Sauran

Yadda za a adana kwararan fitila: shirya da zaɓar wuri

Shawara yadda za a adana kwararan fitila. A cikin bazara na samu nau'in chic tare da inflorescences na terry, nan da nan mai siyar ya faɗi cewa yana buƙatar haƙa shi. Ina zaune a wani gida mai zaman kansa, akwai gida mai tushe, ya bushe kuma yayi sanyi. Shin za'a iya ajiye kwararan fitila a wurin?

Tulips mazaunin dindindin ne na shafuka masu zaman kansu da gadajen birni. Suna farawa da wuri, basa buƙatar kulawa ta musamman, amma godiya ga zaɓin suna da siffofi da launuka da yawa. A mafi yawancin lokuta, an bar tulips zuwa na'urorin nasu. Bayan dasa shuki da kwararan fitila, mazauna bazara nan da nan suka manta da su, suna zube a cikin ayyukan gidan. Watering da girbi ganye wilted - wannan, watakila, shine duk hanyoyin kulawa. Koyaya, don adana girman buds na kwan fitila, ana bada shawara don tono sama don bazara. Kari akan haka, wannan hanya zata taimaka wajen gujewa toshe ciyawar da kuma kare furanni daga kwari. An mayar da su zuwa ƙasa a cikin kaka ko a lokacin bazara. Yadda ake adana kwararan fitila har sai an dasa su - zamuyi magana akan wannan a yau.

Yaushe don tono kwararan fitila?

Kuna iya fara digo kwararan fitila a ƙarshen fure, amma ba nan da nan ba. Da farko kuna buƙatar jira har sai abubuwan gina jiki daga ɓangaren saman su tafi asalinsu.

Lokacin da ganye ya juya launin rawaya da shuɗi, lokaci yayi da tono (yawanci wannan yana faruwa a farkon lokacin bazara).

Yadda za a shirya kwararan fitila don ajiya?

Ya kamata a shirya kwararan fitila, wato:

  1. Ka 'yantar da su daga ƙasa.
  2. A ci gaba a cikin minti 30 a cikin rauni bayani na potassium permanganate. Wannan zai taimaka kare tulips daga fungi.
  3. Yana da kyau a bushe ta hanyar yadawa a cikin aya ɗaya a ƙarƙashin wani alfarwa kuma a bar su a wannan hanyar har mako guda.

Dole a raba kwararan fitila da aka bushe. Cire tsohuwar tsoka, zaɓi tushen da ganyayyaki na hagu. Rarrabe gaba dayan a cikin kwararan fitila daban sannan kuma cire haɗin yaran.

Yadda ake adana kwararan fitila

Mafi kyawun zaɓi don ajiya sune akwatunan katako ko filastik. Takarda da akwatunan kwali suna da kyau a guji. A cikinsu, kayan dasawa zasu iya jujjuyawa, kwantena kuma kansu zasu iya jika.

Kwalaye ya kamata ba tare da murfi ba. Ba lallai ba ne don "clog" tulips, tun da sun haifar da ethylene yayin ajiya. Don girma tubers, ba shi da lahani, amma ga yara shi ne wanda ba a ke so.

Kwan fitila ana shimfiɗa ta a cikin kwalaye, a ɗaya Layer. Idan akwai tulips da yawa, kuma babu isasshen sarari, zaku iya shimfiɗa su a cikin yadudduka, yafa masa sawki ko a nannade cikin jarida.

Inda zaka adana kwararan fitila

Don kada tulips ya yi toho kafin lokacin, ya kamata ka zaɓi wurin da ya dace don ajiya. Wannan yana da mahimmanci musamman idan kuna shirin ajiye su har zuwa bazara. A cikin dakin da akwatin albasa zai tsaya, yakamata ya kasance duhu, sanyi da bushe. A cikin ɗakin don waɗannan dalilai, zaku iya amfani da firiji, kayan kwalliya, ɗakin da aka sanyaya. Masu mallakan gidaje masu zaman kansu suna da damar da za su ƙananan su cikin ɗakin (idan akwai).