Abinci

Yadda ake yin giya apple a gida?

A kan tebur tare da giya, giya apple ita ce mafi arha, amma wannan ba shi da alaƙa da ingancin samfuri. Gaskiyar ita ce cewa fasahar dafa abinci abu ne mai sauƙi, kuma albarkatun ƙasa suna da arha kuma suna da yawa. Godiya ga waɗannan abubuwan, kusan kowa na iya yin giya daga apples a gida, koda kuwa ba shi da gogewa a harkar giya da giya.

Me kuke buƙatar yin giya apple?

Jerin kayan masarufi na giya abu ne gajere, saboda mai fara giya zai buƙaci kawai:

  • apples
  • sukari.

Za a iya amfani da mangwaro a cikin iri ɗaya, amma an sami ƙanshin ruwan inabin da yawa mafi yawa ta hanyar haɗa nau'ikan apples daban-daban. Ko da 'ya'yan itace mara kyau da' ya'yan itace m sun dace da ruwan inabi. Zai fi dacewa, yi amfani da amfanin gona daga kayan aikin ka. Lokacin sayen, yakamata ku kula da nau'ikan gida kawai, musamman idan sun kasance ba za a iya bayyana su ba: ƙarami, launuka marasa daidaituwa da sauransu. Dalilin shi ne cewa giya za ta buƙaci yisti na daji daga kwasfa, kuma an shigo da kyawawan apples ana yawan sarrafa su da kakin zuma, don haka ba su da amfani ga yin giya.

Madadin apples, zaka iya amfani da ruwan da aka shirya. Amma ruwan 'ya'yan itace da aka shirya daga shagunan ba za su yi aiki ba, kuna buƙatar samfurin na halitta gaba ɗaya ba tare da ƙari ba.

Ana lissafta adadin sukari don giya dangane da adadin ruwan 'ya'yan itace da aka samo da sakamakon da ake so. Misali, don bushewar talakawa, kimanin gg 200 na sukari a lita 1 na ruwan 'ya'yan itace ake buƙata, kuma don mai daɗi, kashi na sukari zai buƙaci ninki biyu.

Wani lokacin girke-girke na apple giya a gida ya shafi tsarma ruwan 'ya'yan itace da ruwa. Irin wannan motsin yana halatta lokacin amfani da adadin 'ya'yan itaciyar mara tushe ko' ya'yan itace mai tsami. Idan ruwan 'ya'yan itace ya dandana mai tsami sosai ko kuma yana ba haushi, yana halatta a zuba 100 ml na ruwa a kowace lita na ruwa mai ƙanshi.

'Ya'yan yaji za su taimaka wajen sa ruwan inabin ya zama mafi tsabta. Galibi ana kirfa kirfa, tauraron anise ko cardamom zuwa giya apple a matakin karshe na shiri.

Matakan Giya

Bayan mun girbe apples daga gare su kuna buƙatar matsi ruwan. Kafin wannan hanyar, 'ya'yan itãcen marmari ba za a wanke ba, amma idan suna cikin yashi ko ƙasa, zaku iya shafe su da raggon bushe. Ba a buƙatar ɓangaren tsakiya na apple tare da tsaba don ruwan 'ya'yan itace, saboda yana ba da ƙarin haushi. Idan babu juicer, zaku iya girka kayan da aka yi amfani da su har sai puree, sannan ku matsi ɓangaren litattafan ta hanyar cuku.

Ana zuba ruwan 'ya'yan itace a cikin akwati tare da babban wuya, wanda dole ne a ɗaure shi da tsinkayen don hana ƙura da tarkace su shiga cikin ruwa. Juice yakamata ya cika kwandon ya wuce 2/3. Bayan haka, ana sanya akwati a cikin duhu da wuri mai zafi don kwanaki 2-3. Zazzabi dakin ya kasance daga digiri 18 zuwa 25. Dumi shi ne, da sauri samfurin zai ferment. A cikin girke-girke giya apple da yawa, ana bada shawara cewa a gauraya wort sau da yawa a rana a farkon matakin. A ƙarshen wannan matakin, ruwan 'ya'yan itace ya sami halayyar ɗanɗana-giya mai wari.

Bugu da ari, an cire daskararren daskararren ruwan itace daga farfajiyar ruwan giyar apple na gaba saboda kawai ruwa ya rage a cikin akwati. Ana zuba sukari a ciki. Ana iya cika sukari nan da nan a cikin cikakken ko a cikin sassan. Rabin kafin a sanya matattarar, kuma rabi na biyu bayan kwanaki 5-10.

Bayan ƙara sukari, akwati tare da ruwan inabin apple an rufe shi tare da murfi, a tsakiyar abin da kuke buƙatar yanke karamin rami tare da diamita a faɗin bututu. Endaya daga ƙarshen ƙarshen bututun an jefa shi cikin akwati na ruwan 'ya'yan itace don kada ya taɓa ruwan, an saukar da ƙarshen ƙarshen cikin gilashin ruwa. Wannan ƙira ruwa hatimin ruwa. Zai taimaka rabu da matsanancin gas da aka kirkira lokacin fermentation. Kuna iya maye gurbin hatimin ruwa tare da safar hannu na likita tare da huɗa a cikin yatsunsu.

Wine yawo na kwanaki 30-60. Ana iya ganin ƙarshen abin ta hanyar gaskiyar cewa ruwan yana dakatar da fashewa ko kuma an sanya hannun hannu. Bayan haka, ana tace ruwan inabin ta cikin gilashin a cikin kwalabe, ana ƙara kayan ƙanshi, kuma samfurin kayan aikin giya na gida na wani watanni 2-4. An adana giya apple na gida don shekaru 3 a cikin duhu mai sanyi.