Sauran

A cikin lambun zaka iya shuka namomin kaza daga mycelium

Sannu Na dade ina mafarkin samun kyan kofuna ko namomin kaza daga gonata kai tsaye - ba koyaushe ake yuwuwa ka je daji domin irin wannan kyautar ba. Ina tsammani cewa tsari ba shi da sauƙi, ɓoye matsaloli masu yawa. Sabili da haka, Ina so in san ƙarin - yadda ake girma namomin kaza daga mycelium a gonar?

A yau, yawancin mazauna rani suna girma namomin kaza da yawa a cikin ƙasar. Wannan yana da amfani - zaka iya wadatar da kanka, da siyar da kari - kuma baya buƙatar ƙoƙari na musamman. Da zarar an kafa mycelium mai ƙarfi, mazaunin bazara yakan sami kyakkyawan girbi a kowace shekara.

Tabbas, don wannan kuna buƙatar sanin yadda ake girma namomin kaza daga mycelium a gonar, lokacin da za a yi wannan da kuma sauran wasu ƙananan dabara.

Yaushe kuma a ina shuka mycelium?

Adana sama da mycelium na namomin kaza kuna son ci gaba. Ana iya siyan sayayya a cikin shagunan ƙasar da yawa - farashin ba shi da yawa, amma sayan yana adana lokaci mai yawa da ƙoƙarin da za a kashe lokacin ƙoƙarin samun mycelium da hannu.

Gabaɗaya, ana iya dasa namomin kaza a kowane lokaci daga Mayu zuwa Satumba. Amma yana da kyau a guji watanni masu zafi - mycelium zai yi wuya a sami maƙarƙashiya. Haka kuma, dasa mycelium a watan Satumba ba hujja bane cewa zai yuwu samun amfanin gona a wannan shekarar. Sabili da haka, ƙarshen Afrilu ko farkon Mayu za'a iya kiran shi mafi dacewa lokacin.

Mafi kyawun wuri don namomin kaza girma shine yanki mai inuwa a ƙarƙashin yanki mai rikitarwa ko rikicewa (zai fi dacewa ba 'ya'yan itace ba!) Bishiyoyi a gefen arewa na gidan. Gidan, katako ko wasu shingaye zasu kare duniya daga rana mai wucewa da iska mai zafi, ta samar da kyakkyawan girbi.

Samun ƙasa don sauka

Bayan zabar wurin da ya dace, tono rami kusan 30-40 santimita zurfi a cikin 50-70 santimita daga itacen. Yankin sa ya dogara da adadin mycelium da yawan namomin kaza da kake son samu. Coveredasan ramin an rufe shi da substrate na daji - tsofaffin ganye, sawdust, needles. Matsakaicin mafi kyau shine aƙalla 20 santimita. A saman sa, mycelium kanta ya kamata a dage farawa. Don yin wannan, an cakuda shi da ƙasa ko gandun daji. Matsakaicin fungi daban-daban da nau'ikan mycelium sun bambanta, amma dole ne a nuna shi a cikin umarnin. Sanya mycelium tare da ƙasa a kan substrate, ruwa mai yalwa kuma ya rufe da bambaro ko allura.

Kula yana da sauki kamar yadda zai yiwu - kuna buƙatar shayar da ƙasa yadda take bushewa. Ana iya samun amfanin gona na farko a shekara mai zuwa, kuma mycelium zai shiga cikakken ƙarfi a cikin shekaru 3-5.