Furanni

Yadda za a cire hawa dutsen daga facade?

Lambunan facades a yau ana ɗaukarsu wani ɓangare ne mai mahimmanci na kyawawan launuka da jituwa na lambun gaba ɗaya. Amfani da kurangar vidiyo don gyara farfajiyar gidan yana bada izinin, a gefe guda, don haɗa haɗin gidan tare da kayan tattara kayan lambu, kuma a gefe guda, don inganta zafin sa da kariyar iska.

Amma wani lokacin hawa tsire-tsire, waɗanda ake amfani da su don yin ado da facade, ba sa haifar da sakamakon da ake so. Haɓaka haɓaka, ƙirƙirar murfin mara nauyi, lalacewar kayan aiki ko toshe damar zuwa haske - komai mene ne dalilin da za a cire ɓarnatarka, 'ya'yan itacen inabi ko wasu creepers daga facade, ba zai zama da sauƙi ba: shimfidar wurare a tsaye yana haifar da murfin ɗaukar nauyi , cire wanda zai buƙaci ƙoƙari na jiki.

Bango ya hade da hawa dutsen.

Domin 'yantar da bango, shinge ko shinge daga gidan daga kowane tsirrai, haƙiƙa ku tanadi lokaci da haƙuri. Kuma a lokaci guda, babu wani hanzari: a cikin wannan tsari yana da kyau a jira, amma a ɗan ƙara ƙoƙari, fiye da ƙoƙarin kama duka gaba ɗaya.

Tsarin aikin tsabtace facade daga wuraren gyaran filaye ya kasu kashi uku:

Mataki 1. Ana cire vines

Mataki na farko na tsaftace facade daga wuraren gyaran filaye shine cire manyan harbe. Dole ne ku yi aiki tuƙuru da yankewa, kuma za a datse duk rassan creeper a bango. Zai fi kyau motsawa daga sama zuwa ƙasa, fara daga wuraren da ba a isa zuwa ko'ina ba. A lokaci guda, kuna buƙatar yin aiki a hankali don kada ku cutar da ba kawai kayan kayan ado na gidan kanta ba, har ma suna bin duk dokokin aminci da suka zama dole.

Kafin fara aiwatar da tsabtace facade daga vines, tabbatar da kare hannuwanku tare da safofin hannu da hannayen hannu na dogon riguna kuma kar ku manta da sanya tabarau mara lafiya.

Sanya inabi a bango na gidan.

Mataki na 2. Jira da bushewa

Bayan cire duk harbe daga facade, huta don 'yan makonni. Barin shi yadda yake. Sauran sassan da aka shuka bai kamata a ruga da sauri don cire wannan lokacin ba don cimma cikakkiyar kayan ado da mantuwa game da murfin kore. An ƙirƙiri allon kore a cikin fiye da wata ɗaya, kuma ba zai yi aiki ba a cikin rana ɗaya. Idan kun ba da izinin makonni da yawa don bushewa, ragowar bushe, gami da ganye, zai zama da sauƙin cirewa tare da kayan aiki na musamman, tsabtace da ƙarancin ƙoƙari.

Mataki na 3

A cikin mataki na uku, tsaftace duk sharan gona bushe na kore kora. Don yin wannan, zaku iya amfani da busassun busassun goge tare da ƙarfe na ƙarfe ko siyan bututun ƙarfe na musamman don mai lalata. A wannan matakin, kuna buƙatar cire duk sauran tarkacewar shuka, a tsari, santimita ta santimita, yana haɓaka saman farfajiyar. Idan za ta yiwu, a wanke saman (idan kayan sun ba da izinin tsaftacewa). Ya kamata a biya kulawa ta musamman akan windows, baranda, gutters, abubuwan adon, da sauran ginin da aka lalata ta yanayin shimfidar wuri yana buƙatar ƙarin matakan.

Ana tsabtace bangon gidan daga ragowar tsire.

Amma ta hanyar cire hanyar kawar da filaye kawai ba ya karewa:

  • da zaran kun cire duk abinda ya rage na tsirrai daga bango, ku binciki suturar kuma ku lura da irin aikin da za a buƙatar sake bi;
  • kammala tsabtace farfajiyar ta hanyar sake gina filastar da ta lalace, gyaran gyara da rashin inganci, magudin kula, sanya jijiyoyin da suka lalace;
  • Sabunta halaye na ado na facade sutura - zanen, magani tare da impregnation, da dai sauransu.