Furanni

Hanyoyi 10 don ƙara haske zuwa sasanninta na inuwa na lambu

Wasan tare da haskakawa na gani, da bambanci na haske da duhu ganye, dusar ƙanƙara-fari da kuma nau'ikan zane-zane suna ba mafi wuraren shakatawa na gonar wata ƙauna ta musamman. Amma kusan koyaushe a cikin aikin lambu na kusurwar inuwa mai ban tsoro, muna magana ne game da ma'aunin haske da inuwa, ƙaddamar da abubuwan da zasu iya canza hoto mai duhu. Buarancin haske mai launi, halayyar gadaje na fure, masu haɗuwa da wuraren hutawa a gonar, da wuya a taɓa wuraren inuwa. Amma akwai kayan aikin da yawa waɗanda zasu ba ku damar yin wasa tare da lafazi mai haske da launuka ko da ba tare da dasa tsire-tsire na musamman ba.

Hanyoyi 10 don ƙara haske zuwa sasanninta na Inuwa.

Tsarin launi na kofofin lambu

Sababin filaye ga mutane da yawa har yanzu suna da alama kamar ba walƙiya bane kuma ba ma abin ƙarfafawa bane. Akwai da yawa da yawa a cikin gonar don gwada launuka, duk da haka, ba mutane da yawa suna tunanin game da kawo launuka masu haske zuwa wurin da inuwa mai laushi ko ƙaƙƙarfan inuwa ke mulki a wuraren da ke jan hankali kawai da sanyin gwiwa da shuru. A cikin zane na zamani, zane mai ban sha'awa tare da kauri, bakin ciki ko tsayayyen rubutu a cikin sasanninta na inuwar lambun sun riga sun lalace. Amma ba yawancin masu zanen kaya ba da shawarar shiga cikin fasahar coloristic a cikin inuwa.

Ruwan nono na lambun ita ce mulkin fari da taushi, inuwa mai launuka na launuka, wanda suke amfani da cikakkiyar farar fata don canza yanayin abubuwan da aka tattara kuma suka kawo farin ciki. An yi bayanin wannan yanayin a sauƙaƙe: few an ɗan bambanta da tsire-tsire masu fure a zahiri sun sami damar girma da kyau a cikin shading, musamman ma a cikin inuwa mai ƙarfi.

Tsire-tsire masu haske, musamman maɓallin ƙasa mai haske, wasu hatsi da perennials na fure-haƙuri - zaɓi ba shi da girma. Amma akwai tsire-tsire waɗanda za a iya amfani da su don aibobi launi, har ma a cikin sasanninta masu ɓoye na gonar. Kuma tsire-tsire ne kawai ba'a iyakance ba.

Za'a iya raba mafita mai launi don kusurwar inuwa mai ban sha'awa zuwa shimfidar wurare - hade da zaɓin tsire-tsire tare da wani launi - da fasaha, amfani da kayan haɗi, kayan da ƙarin kayan adon don ƙirƙirar muryoyin launi. Akwai hanyoyi da yawa waɗanda ba a haɗa su da tsire-tsire don kawo launi zuwa wurin da inuwa take sarauta ba, a nan ne ainihin fantasy ya iyakance kawai ta ƙarfin hali, kasafin kuɗi da kuma salon gonar. Amma a tsakanin tsire-tsire, zaɓin ba shi da matsakaici kamar yadda ake gani da farko.

Zamuyi zurfin bincike kan zabin doki iri-iri, da kuma kananan dabaru da zasu taimaka kawo launi har zuwa ga sassan jikin lambun.

1. Nemo albarkatu na fure mai ƙarfi

Daga cikin tsire-tsire waɗanda zasu iya yin fure a cikin inuwa, babu 'yan ciyawar furanni kaɗan, kodayake ba a auna yawan nau'in halitta a cikin da dama ba. Bright cyclamens da crocuses, katako da aka yi da violet, masara, fure, cinquefoil da aquilegia, Siberian irises, karrarawa, hellebores, primroses, liverworts, loosestrife, lupins, wasu daylilies, sarauniyar sarauniyar astilbe - dukansu suna iya ba da zaɓi mafi girma fiye da fararen launuka kawai.

Kada ku manta game da rhododendrons da panicle ko hydrangeas itace wanda zaku iya yin ado da wuraren da ke da inuwa. Bushes na fure - cotoneaster da vesicle - suma suna haɗa kan jerin tsirrai masu launin.

Na shekara shekara a cikin shading, mutum na iya gwaji tare da gabatar da wasu nau'ikan balsamines masu haske a cikin abun da ke ciki. Pansies, lobularia, lobelia, manta-ni-nots, nasturtium, matthiola, nemesia, daisis, ageratum, cineraria, matricaria, mimulus, adonis zasu iya daidaitawa a cikin kwantena kuma a cikin farkon kundin.

Daga cikin tsire-tsire waɗanda zasu iya yin fure a cikin inuwa, babu 'yan ciyawar furanni kaɗan, shahararrun shine astilba.

2. Yi birgima a cikin ganyayyaki

Blooming a cikin inuwa bai wuce tsawon lokaci ba har a cikin wuraren da ake da haske, kuma har ma mafi yawan abubuwan tattara bayanai sun rasa asirin launi mafi kyau. Domin launi ya kasance a cikin shimfidar shimfidar wuri kodayaushe, kuna buƙatar zaɓar tsirrai a hankali tare da fare kan ganyen ganye. Kuma idan runduna masu inuwa suna da launi, amma da wuya launi, masu fafatawa suna ba da launuka masu ban sha'awa.

Na farko shuka da ta zo don ceto a cikin gano hanyoyin magance launi don inuwa, tanada, wanda ya ba da bambancin wadatattun launuka masu launi iri iri. Kamfanin na iya samar da nau'ikan asali na geraniums na ganye, ganye mai duhu mai duhu, nau'in euonymus, azurfa mai tsutsa, zinari, sedge, cecelria, boron, canary, pike, winks - akwai wani abu don zaɓar kuma me yasa.

Domin launi ya kasance a cikin shimfidar shimfidar wuri kodayaushe, kuna buƙatar zaɓar tsirrai a hankali tare da fare kan ganyen ganye.

3. Itacen inabi suna tashi

Tsakanin vines na ado babu 'yan kaxan da zasu iya girma a cikin inuwa har ma suna yin fure iri-iri. Bayan duk, tsire-tsire da ke tashi sama suna karɓar ƙarin haske a sashinsu na sama na kambi. Mafi kyawun ƙaunar ɗaukar hoto a cikin wuraren keɓewa shine clematis, musamman ba ma manyan-flowered da sababbin iri ba, amma tsohuwar, tsire-tsire marasa tsirrai, tsire-tsire masu gwada lokaci. Zaɓuɓɓukan launuka na Lilac da shuɗi a cikin inuwa suna kama da kyau, kuma tushen clematis ba a taɓa jin zafi ba.

Masu siyar da rawaya za su iya kawo launuka masu sauƙi cikin inuwa - duka a lokacin furanni da kuma a cikin kaka, a matsayin "bonus", suma suna mamakin tare da 'ya'yan itatuwa masu haske. Kuma a nan ne wani mai yin gasa mai haƙuri - petiole hydrangea - rashin alheri, ban da fara palette na launuka, ba za ta iya ba da sauran zaɓuɓɓuka ba.

Mafi kyawun fifikon tsarin shimfidar wuri a wurare amintattu shine clematis.

4. Haske na haske don tsire-tsire na yau da kullun

A cikin wata kusurwa mai inuwa, yana da daraja yanke shawara kan gwaje-gwajen marasa ƙarfi, ko da kuwa batun ɗaukar tsirrai. Babu damuwa ko tambaya ce game da tallafi ga vines - ganuwar, bango, dala, katanga, almara, da sauransu. - Ko kuma game da ginshiƙai masu sauƙi, wanda za a ɗaura masa shinge na tsararren perennials kuma a jawo shi ta hanyar gwanayen hatsi, ya kamata a zana shi a cikin launuka masu haske. Zaka iya amfani da kayan tallafi azaman lafazi na launuka na launuka koda na launuka masu launuka iri daban daban.

A cikin wata kusurwa mai inuwa, ya kamata mutum ya yanke shawara game da gwaje-gwajen marasa ƙarfi ko da kan batun tallafi ga tsirrai, ko ya kasance bango, tsubbu, ƙyallen hannu, da dai sauransu.

5. Kayan kayan kwalliya da zane

Zaɓin kayan kayan lambu a yau yana da ban mamaki. Baya ga samfuran gargajiya da na zamani, za ku iya samunsu a cikin kundin adireshi kuma a kan shelf mai haske, ban dariya, samfuran zane da aka yi da itace, filastik, ƙarfe da sauran kayayyaki. Ko da benci mai sauƙi, wanda za'a iya sanya shi a cikin inuwa don shakatawa a lokacin zafi, karamin dutse don zaune da karatu, kamar dai idan an manta da kujera ba tsammani a cikin wata inuwa mai duhu, na iya zama mafi kyawun kayan ado na kusurwa mai alama.

Ko don sake gyara tsofaffin kayan gida da kanta, wasa tare da launi, kayan ado da haɗuwa da alamu, ko don siyan sabbin samfura ne daga acrylic mai launi da filastik - kawai ya kamata ka zaɓi.

Kada ku manta game da yadin da aka saka - shakatawa a cikin kusurwa mai sanyi zai zama sau uku mafi jin daɗi idan kun kawo tare da matashin kai mai laushi mai laushi ko bargo mai laushi mai laushi.

Kada kuji tsoron fenti kayan daki cikin launi mai haske!

6. Tsarin zane na lambun da "danginsu"

Abubuwan kananan gine-ginen sun bambanta sosai, ba kawai a salon ba, girma da kayan, har ma da launi. Wani mutum-mutumi na yau da kullun ko dabba mai daɗin rai koyaushe dole ne ya zama mai dimbin yawa. Bayan haka, zaku iya ba da ladabi ga minimalism a cikin inuwa mai inuwa kuma sanya madaidaitan resonating da yawa na juna ko kuma ginshiƙan madaidaiciyar launi, gyara gilashin gilashi na asali ko launi na zane, fenti wani tsohon tsuntsu, ruwa ko kwanon sha a cikin launi mai ban sha'awa, wasa tare da launuka na bakan gizo a sundial.

Ko da ƙaramin kwaikwayon rushewar lambuna, ƙofar arya ko ƙofar, tsohuwar tsani, ƙafafun daga dabaran juya, raging, balustrade na iya bayyana a cikin sabon haske, idan kun ƙara zanen launi. Smallan karamin kwarzana ko fuloli, ana amfani dasu analogues na ado - dukkansu na iya zama fari ko katako, amma kuma ja, rawaya, shuɗi, ruwan hoda - duk abinda zuciyarku ke so.

Abubuwan zane na lambun ko kwantena na shuka na iya zama ja, rawaya, shuɗi, ruwan hoda - duk abin da zuciyar ku ke so.

7. Ciyawa mai launi, duwatsu da kan iyakokin ado

Kayan aiki mafi sauƙi mai saurin amfani da kayan ado don amfani, wanda baya rasa mahimmancinsa a cikin inuwa, dutse ne da kuma dutse. Ko da ba ka da karamin lambun dutse a cikin inuwa, wannan ba yana nufin ba za a iya ƙara launi a cikin abun da ke ciki ta amfani da manyan kabkoki ko kyawawan manyan duwatsu ba. A yau, zaɓin duwatsun yana da girma sosai cewa ba a iyakance shi da launuka tsaka-tsaki ba: tsakanin duwatsun za ku iya samun duk tabarau na launin toka, da kuma mafita na launin bege-ja-orange.

Dutse na ainihi yana da yawa mai yawa, amma akwai wasu hanyoyi waɗanda ke buƙatar ƙarin farashi mai sauƙi - madaidaiciyar madaidaiciya madaidaiciya da tubalin clinker mai launi. Hanya matattara ko fale-falen kafa na 2-3 don “shiga” shafin, madaidaiciyar tsare volumetric tsare a cikin babban labulen “ƙyanƙyashe” zai kawo mai laushi, amma launuka masu haske ga waƙoƙin.

Zaɓuɓɓuka mai yawa na ciyawa na ado - daga fentin haushi, sawdust da kwakwalwan dutse - yana ba da damar samun palette mai launi mai ban sha'awa. Ba lallai ba ne don rufe ƙasa kawai da haushi mai launin toka da tsakuwa mai haske: a cikin kayan adon za ku iya amfani da ƙasa mai launi masu launuka masu launuka masu yawa da dumps, ƙaddarar da za a iya nuna godiya a kowane cibiyar lambun da gina shinge.

Iyakoki na ado, kaset na baƙin ƙarfe, filayen filastik, fences da ƙananan wickers, ƙoshin madaidaiciya waɗanda za a iya amfani da su don tsara abubuwan fadowa a cikin inuwa koyaushe suna da kyan gani, amma kuma suna iya zama mai haske. Zane tare da acrylics mai ban mamaki ko zaɓi na zaɓin launuka na farko yana ba ku damar daidaita yanayin lambun tare da firam mai haske.

Zaɓuɓɓuka masu yawa na ciyawa masu ado suna ba da damar samun palette mai launi mai ban sha'awa.

8. Illolin 'kananan abubuwa'

A kowace kusurwa mai inuwa, zaka iya ƙirƙirar ƙarin yanki mai aiki, shirya katafaren ajiya don kwantena don dasa shuki, sanya ƙaramin 'kirji na ɗamarar ruwa' don yashi ko ciyawa, sanya ɗakin ƙaramin komputa mai haske ko kawai tanki don tara ruwa.

Ko da a cikin irin waɗannan jita-jita kamar alamar tsire-tsire, ya kamata ku yanke shawarar kawo ƙaramin launi: faranti mai fenti mai haske tare da sunan nau'in halitta ko nau'ikan zai taimaka wajen yin ɓacewa a cikin tarin ferns ko rhododendrons. Kuma idan kun zana turaku tare da alamar a cikin rawaya mai haske kuma ku rufe tare da abun da ke ciki mai ƙarfi, zaku iya yin ayyuka biyu lokaci ɗaya - ƙirƙirar tarko don aphids da lafazi mai ban sha'awa.

A kowane kusurwa mai inuwa, zaka iya ƙirƙirar rakes ɗin aiki mai haske ko kabad don kayan aiki.

9. Gasa da kuma tukunya - ƙari

Zaɓin tsire-tsire da za a iya dasa kai tsaye a cikin ƙasa ya fi yawa tsakanin taurari na shekara-shekara. Amma a cikin sasanninta na inuwa ba lallai ba ne a cika su kawai farin ciki ko wuraren da aka keɓe musamman: ana iya sanya flyer da biennials a cikin kwantena, tukwane masu launi da kwantena, sanya su gefe ɗaya, ƙirƙirar ƙarin kayan ado, da lafazi, da adon launi.

Tun da tukwane za a iya tayar da tukwane zuwa sabon matakin ko kuma a sa su kan hanya, a wuraren da ba su da haske, ana iya fadada “saiti” na firi-firiji tare da taurarin gargajiya na gidajen tukwane.

Hakanan za'a iya dasa tsire-tsire masu ƙaunar haske a cikin sasanninta na Inuwa, amma a cikin kwantena waɗanda ya kamata su sami ƙarin haske.

10. Wasan tare da hasken launi

Haske na lambun ya dade da daina yin ayyukan kawai. Haske fitilun fitilu masu haske da kuma samfura tare da wasu bangarori na hasken rana wadanda ke haskakawa cikin duhu, da tara kuzari a yayin rana, kamar fitilun lambun na yau da kullun, ana kuma iya amfani da su don ganin idanun suna fuskantar kyawawan tsire-tsire a cikin lambun yamma.

A cikin inuwa, ƙarin haske yana haifar da bambanci musamman. Idan maimakon ɓoyayyen kwararan fitila don amfani da launi, to, zaku iya yin hoton dare a cikin ɓoyayyen sasanninta na lambu ko da fitila da rana.

A cikin inuwa, ƙarin haske yana haifar da bambanci musamman.

Duk wani zaɓi da kuka yi amfani da shi, kuna buƙatar tuna cewa ko da a cikin kusurwa mafi nisa yana da daraja ƙirƙirar hoto mai jituwa, haɗe tare da sauran gonar. Yarda da salon gandun daji da launuka da aka zaba dominta sune ka'idoji na wajibi koda a matakan gwaje-gwaje.

Lokacin zabar hanyoyin magance launuka na launuka don inuwa a cikin inuwa, kuna buƙatar mayar da hankali kan waɗancan haɗuwar launi waɗanda aka riga aka yi amfani dasu a gadaje furen, zaɓi kayan da suka shafi gidan da filaye tare da hanyoyi, tuna cewa duk kayan aikin lambu ya kamata su dace da juna, kuma ku guji yanke shawara waɗanda suka saba da sauran makircin.

A cikin lambun yau da kullun, har ma da launi suna wasa da kyau, a cikin shimfidar wuri - suna dogara da sauyawa na halitta, amma a ƙauyen suna ba da damar yanke shawara mafi gamsarwa. Ko da kun zana karamin kusurwa a cikin wani salo na daban a cikin inuwa, ya kamata ku kula da batun gabaɗaya kuma ku tsara zane don ƙirƙirar abun da ke daidai, mai sauƙin karanta abun ciki.