Lambun

Takin takin lemon tsami

Lemun tsami a gida yana kama da ƙaramin itace wanda ke da ganye mai duhu mai duhu tare da kyakkyawan haske. Lemon tsami na cikin gida na dogon lokaci yana bada fruitsa fruitsan itaciya waɗanda sukai ƙanƙan da girma fiye da waɗanda kantin sayar da su, har ma da lafiya, ƙanshi mai daɗi. Tare da ɗayan itaciya irin wannan, tare da kulawa da ta dace da yanayi mai kyau, zaku iya tattara fruitsa 18an 18-20.

Kyakkyawan kula da 'ya'yan itatuwa Citrus ya ƙunshi dacewa na lokacin ƙasa, yin riguna na yau da kullun, riƙe matakan da ake buƙata na zafi, yanayin haske da yanayin zafi. Cigaban cikakkiyar girma da haɓaka, har ma da girbi na gaba, sun dogara da bin duk bukatun shuka. Game da rashin isasshen abinci mai gina jiki da aikace-aikacen da ake bukata na takin zamani a wani mataki, lemun tsami lallai zai bayar da “siginar” ta hanyar fidda furanni, ovary ko kawai fara samar da 'ya'yan itatuwa. Ba tare da ɗaukar matakan ceto ba, lemun tsami na iya mutuwa.

Raba ruwa mai yawa shine ɗayan dokoki mafi mahimmanci don kula da marmaro. Ruwa mai ban ruwa ya kamata ba sanyi kuma dole ne a bar shi a tsaye. Amma ban ruwa ba kawai yana ba da gudummawa ga moistening na tushen sashi da ci gaban al'adu ba, ruwa ban ruwa ma yana iya fitar da abubuwa masu amfani, suna wucewa gaba dayan ƙammar. Rashin wadataccen abinci shine ƙarancin abinci mai inganci. Lemon yana buƙatar ƙarin abinci mai gina jiki tare da abun ciki na nitrogen, potassium da phosphorus na tsawon watanni goma sha biyu. Misali, tare da tsiro mara kyau da yawan fure, ana buƙatar nitrogen, kuma tare da fure mara kyau da haɓaka mai sauri, ana buƙatar phosphorus.

Takin Nitrogen

Nitrogen abu ne mai mahimmanci ga 'ya'yan itatuwa Citrus, wanda ci gaban ɓangaren ganyayyaki yake da ingancin mai tushe, cikakkiyar fure da haɓakar ovary. Tare da rashi, alamun waje suna bayyana akan lemun tsami na ɗakin gida: ganye rawaya, ƙyalli da fure mai fadowa, fadowa daga cikin kwai, tsintsiya ko tsintsiya.

Takin zamani

Phosphorus abinci ne wanda ke shafar samuwar 'ya'yan itatuwa, haɓakarsu da halaye na waje. Insuarancinsa ba a nuna shi ta ganye wanda ke canza launin launi zuwa launin ruwan kasa, sannan a hankali ya bushe ya faɗi a kai, da 'ya'yan itatuwa masu fasali na lokaci-lokaci tare da fata mai kauri.

Takin Tsirar Magani

Tare da rashin potassium, duka duka, a farkon, ya ɗauki ɓangaren ganye. Bar bar canza launin launin kore zuwa rawaya tagulla. Girman su yana ƙaruwa sosai, ana iya rufe saman da ƙananan aibobi mai haske da digo na gum. Tare da rashin tsawo na wannan amfani mai amfani, inji yana jefa foliage ya mutu.

Gardenerswararrun lambu sun ba da shawarar yin amfani da takin mai magani a cikin ciki wanda akwai dukkanin abubuwan gina jiki da suka dace don lemun tsami - wannan ba kawai potassium, phosphorus da nitrogen ba ne, har ma da yawan adadin abubuwan alama masu mahimmanci don cikakken haɓaka da haɓaka. Irin wannan riguna masu mahimmanci suna da mahimmanci musamman daga farkon Mayu zuwa farkon Nuwamba. Ana iya amfani da takin mai ma'adinai a madadin tare da kwayoyin. Misali, sutturar kwayoyin halitta na 1 of digo na tsuntsu (ko taki) da kuma sassan 9 na ruwa mai dumi sun tabbatar da kanta sosai.

Kafin takin, da shuka da shuka. Ba za a iya amfani da riguna miya don bushe ƙasa ba. Maganin abinci mai gina jiki ana gabatar da shi sannu a hankali a cikin kananan sassan har sai ya mamaye dunƙarar dajin. Yanayin zafin jikinsa ya kamata ya kasance kusa da zuwa zafin jiki na cakuda ƙasa a cikin akwati tare da lemun tsami.

Ingancin amfanin gona ya dogara da hankali da kulawa da shuka!