Shuke-shuke

Kankara (Flycatcher)

Itaciya mai faraut, dabbar, fure, - waɗannan sune manyan sunayen don wannan fure mai ban mamaki. Yana sanya sha'awa da son gaske a tsakanin duk waɗanda suka gan shi tun farko. Yawancin tsire-tsire, a cikin shekaru masu yawa na haɓaka, kasancewa cikin yanayin rayuwa mai wahala, sun sauya zuwa abincin da ya haɗa da kwari. Da yawa sun sami labarin wannan labarin na daji, amma ba mutane da yawa da suka sami damar ganin hakan na rayuwa ba.

Furen Nepentes yana da ƙananan ƙaramin jifa - tasoshin, waɗanda ke ƙaruwa da girma yayin da suke haɓaka. Nectar ya bayyana a cikin waɗannan jiguna, wanda tare da ƙanshin sa ya fara jawo hankalin ƙananan kwari. Lokacin da fadawa cikin tarko, kwari basa iya fita daga ciki, saboda haka suna wanzuwa a cikin jaka, bayan haka zasu mutu kuma su narke a cikin wannan ribar. A lokaci guda, furen zai iya ware abubuwa masu amfani don haɓakawa daga wannan abun da ke ciki.

Domin furen ya girma a kullun kuma alamomi masu kama da juna na iya bayyana, yakamata a dasa shi daidai kuma a kula dashi daidai, in ba haka ba zai iya haɓaka cikin sauri kuma don Allah kawai ta kasancewar yawan ganye.

Ana kula da marasa lafiyan a gida

Nepentes saukowa, ƙasa

Talakawa ƙasa ba ta dace da wannan tsiron ba, saboda haka dole ne ku ziyarci shagon fure ku sayi ƙasa da aka shirya don orchids, kuma zaku iya siyan danshin sphagnum a kan kari. Tukunyar tukunya ta dace da filastik kawai tare da madafin iko na magudanar ruwa, wanda ya kunshi yumɓu mai yumɓu, polystyrene da sauransu Bayan wannan, zaku iya fara dasa nepentes: an dasa fure a cikin orchid substrate, bayan wannan an ɗora babban danshin ƙanshin a saman, wanda, kamar soso, zai riƙe danshi a saman substrate. Wannan shine ɗayan manyan yanayi don cikakken haɓakar fure - mai ƙaddara.

Kula da Sanatoci

Kamar yadda aka ambata a sama, wannan fure yana son samun babban zafi. Don aiwatar da irin wannan yanayi, ya zama dole a girka tukunyar filawa a jikin kwalin, wanda ya fi girma girma, wanda ya kamata a zuba ruwa. Wannan hanyar na iya magance matsalar kara karfin iska. A wannan yanayin, ya wajaba don fitar da gansakuka a kai a kai. Wannan ya dace lokacin da aka girma, amma bayan da aka fara bayyana a jikin sa, sai a dakatar da fesa daji.

Bayan dasawa, ana iya yada ƙwayoyin Nepentes sau da yawa tare da nazarin halittu masu haɓaka.

A cikin watanni biyu na farko na farko, furen ya girma kamar yadda ya saba, sannan kuma a gefuna na ganyayyaki, ƙananan ƙaramin farawa sun fara farawa, wanda a cikin makonni biyu suka zama jujiyoyin kore. Tare da kulawa da ta dace, zaku iya samun lada, a cikin hanyar karamin daji, wanda aka watsa tare da jarkoki masu ban sha'awa.

Watse

An yi imani da cewa Nepentes fi son kawai narke ko ruwan sama. Wannan ba haka bane. Kamar yadda al'adar ke nunawa, tana tasowa a koda yaushe yayin shayarwa daga famfo. Iyakar abin da yanayin yake shine ruwan ya zauna da ɗumi. Kuma wannan fure yana ƙaunar ruwan wanka na yau da kullun, wanda yakamata a gudanar da shi sau 2 a mako, yayin ɗaukar matakan hana ruwa daga hauhawa. Madadin haka, ana iya rufe su da jakunkuna na filastik.

Zaɓin wuri da haske

Wannan fure yana ƙaunar wurin rana kuma baya jin tsoron hasken rana kai tsaye, yana bayar da gudummawa ga bayyanar tasoshin fure. Kowace irin wannan fure-fure tana da tsawon watanni 2 zuwa 4, kuma fure da kanta na iya shimfiɗa ta har tsawon watanni 6-8.

Kafin farkon hunturu, furanni tukunya ya bushe ya faɗi, kuma da zuwan bazara, furen ya hau rai kuma magudanun su sake girma.

Zai fi kyau rataye wannan fure saboda a sami ƙarin sarari don launuka na asali, ban da wannan, yana da ban sha'awa. Amma a wannan yanayin, akwai matsala guda ɗaya mai mahimmanci - ya zama mafi wahala don kula da zafi a kusa da fure.

Nepentes rayuwa ta

Idan kun yi imani kundayen adireshin fure, to, mai tashi a gida zai iya rayuwa bai wuce shekara guda da rabi ba. Amma yawancin lambu mai son jayayya cewa tare da kulawar da ta dace na fure, zai iya yin rayuwa da yawa. Ga wasu, ta riga ta rayu tsawon shekaru 3 kuma ba zata "mutu ba".

Dangane da irin waɗannan bayanan da maganganun, muna iya faɗi cewa ba za ku iya yin imani da duk abin da aka rubuta a cikin kundin adireshi ba. Da farko kuna buƙatar haɓaka hanyar ku ga furanni masu girma, kewaye da su tare da hankalin ku da ƙirƙirar yanayin da ake buƙata. Ta wannan hanyar ne kawai, ta hanyar gwaji da kuskure, zamu iya ɗaukar wasu shawarwari ta hanyar tattara namu, jagorar mutum zuwa fure mai girma, bisa ainihin gaskiyar.

Ta amfani da hanyar kusancin mutum, ba kawai za ku iya ɗimbin irin wannan "ɗan ƙaddara" na asalin wurare masu zafi ba, har ma ku bayar da gudummawa ta gaske ga irin wannan kasuwancin mai ban sha'awa. Don dasa furanni, musamman waɗanda basu da sauƙi da wahala girma, kamar mai tashi tashi, ba zai yi aiki ba tare da ƙoƙari na musamman. Wannan tsire-tsire ne mai ban dariya wanda tabbas zai nemi kowane mutum a farkon sanin shi, yana buƙatar kulawa da kulawa da ɗan adam.

A wannan yanayin, yana da muhimmanci sosai cewa akwai sha'awar mutum don samun sakamakon ƙarshe. Ita ce ta ke tsara yanayin mutum kuma ya ba da izini ga ɗan kasuwa ya shiga cikin wannan yanayin hadaddun - tsarin bunƙasa shuka. Ba kowa ba ne zai iya sadaukar da lokacinsu na yau da kullun kuma ya kula da wasu sharuɗan da ke ba da damar shuka ya girma kuma ta ci gaba.