 2 cm). An canja tsire-tsire zuwa wani sabon wuri mai haɗe tare da dunƙule mai ƙura domin kiyaye amincin tushen tsarin mai saurin kamshi.

Ana amfani da rigar miya kai tsaye. Na farko - kwanaki 15 bayan fitowar, na biyu kuma duk mai zuwa - kowane kwana 10. Wajibi ne a yi amfani da takin mai magani da takin gargajiya a madadin haka. Cikakken ci gaba da fure mai yalwar bishi na kayan fata ya dogara da tsarin abinci mai ƙari. Dole ne ya ƙunshi phosphorus, nitrogen da potassium a adadi mai yawa.

Na biyu karba ne da za'ayi riga tare da girma bushes, wanda aka canja shi zuwa m wurin namo. Tsarin tsire-tsire masu ado zai dogara da yawan dasa. Nisa'a tsakanin tsayawa kada ta kasance ƙasa da cm 10. An bada shawara cewa ƙashin tushe ya zurfafa ta ƙulla ɗaya, wanda zai ba da gudummawa ga ingantaccen rooting da fure mai yawa. Yankin da ya girma yana iya zama bude wuraren a lambun ko lambun fure, haka kuma rataye filayen fure ko tukwane na fure.

Girma bacopa a cikin bude ƙasa

Bacopa seedlings kimanin kwanaki 15 kafin dasa shuki a cikin ƙasa dole ne fara taurara, sannu a hankali rage zafin jiki, kai har zuwa digiri 15 na zafi. Wannan hanya zata karfafa rigakafin kananan tsire-tsire, wanda za'a iya canja shi zuwa gadaje a rabin rabin Mayu. Nisa tsakanin rami mai dasa aƙalla cm 20. Idan akwai fargabar yanayin yanayin da zazzagewa da digo a cikin ƙasa ƙasa da digiri 10-14, ana bada shawarar yin amfani da murfin fim.

Wurin saukar da wuri ya kamata ya zama inuwa, ba tare da haskoki kai tsaye na rana ba, tare da ƙasa mai laushi (na iya zama kusa da tafki).

Asali Bacopa Kulawa

  • Ana kiyaye halayen ado na baƙaƙe tare da pinching na yau da kullun.
  • Furanni masu busassun da bushewa ba sa buƙatar cire su.
  • Tsire-tsire suna buƙatar loosening na ƙasa. Kar ka manta game da wurin matattarar tushen asalin ƙasa.
  • An bada shawara don aiwatar da rigakafin rigakafin tsire-tsire a cikin wani yanayi mai dacewa ta hanyar fesawa don tsayayya da kwari. Lokacin da babban kwaro (aphid) ya bayyana, ya zama dole a yi amfani da maganin sabulu dangane da sabulu mai wanki don magance shi.

Itaciyar bacopa fure itace ado mai kyau na lambun fure, lambun, baranda, gazebo, loggia ko baranda. A ɗan yi haƙuri domin namo za a buƙaci kawai a matakin farko na ci gaban shuka, lokacin da zai iya zama overly capricious. Bayan karbuwa a cikin mazaunin dindindin, al'adun fure mai kauri zasu zama kusan unpretentious kuma bazai buƙatar kulawa mai yawa ba.