Furanni

Bokarneya (nolina) a gida

A mafi yawan lokuta ana kiransa Beaucarnea a matsayin "qafar giwa" ko dabino a kwalban saboda karsashin katako, wanda aka yi kama da babban dabbar dabbar dabbar.

Kula da kunama a gida ba mai rikitarwa bane, tun da wannan tsiron yana da haƙurin yanayi da yanayin zafi da sanyi. Bugu da kari, bokarneya (nolina) yana ba da cikakken amsa ga bushewar ƙasa.

Nolina (bokarneya): hoto da kwatancin

Iyali: dracenic, ganye-kayan ado, hoto mai hoto.

Kwanan nan, tsire-tsire na asali na ainihi sun zo cikin fashion - tare da akwati mai siffar kwalban.


Babban misali mafi kyau shine Bokarneya, ko lanƙwasa nolina (Beaucarnea, Nolina recurvata), wanda aka kawo mana daga Mexico. Dangane da bayanin kwatancen mara lafiya (kayan kwalliya), da alama yayi kama da dracaena tare da gangar jikin mai kauri - wannan tsiro a hankali yana iya yin girma zuwa 2 a tsayi na tsawon lokaci. Ganye suna kunkuntar, kore, mai tsawon 1-1,8 m, maɓuɓɓugar ƙasa.

Kamar yadda za'a iya gani a cikin hoto bokarneya (nolina), gindin karar sa ya kumbura, kamar babban kwan fitila, kuma yana da launi mai haske-kore. Saboda wannan tushe, an kira shuka a cikin Ingila "kafaffiyar giwa", kuma saboda rawanin ganye masu tsayi daban-daban - "wutsiyar doki". Tushen kumburi na bokarneya yana riƙe da ruwa, wanda ya ba shi damar raɗaɗin rashin ruwa na ɗan lokaci a cikin tushen yankin.


Dutse brachchchiton (Brachychiton rupestris), wanda ya bazu kwanan nan kamar kwalba mai twigs, kuma gouty jatropha (Jatropha podagrica) tare da ɓoyayyen ɓoyayyen sirinji shima yayi kama.

Kula da fure na Bokarneya (nolina)

Ana kiyaye Bokarneya a zazzabi matsakaici; zai iya yin hunturu a duka ɗakuna masu zafi da sanyi (ba ƙasa da + 10 ° С) ba. Kulawa da fure tare da kunama ba zai haifar da matsala ba - ba wai tsoron hasken rana kai tsaye ba, amma yana da kyau kada a sa shi cikin hasken rana don kada ya sha kunar rana. Ana shayar da shi sosai a cikin bazara da bazara, amma tsakanin ban ruwa ƙurar laushi a cikin kwandon ya bushe. Wannan ya zama dole don ƙirƙirar thickening a cikin ƙananan ɓangaren gangar jikin, wanda, daga yanayin ƙira, yana aiki azaman ado don sito. A cikin hunturu, an rage yawan ruwa. Spraying da shuka ba a bukatar. Manyan riguna - a cikin lokacin dumama duk sati 3. An dasa su a cikin akwati mai nauyi (tunda ɓangaren iskar shuka sun fi birgima ƙasa, kuma inji na iya faɗowa) ta amfani da cakuda ƙasa da ƙasa, humus, peat da yashi (1: 1: 1: 1: 1) don dasa.

Yana inganta microclimate na dakuna, yana wadatar dasu da iskan oxygen, ozone da aeroions, yana kara yawan iska. Dukansu a cikin ofisoshi da kuma a cikin cibiyoyin ilimi, yana rage yawan cututtukan numfashi kuma yana taimakawa haɓaka yanayin mutum gaba ɗaya.