Shuke-shuke

Miltonia kulawar gida da haihuwa

Miltonia orchid yana da kusan nau'ikan 20 waɗanda ke girma a cikin wurare masu zafi na tsakiya da kudu na Brazil. Duk da irin wannan nesa daga yanayinmu, ana iya shuka wannan shuka - a gida.

Kodayake wannan nau'in orchids na musamman ba a ɗauka cewa abu ne mai sosa rai ba, maigidan ya buƙaci yayi ƙoƙari sosai don samun kyakkyawan fure na fure.

Jinsuna da iri

Miltonia fari ne mai dusar ƙanƙara siffofin santimita 40-centimeter tare da tassels madaidaiciya, wanda ya kunshi furanni masu kamshi 3-5 har zuwa santimita 9. Girman furanni yana da rawaya tare da manyan launuka masu launin shuɗi-haske; shuɗi mai haske ko shuɗi mai launin shuɗi suna nan a farin levy.

Miltonia Renelli tare da farin haske ganye da madaidaiciya peduncles mikawa zuwa saman ana halin farin furanni tare da wani haske ruwan hoda tare da farin kan iyaka cike da ruwan hoda-m ratsi.

Miltonia yana da haske yana da furanni masu nisan milimita 7 da furanni masu haske da kuma farin fure ko kirim.

Miltonia yellowish Tana fahariya da manyan fure mai ƙamshi da aka tattara cikin goge-goge. An nuna furannin, a tsakiyar fure fararen fata ne, an rufe su da ratsi, gefuna masu fiɗa.

Lush matasan Miltonia ya girma har zuwa 50 cm a tsayi. Furanninta a cikin diamita sun kai 10 cm, suna samar da launuka masu launuka daban-daban na launuka daban-daban - mm, ruwan hoda, m da rawaya. Wasu daga cikinsu suna fitar da ƙanshin kamshi mai daɗi.

Cumbria Orchid, wanda ake kuskuren kiran shi “miltonia cumbria”- wani hadadden tsari dangane da nau'ikan orchid 3 daban-daban, gami da miltonia. Furannin Cumbria suna da nau'ikan da yawa wanda yana da wuyar gane shi ba tare da cikakken bincike ba.

Babban fasalin fasalin wannan orchid shine nau'in harbi da girma da kuma nau'in tauraron tauraron ɗan adam. Yana da ban sha'awa cewa irin wannan peculiarity ba ya haifar da canje-canje a cikin yanayin tsare, haka ma, cumbria yawanci a sauƙaƙe ne kuma a tilasta shi kawai a gida.

Kuna iya samun ƙarin game da kulawa, shayarwa da kuma kiwo na cumbria, har ma da ƙari sosai a wannan labarin: Cumbria orchid.

Rana Miltonia - har ila yau, matasan ne, amma mil Miliyan 2 (daya daga cikinsu shine Renelli wanda aka ambata miltonia). An kwatanta shi da in mun gwada da furanni gaba ɗaya wanda ya cika ɗakin da ƙanshin cakuda-kayan itace-Berry. Launi na furanni launin rawaya mai haske tare da juyawa mai kauri mara kyau mai kyau.

Miltonia Newton Falls - wani iri-iri wanda fasalin halayyar sa ya girma - har zuwa 12 cm - furanni mai duhu rasberi tare da fararen launuka akan lebe. Smellanshin haske da ƙamshi na violet.

Kulawar Gida Miltonia

Don haka miltonia a gida zai iya haɓaka kullun, sun zaɓi ɗaki domin ita ba tare da hasken rana kai tsaye ba. Kyakkyawan zaɓi shine ɓangaren ɗakin maza inda hasken wutar lantarki ya kasance kawai don rabin rana, ƙari musamman - windowsill na yamma ko taga gabas. Game da taga ta kudu, ana buƙatar shading, don rawar da makafi da tarko-takarda takan dace.

Wannan nau'in kwayar ta orchids yana da kyau a cikin yanayi mai dumin yanayi tare da iska mai laushi sosai. A cikin hunturu, ya kamata ku kula da yawan zafin jiki na aƙalla 12-15 ℃, a lokacin bazara - ba fiye da 25 ℃ ba, kamar yadda ya hana faruwa na zayyanawa da canje-canje kwatsam a cikin zafin jiki wanda orchid bai yarda da shi ba.

Miltonia Watering

Ƙasƙantar da ƙasa na dindindin, yakamata ya kasance, amma ba lallai ne a bar ambaliyar ba. Shayarwa na yau da kullun yana da dacewa musamman a lokacin fure, yayin da gaskiyar cewa ƙasa ta bushe a tsakanin su yana da mahimmanci.

A cikin hunturu, an ɗan taƙaita ruwa ko kuma an dakatar da shi gaba ɗaya. A kowane hali ya kamata ku fesa wannan orchid din, saboda kawai zai cutar da shi.

Fertilizing a cikin nau'i na takin gargajiya na musamman ga orchids ya kamata a shafa yayin girma, budding da fure na miltonia.

Milton Primer

Isasa da aka zaɓa a kan tushen yankakken spruce haushi da sphagnum. Hakanan akwai wasu haɗin ƙasa na musamman don orchids, alal misali, dauke da osmund.

Milton tukunya

Ofayan mafi mahimmanci a cikin girma miltonia shine zaɓi na dace na tukunya.

Amfani yakamata ya kasance mai daɗin danshi a cikin tukwane na filastik, ba mai yawa ba, tunda a irin wannan miltonia blooms yayi muni. Tsarin babban ɓangaren katako na itace, wanda aka kwarara a ƙasan tukunya, na iya inganta magudanar ruwa.

Juyin Miltonia

Juyawa ya zama dole kawai a lokuta inda tushen tsarin miltonia ya fara fitowa daga tukunyar, tunda wannan shuka yana jure dashi da wuya. Wannan halin ya samo asali shekaru 3-4 bayan sayan kuma daga baya bayan wannan lokacin.

Miltonia zai ji daɗi idan sabon tukunya ya ɗan ɗan girma fiye da na baya. Don dasawa, zaka iya amfani da kantin sayar da ciyawa na musamman na orchid, ka kuma shirya ƙasar da kanka.

A lamari na biyu, za a buƙaci ganye na ganye, busasshen itacen kwandon (ƙananan guda), gawayi, peat da ƙasa hade daidai gwargwado. Ana cire tsoffin tsoffin rootsan Tushen lokacin dasawa, kuma ana kula da masu rai da kulawa, rage girman yiwuwar lalacewar shuka.

Miltonia mai hurawa

Kulawa da ka'idodin da ke sama don kula da miltonia, zaku iya tabbatar da cewa shuka zai yi fure sau biyu a shekara, kuma a kowane lokaci.

Lokacin fure ya kasance daga makonni 4 zuwa 8, kuma, tare da yin amfani da wasu dabarun kulawa, zai iya sake zuwa bayan watanni 2. Wannan zai ba ka damar lura da kyawawan furanni don mafi yawan shekara.

Miltonia Winll

An san cewa a ƙarshen fure kuma a cikin hunturu, miltonia yana fara tsawon lokacin hutawa, lokacin da aka ba da shawarar cewa a bushe ciyawar fure a hankali a yanka kusan zuwa tushen, ƙoƙarin kada ku cutar da pseudobulb. Don waɗannan watanni 2 na hutawa, yana da kyau don motsa tukunya zuwa wuri mai sanyaya (15-18 ℃), kuma a ɗan rage ruwa. Da zaran da sabbin ciyawar fure suka fara girma, sai suka canza zuwa tsarin da aka saba na kulawa da shuka.

Idan za ta yiwu, ana ba da shawarar a tura miltonia zuwa ga greenhouse don lokacin hunturu, inda zazzabi ya kasance koyaushe kuma wutar ta tabbata. Don haka zaku iya cimma kusan kusan shekara ɗaya na fure, saboda ƙarancin rashin hutu.

Miltonia kiwo

Zai fi dacewa don yaduwar miltonia, hada wannan hanya tare da juyawa yayin ƙirƙirar kwararan fitila da yawa - pseudobulbs tare da tushen da suka ɓullo cikin daji. A bu mai kyau yin hakan a lokacin bazara.

Pseudobulbs yayi kama da kwararan fitila a cikin kamannin su, suna cikin ƙananan yanki na harba orchid kuma suna aiki a matsayin sashin adana ruwa. Dogaro da shekaru, pseudobulbs na iya samun ganye ko kuma girma ba tare da su ba - a cikin tsofaffi basa nan. Ya kamata a rarraba pseudobulbs a hankali kuma kafe.

Rarraba Miltonia ta hanyar rarraba daji

Hakanan, ana iya samun nasara a cikin kiwo miltonia ta hanyar rarraba daji. Don wannan dalili, ana sanya tushe mai tushe 3-5 akan kowane yanki na dasa.

Dasa ne za'ayi a cikin wata hanya mai zurfi (ba ta wuce hakan ba) tukunyar ƙasa tare da ciyawar orchid da magudanar ruwa. Tushen tsarin shuka bai kamata a zurfafa sosai ba, ta haka yana hana yiwuwar lalata.

Cutar da kwari

Miltonia orchid na iya kaiwa hari ta hanyar thrips, sikelin kwari da fararen fata. Don karin kwari na farko, yanayin rayuwa mafi kyau duka yanayi ne bushe, ƙarancin zafin jiki da ƙarancin zafi. Kuma, a cewar wadannan manuniya, da farko farfajiya na ganye ba za a rufe shi da halayyar fararen digiri ba, sannan kuma ganye zai fara faɗi. Magantar da miltonia daga wannan cuta zai taimaka wajen fesawa tare da kwari (alal misali, fitover).

Tare da garkuwa, haddasawa asarar launi da bushewar ganye, jimre wa ta hanyar amfani da maganin sabulu, soso mai taushi da fesawa mai zuwa tare da actellic, kuma tare da fararen fata - tare da taimakon kwari.

Maganar mai raɗaɗi yellowing ganyen miltonia ko bushe da tukwici. Wannan yana nuna yawan ƙwayar ƙasa sosai kuma ana gyara ta ta maye gurbin ruwan ban ruwa da ruwan sama ko kuma ruwa mai lalata.