Lambun

Hydrogel don shuki - sabon mai taimaka wa kayan lambu

Hydrogel don tsire-tsire shine kayan polymer wanda ke ba ku damar samun manyan seedlings. A cikin aiwatarwa na ci gaba, ana ba da cikakken tsire tare da dukkanin abubuwan gina jiki.

Shuka seedlings yawanci tare da wasu matsaloli. Don samun ƙwayoyin ƙarfi, ba kawai ake buƙata ƙasa mai kyau da yanki mai haske ba, amma har dace ruwa. Danshi ne wanda zai iya zama ko aboki ga matasa tsutsotsi, ko haifar da ruɗar tushen tsarin, wanda ke haifar da ƙarin mutuwa.

Yin amfani da sabon kayan polymer, wanda ke da iko na musamman don ɗauka da riƙe adadin ruwa da ake buƙata a ƙasa don haɓaka shuka, zai taimaka wajen guje wa irin waɗannan yanayi.

Za a iya amfani da Hydrogel a matsayin tsiron ƙasa (wani tafki da ruwa) ko azaman danshi mai riƙe da ruwa a cikin kayan aikin da aka shirya.

Wani sabon labari wanda ya bayyana ba da daɗewa ba a kasuwar Rasha, amma ya riga ya sami nasarar lashe wadatattun masu sha'awar. Yin amfani da hydrogel na tsiro na allowsan ƙasa ya ba da damar magabaci ya ƙi damuwa da shayarwa da abinci mai kyau na ƙwayar matasa.

Gwanayen polymer suna ɗaukar danshi da takin mai magani, wanda zai ba ku damar ciyar da tsire-tsire da abincin da ya dace kamar yadda ake buƙatarsu. Hydrogel na tsire-tsire ana ɗauka shine kyakkyawan kayan, wanda ke sa ya yiwu a rage kulawa da ƙananan ƙwayar yara a wasu lokuta da rage damuwa yayin dasawa zuwa cikin ƙasa.

Da farko, kayan sun ƙunshi ƙananan beads masu kama da beads. Bayan an ƙara ruwa a cikin lu'ulu'un bushe, yana kumbura, bayan wannan manyan shirye-shiryen sun kasance a shirye don amfani.

Ribobi da Cons na Hydrogel

Koyaya, sabon abu tsakanin masu noman kayan lambu bai yaɗu ba tukuna. Wannan shi ne da farko saboda bayyanar ta kwanan nan a kasuwarmu da kuma rashin sanin mahimman fa'idodin ta. Don kada mai girbi ya yi mamakin ko yana da amfani a yi amfani da ruwa a tsiro na tsiro, za mu yi la’akari da duk fa’idarsa da rashin amfanin sa.

Amfani da kayan kwalliya na polymer ga lambu yana ba da halaye masu kyau:

  • Yawan ruwan da ake amfani da shi ta hydrogel ya ninka 300 sau fiye da yawan nasa, wanda ke ba da daɗewa don kula da danshi na ƙasa.
  • Yiwuwar ceton sarari.
  • Girma iri yana farawa sama da namu na gargajiya.
  • Ana samar da tsaba da kuma tushen tsarin seedlings tare da aeration.
  • Duk abubuwan da aka gano a shirye don saukowa ƙasa ba a wanke su ba kuma an adana su gabaɗaya.
  • Duk cikin zagayowar girma, shuka yana cikin yanayi mai kyau.
  • Cost tasiri abu. 0.8 ... 1.6 g na kayan bushewa zai ishe kowace lita na gindi.

Tare da tabbatattun fa'idodin, rashin amfanin amfani da hydrogel sune:

  • Rashin iya shuka amfanin gona waɗanda ke da ƙwayoyin fata na fata (gyada mai daɗi, da sauransu) Hakanan, lokacin da aka ƙara tsaba a cikin hydrogel, halayen mutum ya kamata a la'akari.
  • Kula da yanayin zafin da ake buƙata a farfajiya wanda yake tare da seedlingsan itacen tare da hydrogel. Wannan zai taimaka wajen guje wa girke-girke na girki.
  • Ba za a iya sake amfani da kulolin ba, kodayake masu talla sun faɗi akasin haka. Abubuwan sake dubawa game da hydrogel wanda a cikin shuka ya riga ya girma ba tabbatacce bane. Da farko dai, halayenta na yau da kullun suna rasa lalacewa, bugu da ,ari, tana raguwa da duhu. Lokacin da jelly-like granulles ke hulɗa tare da iska, ƙwayoyin cuta zasu iya zama a ciki. Matsakaicin abin da irin wannan kayan zai iya dacewa da shi shine amfani da shi azaman ƙara mai da ruwa a cikin ƙasa.

Duk ribobi da fursunoni na hydrogel da aka bayyana a sama zasu bawa mai girbi damar tantance damar da suke da ita na samun kyakkyawan shuka.

Hydrogel Yana Amfani

Za'a iya amfani da manyan ƙwayoyin polymer ta hanyoyi da yawa:

  1. Hanya ta farko. An zaba tsaba a cikin shirye-shiryen jelly-kamar taro. Don yin wannan, kuna buƙatar sa-jiƙa manya manyan hydrogel. Bayan kumburi, dole ne a shafe su ta hanyar sieve ko ƙasa tare da blender har sai an samar da taro mai haɗuwa.
    Bayan haka, za a shimfida bututun ruwa mai cm 3 cm a cikin dasa kwantena kuma an shimfiɗa tsaba a kai ɗan ƙaramin abin sakawa. Hakanan, za'a iya yanke taro na jelly-like cikin manyan guda, sannan a sa kayan iri.
    Ba shi da daraja zurfin zurfafa zuriyar da tsaba, saboda suna iya rasa damar samun isashshen sunadarin oxygen, wanda hakan zai shafi yawan 'yan seedlings. Don ƙirƙirar microclimate, an rufe filayen saukar da filayen filastik. Sau ɗaya a rana, ana iya cire murfin don yin iska da cire iska.
  2. Hanya ta biyu. Amfani da hydrogel a matsayin mai sanya dattin danshi a cikin kayan ya bada sakamako mai kyau. A wannan yanayin, sassa uku zuwa hudu na dasa ƙasa an haɗu da wani ɓangare na busassun granules, bayan wannan an zubar da cakuda sakamakon cikin kwantena.
  3. Hanya ta uku. Hakanan, za'a iya amfani da hydrogel na tsire-tsire a cikin hanyar haɗin kai lokacin dasa shuki tsire a cikin ƙasa mara tushe. Tushen tushen ya shiga cikin taro mai kumbura, kuma ana shuka ƙananan ƙwayoyin matasa a cikin ramuka. Wannan hanyar za ta ba da izinin shuka don rage damuwa da samar da wadataccen danshi a karon farko.

Hydrogel abu ne mai tsabtace muhalli wanda ba kawai yana ƙarfafa haɓakar tsiro ba, har ma yana da tasiri mai kyau ga ingancin ƙasa.

Duba kuma: amfani da allunan peat don shuka!