Gidan bazara

Yadda za a yi-yi da kanka lambun gida

Duk macen da ke da sha'awar shiga gona tana iya yin gonar gida da hannuwanta. Zai yuwu ka tsara lambun gida mai matukar kyau da hannayenka kawai tare da zabi na tsirrai. Kafin kayi shinge na gida, dole ne a karanta shawarar da aka bayar akan wannan shafin.

Asibitin kindergarten wani jirgin ruwa mai ɗauke da tsire-tsire sama da ɗaya. Ba tukunya guda da za'a iya gani ba - an cire su ko a ɓoye daga gani.

Lambunan cikin gida har yanzu suna da wuya. Tsire-tsire masu launi, irin su begonias ko coleus, ana iya sanya su a cikin gida kamar a cikin lambu, amma kusan koyaushe ana girma cikin tukwane daban.

A kindergarten wani jirgin ruwa ne wanda ake shuka fiye da ɗaya shuka, kuma a ciki, ba kamar tukunyar tukunya ba, tukwane da ba a gani. Zai iya zama kwano mai sauƙi tare da tsire-tsire da yawa ko duka gandun daji na fure da furanni a cikin tsarin da aka ɗaure da yawa, amma ka'idodi na asali ɗaya ne. Ana cire tsire-tsire daga tukwane kuma aka dasa su a cikin jirgin ruwa, ko kuma an ajiye tukwane da masko tare da wasu nau'in kayan cike.

Kamar rukuni na tukunya, wannan ma hanya ce ta girma tsirrai tare. Duk hanyoyin suna da fa'idodi da yawa. Lokacin da tsire-tsire ke kusa, lahani na iya ɓoyewa, laimaicin da ke kusa da ganyayyaki yana ƙaruwa, kuma shayarwa ta zama mafi sauƙi.

Lambun cikin gida shima yana da nasa fa'idodi na musamman. Anan kuna da gaske aikin lambu - dasa shuki tsire tare don ƙirƙirar ma'anar "haɗin kai." Tushen ya fi dacewa, wanda ke taimakawa kare shuke-shuke daga sanyi a cikin ɗakin da ba a ɗora shi ba a cikin hunturu kuma daga zafin rana a kan windowsill a lokacin rani. A ƙarshe, idan an ajiye tukwane, akwai wadataccen ruwa a cikin kayan da aka cika.

Abin takaici, a kindergarten yana da abubuwan jan hankali da yawa idan aka kwatanta da rukunin tukunya. Abu ne mai sauki ka shayar da takin, saboda babu busasshiyar shara da za ta iya diban ruwa yayin da tsirrai ke cikin tukwane. Hadarin waterlogging yana ƙaruwa idan an girma tsire-tsire kai tsaye a cikin substrate a cikin kwano ko akwati.

Ba za'a iya jujjuya su don tabbatar da haɓaka sutura ba, kuma ba abu mai sauƙi bane a cire lokacin da ake buƙatar maye gurbin shuka. Koyaya, akwai wani abu na musamman game da ƙirƙirar ɗakunan cikin gida, kuma wannan salon, ba shakka, yakamata ya zama sananne.

Gidajen Gida da Gidaje Mini

An kirkiro lambun cikin gida a cikin nau'ikan daban-daban, waɗanda suka haɗa da amfani da kwantena daban-daban don waɗannan dalilai. Arin ƙaramar makarantu na cikin gida ana ba su, waɗanda sun fi dacewa da aiki a wuraren zama. Kuna iya zaɓar gidan talla na cikin gida wanda ya dace gwargwadon sha'awarku da damar don ƙungiyar ta.


Akwatin daidaitacce. Akwatin kwanciya mai kyau shine babban nau'in kindergarten cikin gida. Kada ku sayi tsire-tsire masu yawa - fi son waɗanda suka fi girma girma saboda wasu tsire-tsire da ganye ba su ɓoye su. Maimakon dasa a cikin takin, sanya tsire-tsire kai tsaye a cikin tukwane a cikin farashi don a iya juya su ko sauyawa idan ya cancanta.

Yi hankali lokacin shayarwa. Akwatin ba shi da ramuka na magudanar ruwa, sabili da haka waterlogging matsala ce ta kowa. Rike cikawar daɗin ji amma ba rigar. Zai fi kyau a saka mai saiti na matakin ruwa a cikin kwali ko siyan siran danshi na ƙasa. Za ku ga akwatinan yana buƙatar ƙasa da m ruwa fiye da tukwane da tsire-tsire.


Abun zane Wannan nau'in lambun cikin gida ba zai iya zama mafi girma fiye da daidaitaccen aljihun tebur ba. Muhimmin bambanci shine cewa tsarin kayan fasaha ya ƙunshi kwantena biyu ko fiye, kuma tsirrai suna kan matakan biyu ko fiye.

Kuna iya amfani da kayayyaki da aka yi da kansu ko ku sayi kwantena daban kuma ku haɗa su. Kuna iya yin jakar ku idan kun kasance fan mai aikin hannu. Kowane tsarin saukar ƙasa ana iya yin la'akari daban daban, duka daga yanayin saukowa da kulawa. Blockarancin toshe daga cikin abun da aka nuna a cikin hoton ana shuka shi da tsire-tsire mai daɗaɗɗa, wanda aka maye gurbinsa ya dogara da kakar - bulbous a bazara, poinsettia don Kirsimeti, da dai sauransu. Samfuran tall a bango suna haifar da asalin ganye mai ɗorewa.

Yadda ake yin kindergarten (tare da hoto)

Yanzu kuma lokaci ya yi da za a tantance mataki-mataki yadda za a yi kindergarten a wani gida ko a cikin gida. Da farko, yana da daraja kallon lambun cikin gida a cikin hoto, wanda ke nuna zaɓuɓɓuka da yawa don waɗannan ƙirar kayan ado:



Matakan shida don samun nasarar ƙirƙirar makarantar kindergarten:

1. Zaɓi akwatin da ya dace. Yawancin akwatunan da aka siyar a cikin shagon suna da sauƙin oblong tray na farin, baƙi ko filastik kore. Itace da bamboo suna da wurare masu ban sha'awa, kuma murabba'i mai siffar siffa mai faɗi tana ba da dama ga tsarin zane. Duk wani ganga da ya isa sosai za'a iya amfani dashi, amma ku guji masu fasali ko masu launuka masu haske waɗanda za su iya kawar da hankalinsu daga ko gasa da tsire-tsire.

2. Zaɓi tsire-tsire da suka dace. Aiki na farko shine nemo tsire-tsire waɗanda suke da kusan irin buƙatun don haske, zafi da ruwa. Ba shi da ma'ana a yi tsammani succulents da ferns su girma tare tare. Yawancin lokaci ɗaya ko tsire-tsire masu tsayi, daɗaɗɗe masu tsayi, sannan kuma ana zaɓar waɗanda ke rarrabe abubuwa masu ban sha'awa da yawa don su rufe ɓangaren gefen akwatin tare da su. Ganye na kayan ado suna ba da tushe - an ƙara nau'in fure don bayar da ƙarin launi.

3. layerirƙiri shimfidar magudanar ruwa. Zuba tsakuwa a kasan akwatin tare da faɗin 5-8cm.

4. Sanya tukwane a cikin aljihun tebur. Sanya murfin na bakin ciki na kayan cike gilasai kuma shirya tukwane cikin tsari daidai. Tukwane sun fi amfani da yumbu, koyaushe tare da ramuka magudanar ruwa. Za'a iya sanya tukunya mai tsayi kai tsaye akan gado na kayan cike, amma ƙarami zai buƙaci tsayawa don ɗaga su zuwa matakin ɗan ƙaramin ƙasan akwatin. Zaku iya sa karamin tukunya akan lemo a ciki.

5. Kula da ruwa. Akwai tsarin shayarwa ta atomatik tare da mai nuna alamar matakin ruwa, amma zaku iya sa wa kanku tsinkayar matakin ruwa. Sanya bututu a cikin akwatin wanda tushe ya kamata ya taɓa ƙasan akwatin. Sanya sanda a cikin bututun kuma yi amfani da shi azaman sitiri. A yadda aka saba, matakin ruwa ya zama ya kasance saman saman magudanar ruwan.

6. Sanya kayan cike da kewayen tukwane. Mataki na ƙarshe shine a cika gibba tsakanin tukwane tare da takardar takin. Wannan Layer ɗinda ya cika yakamata ya mamaye sararin tsakanin magudanar ruwa da gefen tukwane. Karku sanya kayan cikewa a kusa da mai tushe na tsirrai.

Lambunan Shuka na Cikin gida: Shawarwarin Shuka

Akwai shawarwari na dasa iri daban-daban waɗanda suka sa lambun tsire-tsire na cikin gida ya fi kyau. Tabbatar cewa tsayi da siffar tsirrai suna dacewa da girman akwatin. Yi ƙoƙarin ɗaukar tsirrai tare da manyan bambance-bambance a siffar ganye.

A cikin ƙaramin akwati, ƙarancin santsi na tsaye ko santivi mai buɗe ido da dizigote zai samar da tsayi. Zabi tsire-tsire masu tsayi don babban akwati ya fi sauƙi: itacen dabino, dracaena, ficus, monstera da philodendrons sun shahara.

Shuke-shuke tare da ganye masu launin launuka sun dace da akwatin matsakaici mai matsakaici. Kula da ja ganyen stringilina da scindapsus rawaya, chlorophytum da aiwi. Daga tsire-tsire tare da ganyayyaki masu yawa, zaɓi croton, coleus da begonia.

A ƙarshe, shahararrun tsire-tsire huɗu masu mashahuri sune ivy, tradescantia, dwarf ficus, da zebrin.

DIY rataye furanni a cikin tukwane da hotunansu

A mafi yawan lokuta, rataye furanni a cikin tukwane ya kamata a sanya shi a matakin ido ko sama don a yaba kyawun su. Ana iya sanya tukwane akan tebur ko babban maya. Amma idan kuna son ƙirƙirar abun da zai kayatar da sashin saman ɗakin, yi amfani da kwandunan rataye. Yawanci, ana kwantar da kwanduna a gaban taga da kan bangon da ba a nuna ba, inda ake amfani da sutura don riƙe akwati. Akwai nau'ikan kwanduna biyu rataye. Kuna iya yin furanni rataye tare da hannuwanku a cikin nau'i na kwantena masu hana ruwa ruwa dakatar da sarkar ko waya, amma mafi kyawun zaɓi shine kwandunan filastik tare da tire mai haɗawa.

Hawan zuwa rufi ko bango ya zama mai hadari. Yi amfani da tsire-tsire na tsiro cikin ƙasa ba tare da shinge ba kuma kewaye da tukwane tare da takin m. Ba za a iya yin watsi da kwandunan rataye ba - iska a ƙarƙashin rufin tana da zafi fiye da sauran wurare, don haka ƙarin matse ruwa na iya zama dole. Zai fi kyau shigar da injin don ƙarawa da ɗaga kwandon, amma zaku iya amfani da injin famfo.

Kada ku iyakance zaɓin ku ga tsire-tsire na yau da kullun, irin su fitila da dwarf ficus - sun haɗa da nau'in fure na nau'in cascade, alal misali, fuchsias, karrarawa da lobelia.


Dankali-e-Fleur karamin jirgin ruwa ne ko zagaye wanda a ciki ana yin ƙaramin adadin ganye ganye na kayan ado a cikin tukunyar mai. Babban fasalin shi ne cewa a gaban mafi tsirrai da tsakanin tsirrai masu matsakaici, ana shigar da gilashi mai zurfi ko silin karfe a cikin takin. Sannan an cika shi da ruwa kuma an sanya ƙaramin tsari a ciki. Ta wannan hanyar, ana iya amfani da furanni daga wani lambu ko kantin furanni don ƙirƙirar abun da ke canzawa mai canzawa koyaushe.

Zamu iya ɗaukar cewa Pot-e-Fleur wani yanki ne na tsire-tsire na cikin gida tare da furanni da yawa na yanayi waɗanda ke ƙara taɓa haske a ciki.

Mai zuwa furanni daban-daban suna rataye cikin tukwane a cikin hoto, suna misalta bambance-bambancen kayan ado:



Kindan ƙaramin makarantu daga tsire-tsire na cikin gida

Kuna iya ƙirƙirar ƙananan makarantu daga tsire-tsire na cikin gida don yin ado da yankin zama na musamman. Misali, ana iya sanya lambun tsire-tsire na cikin kan farantin fadi ko a cikin kwano mai zurfi.


Gina-makarantar kindergarten. Gina-cikin-gida wani nau'i ne na dindindin na tsire-tsire na cikin gida. Akwati ce da aka gina a cikin bene wanda ya ƙunshi ƙasa ko takin, kamar gado na lambu a cikin ɗanyen kore. A cikin gidan an sanya su a cikin babban dakunan taruwa, ko ɗakunan ajiya ko ɗakuna; a ofisoshi da gine-ginen jama'a, yawanci ana gina su a ɗakin dakuna. Ya fi dacewa a iya gina shi lokaci guda tare da ginin ginin.


Kindergarten a cikin kwano. Haɗaɗɗen dasawa a cikin tukwane ya ƙunshi tsire-tsire daban-daban, ba wai kawai jinsuna ɗaya ba. Irin waɗannan haɗaɗɗun sun kasance mafi m fiye da kawai daga furanni albasa na bazara. Wannan shi ne ɗayan shahararrun nau'ikan kindergarten na cikin gida, wanda za'a iya siye sayan da aka shirya. Yawanci, jirgin ruwa kwano ne mai zagaye. Akwai daidaitaccen tsarin saukar da ƙasa. Itatuwan tsire-tsire, irin su ivy, suna a ƙarshen kwano. Ana dasa shukar ciyawa ko kuma tsiron furanni a gabansa. Don taushi bayyanar gefen kwanon, zaku iya ƙara mashahuri, irin su ivy ko dwarf ficus.

Ruwa wata matsala ce mai girma - rashin ramin magudanan ruwa yana sa ya zama da wahala a guji yawan wuce gona da iri. Idan kun ƙirƙiri wani lambu a cikin kwano daga karce, zai fi kyau a yi amfani da jirgin ruwa tare da ramuka magudanar ruwa kuma ku shimfiɗa tsakuwa a tsakiyan kafin a ƙara takin. Sanya kwano a kan akwatunan.

Criticizedungiyoyin kwano da aka haɗa ana yawan sukar su saboda ba kayan dindindin bane - tsire-tsire suna girma da sauri, kuma yana rasa tasirin ado. Koyaya, ya wanzu fiye da tsarin fure, kuma za'a iya girbe tsire-tsire kuma a dasa su a wani wuri.


Kindergarten a kan tasa. Za'a iya shirya karamin lambu na cikin gida a cikin kananan kwano ta amfani da succulents da cacti a hankali. Farjin kwandon ya zama mai sauƙi, amma rarrabuwar launuka da launuka iri-iri na iya yin kwano tare da lambun abin sha'awa. Kuna iya amfani da kwantena mai hana ruwa, amma kasancewar ramuka magudanan ruwa zai taimaka wajen kauce wa hadarin yawan wuce gona da iri.


Allon farawa. Ana iya raba yankin cin abinci a cikin falo tare da ɗakin cin abinci ta hanyoyi daban-daban. Wani lokacin ana amfani da yanki na katako. Poan tukwane da yawa a cikin wadatar abinci zasu taimaka wajen farfado da irin wannan mai raba. Yawancin masoya shuka sun fi son allon rayuwa. Ana sanya akwati mai zurfi da fadi da yawa a ƙasa, kuma an shigar da trellises ko da yawa kayan tallafi na ado a cikin substrate. Irin waɗannan tallafin suna ƙaruwa daga bene zuwa rufi. Tukwane sai an saka su cikin abin. Tsire-tsire masu dacewa: aiwi, syngonium, scindapsus, Benjamin ficus, ƙananan ficus, hawan philodendron da cissus.