Shuke-shuke

Menene ya kamata a tuna idan kuna son kawo shuka daga hutu?

Neman hutu zuwa ƙasashe masu nisa, kowane mai lambu da mai sayad da furanni yana jawo hankalin ba kawai ga abubuwan jan hankali na gida ba, har ma ga tsire-tsire na musamman. M ko baƙon abu, mai haske, babba ko ba fure mai tsayi, ciyayi da bishiyoyi suna jan hankalinmu a farkon gani. Kuma sha'awar kawo tare da karamin kyauta ba kawai ga ƙaunatattun ba, har ma don lambun ku ko gidanka yana da girma sosai. Lokacin aiwatar da bin diddigin ra'ayi, babban abinda shine kada a manta da ka'idojin dokoki da hane-hane tare da amfani da hanyoyin dacewa a wannan batun. Haƙiƙa, don haɓaka ƙwayoyin dabbobi, galibi ba a buƙatar ɗaukar 'ya'yan itatuwa da tsaba a cikin akwati.

Sha'awar kawo wasu fewan ofan itace mai fa'ida ko fure mai ban mamaki koyaushe yana da wuya a shawo kan. Amma saboda tsire-tsire masu haske daga ƙasashen waje ba sa haifar da ƙarin matsaloli da rashin jin daɗi, ya zama dole la’akari da tsararrun halayen kirki na gano tsaba da kayan abu a lokacin hutu. Kamar yadda a cikin tambayar girma da kowane irin lambu ko tsire-tsire na cikin gida, dogaro anan ba dogaro bane, amma akan hankali ne. Lokaci na lokaci ba shine mafi kyawun dalilin neman sababbin dabbobin gida ba. Sai bayan samo amsoshi ga duk mahimman tambayoyi, yanke shawarar yin aiki.

Oleander na yau da kullun (Nerium oleander).

Abubuwan sha'awa suna da mahimmanci fiye da kaya

Babban abin da ya kamata ka samu daga hutu da aka cinye tare da fa'ida ba kwatankwacin sababbin tsaba ko tsire-tsire da za a iya amfani da su don haɓaka tarinka ba, amma abubuwan gani kawai. Al’adun gargajiya na yau da kullun ko hanyoyin shuka, tsarin shimfidar wuri da dabaru na ado, sababbi da abubuwan da ba a saba da su ba game da amfani da kayan ko tsirrai, fasalin halaye na aikin shinge ko bayyanannun kayan kwalliyar birane, hada launi da baƙon abu da hotunan da ba a sani ba - ɗaukar hotuna, haddace da yin rikodi, yin zane, ƙoƙarin neman bayanai da yawa kamar yadda zai yiwu game da haɓaka ƙirar shimfidar wuri a ƙasar da kuka zama baƙi. Tabbas, lura da kowane irin dabaru ko ra'ayoyi, zaku sami damar bincika zaɓuɓɓukan don aiwatarwa akan dawowar gida ko dai akan shafin yanar gizon ku ko a cikin gidan ku.

Wani sabon salo ga abubuwan da suka saba, hotuna marasa tabbas da hotuna masu ban sha'awa; tsire-tsire waɗanda ke sa ka yi sabon ɗanɗano game da abubuwan sanannun kayan amfanin gona da iri da nau'ikan da suka kasance sabon abu gare ka - wannan shine abin da ya zama dole ka fara farauta yayin hutu.

Ara koyo game da shuka kanta.

Bayan lura da ban mamaki mai ban mamaki ko fure mai ban mamaki a lokacin hutu, kada kuyi laushi don ɗaukar hotuna, ku tambayi wane irin shuka yake da yadda yake girma. Gano irin yadda wannan al'ada take, ko kuma akasin haka, yaya ƙarfin halin ƙauna yake, shin an samo shi a wani wuri ban da wurin tafiya. Yi bayanan kula akan tabo kuma da wuri-wuri kokarin koya game da shuka gwargwadon iko daga kowane tushe, gami da koyo game da hanyoyin yaduwarsa da kuma tsarin namowa. Duba yanar gizo don bayani da kuma bayyana takamaiman sunan da duk mahimman halaye. Ko da ba ku tambaya kowa ba, bincika hoto zai iya samun sauƙi game da al'adun.

Itace Olive (Olea europaea)

Dokar Sama da duka

Da farko dai, kuna buƙatar tunani game da ƙuntatawa wanda doka ta shimfida, ka'idodin shigo da ƙasarku, da kuma nazarin ƙa'idodin da suka shafi inda kuka tafi tafiya. An hana shi jigilar tsirrai ko kayan shuka tare da ƙasa a ƙetaren kan iyaka. Kazalika da jigilar tsaba, kwararan fitila, kwari da ƙwaya ba tare da keɓancewar musamman da izinin keɓaɓɓu ba. Lokacin wucewa iko da ƙoƙarin shigo da tsaba, ana iya kama su kuma a aika su zuwa keɓe masu tsayi ba tare da yanayin sarrafawa ba (ko ma an lalata su gaba ɗaya). Kuma wannan ba don ambaton sa da cinikin da za ku ɗauka ba. Lokacin da ake shirin siyan ƙasashen waje na kowane kayan shuka, zai fi kyau a bincika ka'idodin fitarwa da shigowa cikin kowane yanayi da tantance ko ya cancanci haɗarin.

Shin wajibi ne?

Tunda kayi nazarin tsarin kulawa kuma ka sami ilimin asali game da shuka, yakamata ka tambayi kanka babban tambaya: shin akwai wata bukata ta kawo wannan tsiron daga ko'ina, ko za'a iya sayo shi a gida? A wata kalma, kimanta ko wannan tsirarrun tsire-tsire ne mai wuya a cikin manufa.

Dukkanin tsire-tsire waɗanda aka ɗauka sosai na ado da kuma ba da alama don ƙirar shimfidar wuri ko dusar ƙanƙara sun daɗe da jan hankalin masu shayarwa, an canza su zuwa jerin tsirrai da aka shuka kuma suka girma a cibiyoyin lambun da kamfanonin furanni. Haƙiƙa al'adun gargajiya masu mahimmanci ana iya la'akari dasu na ƙasa da ƙasa, sun girma ba wai kawai a cikin ƙasarsu ba kuma ana amfani da su sosai da rarrabawa a duk faɗin duniya.

Sabili da haka, da zaran kun koyi kayan yau da kullun, bincika idan wannan tsire-tsire ba sabon abu bane, ko da gaske ba a cikin mahaifarku ba ne; ko akan siyar da cibiyoyin lambun ne da farashinsu, wadanda suke da sauki a yanar gizo, ko akwai talla ko kuma labarai game da shi. Tabbas, yawancin al'adu na bayyanar waje na iya zama, tare da "dangi", ba wai kawai an ba da umarnin daga kundin adireshin ba, har ma a samu a nune-nunen ko a wuraren kiwon lafiya. Ba tare da ambaci gaskiyar cewa masana'antun ƙwararrun masana'antu za su yi farin ciki su kawo kayan dasa abubuwa cikin tsari kuma su tsare ku daga matsala.

Shuke-shuke da alama ba za a iya rarrabe su ba daga filayen ƙasashe masu nisa, amma, a zahiri, sun daɗe a cikin ƙasarmu, da yawa. Don haka, baƙi a cikin yanayinmu sun daɗe da zama sananne - wakilan ƙasashen Afirka masu ban sha'awa na tsire-tsire masu tsire-tsire da ƙwanƙwasa ƙwayoyi, waɗanda aka girma don yankan kuma ba kawai. Tsabtace ta da kyau na fure tituna, an rufe shi da sakura petals, ba lallai ba ne a kawo tsaba ko tsiro na wannan shuka tare da ku daga Japan, saboda an dade da saba da yanayin mu. Hakanan za'a iya sake amfani da launuka masu launuka na fure rhododendrons a cikin lambuna na kasar Sin ko kuma Tuscany na Italiyanci ana iya ɗaukarsu gaba ɗaya daga kayan shuka na gida.

Abubuwan amfanin gona mafi kyau waɗanda suke da ban sha'awa a garemu a lokacin hutu, idan suna da ƙanƙantar da haɓaka na haɓaka a yankuna tare da yanayin bazara, aƙalla a cikin dakin, an gwada "dadewa." Kuma ana iya samo su, idan ba kowane mataki ba, to a cikin ƙididdigar sanannen sanannun kayan tarihin - tabbas. Sabili da haka, ya fi kyau a bincika kasuwa don wakiltar wata shuka, kuma ba nan da nan neman kantin sayar da iri a cikin ƙasarsu ba.

Bougainvillea (Bougainvillea)

An fi son tsaba masu sana'a koyaushe

Idan har yanzu kuna son zama mai mallakar tsaba ko wasu kayan shuka a cikin mahaifar shuka, to, a lokacin balaguronmu da tafiya, ziyarci yawancin fure ko kuma shagunan lambun. Bayan haka, zaku iya amfani da tsaba daga tayin kawai idan muna magana ne game da tsire-tsire waɗanda yawanci ke girma kamar wannan. Amma a mafi yawan lokuta, yana da kyau ka sayi tsararren tsaba tare da garanti mai inganci. A cikin lambun lambun gida ko gandun daji (idan kuna da ranar kyauta), kuna iya samun ƙarin bayani game da shuka da ko an fitar dashi ta tashoshi na hukuma ko kuma idan da gangan suna da sabis na isar da ƙasashen waje.

Abubuwan tsire-tsire masu sauƙi irin su zaitun ko wasu 'ya'yan itace da amfanin gona, zaku iya tattara kanku daga' ya'yan itãcen marmari (ko kuma ku kawo cikakkiyar foran itace don girka gida). Amma har yanzu yana da kyau ba zaɓi ga kayan dasa kayan musamman (wanda, af, na waɗannan tsirrai, zaka iya siyan mana kyauta).

Barin hutu ba don bincika tsire-tsire ba, amma don shakatawa da bayyananniyar kasada. Yi hankali da lura da duk abin da ke faruwa a kusa kuma kada ku watsi da waɗancan tsire-tsire waɗanda suke haifar da motsin zuciyarku na musamman. Kuma ba shi da mahimmanci daidai inda kake sarrafa siyan kayan dasawa. Babban abu shine fadada fadada, samun wahayi wanda zai taimaka wajen kawo sauyi a rayuwar lambun ka.

Hankali! Faɗa a cikin sharhi a kan wannan kayan, waɗanne tsire-tsire masu ban sha'awa kuka kawo daga hutu, ta yaya kuka sami damar daidaita da shuka a gida, waɗanne matsaloli kuka fuskanta?