Lambun

Turanci na Turanci - dasa shuki da kulawa

Turanci Turanci sune mafi kyawu na duk wardi. Wannan sabon salo ya bayyana a cikin 80s na karni na baya. Sun bayyana godiya ga mai shayarwa David Austin ta hanyar tsallake tsoffin wardi tare da rukunin zamani na shayi mai hade da fure.

Roawan Turanci na aro aro da yawa daga tsoffin wardi. Roawan gargajiya suna da launuka iri-iri. Allon palet ɗinsu ya iyakance fari, launin shuɗi, shuɗi mai shunayya. Kuma suka Bloom kawai a farkon lokacin rani. Amma ƙanshin kamshi mai jituwa da daidaituwa na daji ba su da alaƙa tsakanin wardi. Roawan zamanin da suna da kyau a cikin lambuna, wuraren shakatawa, gadajen fure.

Kyakkyawan launuka daban-daban na kayan shayi-matasan, kyawawan bunches da maimaita nau'in fure na floribunda - waɗannan kyawawan halaye sun haɗu da wardi na Turanci. Sauki da ladabi na tsofaffin wardi, haɗe tare da sabbin nau'ikan, sun taimaka ƙirƙirar wani nau'in wardi wanda yafi su girman halaye ta hanyar umarni da yawa. Haɗin kai na d of a da na zamani - Waɗannan su ne furen Turanci.

Babban ab advantagesbuwan amfãni na Turanci wardi:

  • da ƙanshi mai ƙanshi, mara misaltuwa;
  • da dogon zangon furanni har zuwa watanni 4;
  • hada da ikon daidaita ɗaukar hoto a ko'ina cikin daji daga sama zuwa ƙasa tare da manyan inflorescences.

Halin fure ya kasu kashi biyu:

  • karamin kwano;
  • buhun burodi;
  • kwano mai zurfi;
  • pompom;
  • hanyar fita;
  • Rosical Rosset;
  • mashin baya

Roses na wannan nau'in, a cikin bangarori daban-daban na yanayin zafi, na iya nuna damar daban-daban.

Wardi na wannan aji hoto ne mai ban sha'awa kamar duk wardi, amma kuma inuwa mai iya jurewa, sa'oin 4-5 na rana a rana sun ishe su. Ya dogara da gaskiyar cewa ƙasarsu ita ce yanayin girgije, ruwan sama na Ingila.

Rashin dacewar turancin turanci:

  • yayin raƙuman ruwa mai tsawo, furannin wasu nau'ikan da ke da siffa mai laushi ba za su iya buɗewa ba, dole ne ka taimaka musu da hannu;
  • ƙananan rassan matasa sun tanƙwara ƙarfi a ƙarƙashin nauyin furanni, yayin rasa tasirin ado;
  • rauni sake-Bloom a wasu iri.

Dasa turanci wardi

Don haɓaka ɗan Turanci ya tashi, ba kwa buƙatar zama ƙwararren masani. Saukowa ƙasa mai yiwuwa ne da kansa, bin ƙa'idodi masu sauƙi.

Kafin dasa, Tushen wardi an yanka kuma a soya har rana ɗaya a cikin ruwa. Suna yin rami 50x50, suna ƙara humus, takin a ciki, haɗa komai tare da ƙasa kuma cika shi da ruwa. Lokacin dasawa, kuna buƙatar kula da shafin yanar gizon rigakafin jari. Ya kamata a binne iyakar iyaka a cikin ƙasa ta 7 cm cm, don guje wa samuwar haɓakar daji. Bayan dasa shuki, ɓangaren ƙasa na daji yana spudded, don mafi kyawun tushen seedling.

Kulawa

Janar sharudda don kula da wardi sun shafi Roses na Turanci. Waɗannan su ne: shayarwa, shuka, sarrafa kwaro da takin zamani. Ana yin ruwa kamar yadda ƙasa ke bushewa, yawanci da maraice, a cikin nauyin 5 lita na ruwa a kowane daji; don hawan gwaiwa - 15 l.

Kafin fure, ana gabatar da takin mai magani na nitrogen, a lokacin furanni - phosphorus da potash. Daga lokacin rani kuna buƙatar shirya Ingilishi ya tashi don hunturu. Tsarin fasalin itace na wadannan wardi sunfi sako-sako fiye da sauran nau'ikan, ya ƙunshi ƙarin danshi, saboda haka yana jure rashin sanyi. Don taimakawa ripen itace, ana amfani da takin mai magani a kai a kai.

Bayan ruwan sama, dole ne a girgiza bushes don kada danshi ba ya dako a kan buds, wanda ke haifar da cutar ƙirar launin toka. Idan mai tushe ya rigaya ya shafa, to ya zama dole don cire wuraren da abin ya shafa zuwa koda na babba da ke ciki.

Bugu da kari, a cikin rigar yanayi, da buds Bloom talauci - na sama petals bushe fita kuma kada ku bar shi ya buɗe. Sabili da haka, kuna buƙatar taimaka da toho a buɗe, cire ƙananan ganyayen daga ciki. Hakanan ana cire furannin Wilted daga daji, wanda ke ba da kwarin gwiwa ga samuwar matasa.

Turanci ya tashi yana buƙatar pruning. Duk masu rauni, marasa tsari, tsofaffi, marasa lafiya marasa lafiya suna bushe da zalunci. Daga nan sai suka ci gaba zuwa samuwar daji, gwargwadon abin da aka sanya shi a kai. Idan kuna buƙatar karamin daji tare da manyan furanni, to, mai tushe yana gajarta da rabi, kuma idan a cikin lambu kuna buƙatar babban daji tare da babban adadin buds, to, datsa ta uku. Rattled iri na wardi an yanke zuwa 1/5 na tsawon. Pruning yana cikin kowane yanayi na zama dole, saboda yana aiki ne don samar da matasa, harbe masu ƙarfi. Don hunturu, an rufe Ingilishi tare da hanyar bushewa ta iska.