Furanni

Ba kawai iris bane

Duk da cewa wadannan iris na dangin iris, suna da wasu bambance-bambance. Tsire-tsire na gargajiya sune tsirrai masu tsami, yayin da iridodictiums sune bulbous. A shuka propagates a cikin kananan, flaky ovoid kwararan fitila. Kuma godiya ga farkon fure, su kuma ana kiranta iDddrop irises. A tsayi, tsire-tsire sun kai cm 15 kawai. Gaskiya ne, kawai kafin fure. Sannan ganyen ya fara girma sosai kuma a ƙarshen fure ya kai 50-60 cm. A lokacin rani, ɓangaren sararin samaniya ya mutu gaba ɗaya.

Iridodictium, ko Siyarwa Iris (Iridodictyum)

Sunan hadaddun ya je wajan wadannan launuka sakamakon hadewar kalmomin Latin guda biyu: "almara" - raga da "iris" - bakan gizo. Furannin furanni tare da diamita na 5-7 cm mai haske da kuma asali mai launi na asali a cikin duka fitina: launin shuɗi, shuɗi mai launin shuɗi, cyan, shuɗi, fari, ruwan hoda, ja, shuɗi, ruwan lemo tare da kayan adon launuka da aibobi. Kuna iya jin daɗin furannin iris na dogon lokaci, kuna jin daɗi da sha'awar halittar yanayi. Bugu da kari, wasu furanni sun fitar da kamshi mai kauri, mai kamshi.

'Ya'yan itãcen tsire-tsire ne manyan capsules waɗanda ke fasa lokacin da suke cikakke. Ana shuka iri a kai tsaye bayan an girbe su zuwa zurfin 2-4 cm. A farkon farkon harbe-harben fararen hutu sun bayyana, amma irin wannan tsiron ya fara ne bayan shekaru 4-5. Bugu da kari, tare da iri na yaduwa, ba a kiyaye halayen iri iri. Idan baku shirya yaduwar iridodictiums daga tsaba ba, ya kamata a cire fure bayan fure.

Maimaitawar iris ne ko siranin reticic ko iridodictium

Kula da waɗannan iris iri ɗaya ne kamar na tulips. Don ci gaba mai nasara, ƙofofin gari suna buƙatar abinci mai gina jiki, rijiya mai kyau, ƙasa mai haske, wuraren buɗe rana. Raw sanyi faci ba su dace da girma ba, tunda bulbous irises suna tsoron danshi kuma yawanci suna fama da rashin lafiya. Gaskiya ne, suna buƙatar hydration na yau da kullun yayin ƙirƙirar buds. An yi amfani da takin ƙasa da ƙwayar cuta ko humus da ciyawar da ta dace don ciyarwa. Wadannan tsire-tsire masu tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire-tsire ne sosai.

Kwakwalwa suna fara rarrabawa baya sama da kimanin shekaru 4-6 bayan dasa shuki. Yi wannan a watan Yuni, lokacin da ganye bushe. Bayan yin digo na makonni 2-3, kwararan fitila sun bushe a zazzabi mai zafi na kimanin digiri 20-25 a wani wuri da kariya daga rana. To, ana adana su a cikin bushe bushe ventilated.

Kamar sauran kwararan fitila, iridodictiums ya kamata a dasa a farkon kaka. Wannan yana nuna ta bayyanar Tushen akan kwararan fitila. Wannan yawanci ya zo daidai da lokacin dasa tulips. An dasa manyan manya zuwa zurfin kusan 8 cm, ƙarami zuwa zurfin 4-5 cm. Nisan daga kwan fitila zuwa kwan fitila ya zama 7-10 cm. An fi shuka dutsen a cikin rukuni, tunda ƙananan ƙananan tsire-tsire za su ɓace.

Iridodictium (Iridodictyum)

Tsire-tsire suna ƙaruwa cikin sauri. Shekaru 2-3, tsire-tsire ɗaya na iya samar da ɗayan kwararan fitila gaba ɗaya. Yara na iya bayyana a shekara mai zuwa. Akwai nau'ikan 11 guda ɗaya na iridodictiums. Wadanda suka fi fice sune Netted da Dunford.

Iridodictiums suna da kyau don saukowa akan nunin faifai. Suna haɗuwa daidai tare da wasu farkon farkon perennials. Kuma kuma amenable to distillation a gida.