Gidan bazara

Don ado na ciki amfani da bangarorin rufi

A cikin aikin gini na zamani, ana amfani da ingantacciyar hanyar ingantacciya kuma kayan karewa na ado da kyau don ado na ciki. Rufe bangarorin zane daban-daban, masu girma dabam, tsarin launi musamman sanannu ne.

Mecece kuma me yasa ake buƙatarsu?

Sutura don rufin - wannan kayan karewa ne a cikin faranti daban-daban, don gyarawa wanda suke amfani da kayan saiti. Abun ɗaukar nauyin ya dogara da nauyin kwamiti, yafi ƙarfin sa, galibi abin dogaro shine za'a haɗo shi.

Don gyara wasu nau'ikan bangarori, ya zama dole a yi amfani da tsarin dakatarwa na musamman, wanda shine nau'in rufin rufin. Da farko, an ɗora shi a kan rufin kanta. Sa'an nan kuma an riƙe bangarorin, kuma a kan ci gaba, gaba dayansu. Ana samun rufin panel kusan ko'ina.

Ana amfani da bangarorin rufi don ado na ciki, azaman ɓangaren zane. Misali, akwai daki, kuma akwai buƙatar a ba shi tsari daidai da wani nau'in ƙira na musamman, don wane fuskar bangon waya, ana zaɓin linoleum a hankali.

Guda iri ɗaya tare da rufi, wanda ko ta yaya yana buƙatar ado don haka ya haɗu da ciki na ɗakin gaba ɗaya. Kawai kar ka manta cewa dakuna suna da sanyi, suna shiga sautunan ɓangare na uku. Wasu bangarorin rufi na iya gyara waɗannan gajerun abubuwa da haɓaka kwanciyar hankali na ɗakin.

Menene bangarorin rufin

Amma game da ƙira, yawan zaɓuɓɓuka ba a ƙidaya su. Bangarorin rufi suna fitowa a launuka daban-daban, tare da samfura daban-daban da sauransu. Dalilinsu shine ado kawai. Amma akwai waɗannan bangarorin guda ɗaya waɗanda ke toshe sautunan da ba'aso kuma suna iya riƙe zafi. An yi su ne ta amfani da kayan wuta-sanya ruɓaɓɓun abubuwa da ƙoshin sauti. Rufe kwanon rufi yawanci ya bambanta a cikin aiki da kayan. Zan iya zama:

  • ado;
  • hanawa;
  • haskakawa.

Kayan ado

Ana iya yin su da karfe, itace, filastik, gilashi da sauransu. Abubuwan ado na katako don rufi yawanci ana amfani da su a cikin ɗakuna da gidaje. Ana amfani da alamu akan waɗannan bangarori, waɗanda suke da kyau sosai. Akwai waɗanda Musa yake ɗauka wanda tare suke samar da hoton wani abu. A cikin kasuwar gini da kayan ado, bangarorin ado sun fi yawa.

Zancen

An yi su ne da kayan da suke riƙe da zafi kuma basa barin soundsarin sauti. Da farko dai, irin waɗannan ayyukan kumfa ne. Hakanan za'a iya rarrabe bangarorin katako don rufin

Haske

Ya fi ban sha'awa a nan. Abubuwan kwararan fitila, kwararan ruwa ko, wanda yanzu ya zama na zamani, an gina LEDs a cikin kowane komputa. Yawancin lokaci ana haɗa su a kan bene tare da bangarori don wasu dalilai, suna samar da tsarin wutar lantarki gabaɗaya. Misali, ana iya samun bangarori masu haske a kan rufin ofisoshi, shagunan kasuwanci, masana'antu.

Abubuwan bangon rufi sun bambanta a cikin kayan:

  • ƙarfe;
  • katako;
  • kumfa;
  • filastik;
  • gypsum plasterboards, da sauransu.

Karfe

An yi shi da galvanized karfe ko aluminium. A cikin yin katako na karfe don rufi, ana iya amfani da bi, wanda ke ba da ƙimar ƙirar. Suna iya zama salula, rack, rectangular da kaset. Bã su da wata wuta, ba ta da illa mai illa. M, tsabta da kuma m.

Katako

Suna ba dakin tabbataccen bayyanar kuma ƙirƙirar babban gida mai daraja. Su za a iya lawat, veneered da fibrous. Suna da fitaccen yanayi, suna ɗaukar sauti. Don jaddada mahimmancin wuraren yin gini, an yanke shi.

Kumfa

Su ne mafi arha kuma mafi sauƙi, ana iya samun glued zuwa cikin rufin tare da manne da hawa dutse. Mafi dacewa ga rufin gida tare da rufi mai rauni, wanda ba zai iya tsayayya da ɗimbin nauyi ba. Idan ƙurar kumfa ta faɗi ba zato ba tsammani, ba zai haifar da lahani ba. Amma yana da daraja a tuna cewa polystyrene yana ƙonewa sosai, kamar filastik.

Lokacin da ake ƙone polystyrene, adadi mai yawa na abubuwan carcinogenic.

Filastik

Babban fa'idodin shine sauƙi da sauƙi na shigarwa. Za'a iya shigar da bangarorin rufin filastik cikin sauƙi ba tare da wasu ƙwarewa na musamman ba.

Filastik, hakika, yana ƙone da kyau, amma idan ya narke, zai fara narkewa. Kasancewa fata, irin waɗannan saukad suna haifar da ƙonewa mai zafi.

Gypsum plasterboard bangarorin

Ofayan ɗayan shahararrun bangarori don layuka. Shigarwa yana da rikitarwa saboda yawan katako na katako. Saboda haka, dole ne firam ɗin ya zama da ɗan ƙarfi don yin tsayayya da rufi baki ɗaya. Kadai shigar da su zai zama da matsala sosai.

Lokacin shigar da bangarorin bushewa, kuna buƙatar kasancewa mai mahimmanci game da gyara! Idan wannan farantin ya faɗi a kanka, rauni babu makawa.