Abinci

Asalin girke-girke na taliya na Italiyanci tare da namomin kaza

Ko da mutum bai taɓa zuwa Italiya ba, wannan baya nuna cewa bai san duk kayan abinci da kyau ba. Taliya tare da namomin kaza, wanda aka shirya bisa ga girke-girke na masanan da ke da gogaggen girki, musamman ma yana da ban sha'awa a dandano na musamman. Ana bambanta jita-jita na Italiyanci ta wurin dandano mai ban sha'awa, ƙanshi mai daɗi da gabatarwar asali na samfuran dafaffun abinci. Irin wannan “mu'ujiza” abu ne mai sauqi in shirya a cikin dafaffen abinci ba tare da barin gidanka ba. Babban abu shine samun kayan samfuri na hannu, girke-girke da ya dace, sha'awar ƙirƙira da lokaci. Sauran al'amari ne na fasaha, himma, da aikace-aikacen dabarun dafa abinci.

Haɗin asali - taliya tare da namomin kaza

Mafi yawan lokuta, idan lokaci ya kure, Ina so in dafa abincin dare. Miyar naman kaza babban tunani ne ga mutane masu aiki. Koyaya, tasa ya zama mai daɗi, mai kyan gani kuma mai sauƙi. Kwararrun masu dafa abinci suna ba da girke-girke da yawa don dafa spaghetti Italiya tare da namomin kaza. Yi la'akari da zaɓin mafi yawan asali.

Taliya ta naman kaza tare da sabo alayyafo

Don dafa abinci, ana amfani da kayan samfuri:

  • noodles
  • sabo ne alayyafo;
  • zakara;
  • cuku mai wuya (Parmesan da Mau kirim);
  • kwayoyi (zai fi dacewa kwayayen Pine);
  • giya (fari);
  • lemun tsami don zest;
  • gishiri da kayan yaji.

Sanya noodles a cikin ruwan tafasasshen ruwan gishiri da tafasa na kimanin mintina 15. Lokaci ya dogara da nau'in samfurin.

Namomin kaza ana soyayyen man shanu har sai an dafa shi. Sanya kwayoyi a ciki, ci gaba da murƙushe cakuda na kimanin minti 5. Sannan a zuba farin giya (1 tablespoon) sannan a cakuda na tsawon mintuna 2.

Abubuwa biyu cuku suna grated, an shirya lemon zest kuma a tsoma shi a cikin tafasasshen miya. Yi shi tare da kayan yaji, yin la'akari da zaɓin abubuwan gidaje, gishiri da kashe wuta.

Miya taliya ana cakuda shi da namomin kaza, adon kwanon tare da alayyafo sabo. Lokacin da aka yi aiki, yayyafa taliya da parmesan grated.

Miyar naman kaza tare da kamfanin abincin teku

Haɗin namomin jituwa tare da abincin teku yana ba manna sabon dandano. Don dafa shi kuna buƙatar saitin kayan abinci:

  • Taliya
  • pesto miya;
  • Bechamel miya
  • sabo ne namomin kaza kowane irin;
  • abincin teku (kifayen, kifi, squid, mussel);
  • cuku mai wuya;
  • madara
  • gari;
  • man shanu;
  • kayan lambu mai;
  • gishiri;
  • kayan yaji don dandano;
  • ganye.

A hanya ta yau da kullun, dafa taliya ta ƙara ɗanɗan man kayan lambu a cikin ruwan gishiri. An wanke samfurin da aka gama dashi da ruwan sanyi kuma an cakuda shi da ɗan miya Pesto.

Namomin kaza an soya a cikin kwanon rufi a kan mai kayan lambu, ƙara gishiri, barkono da kayan yaji don dandana.

An shirya miya Bechamel a lokaci guda. A cikin akwati mai zurfi saka man shanu kuma a kan ƙaramin wuta kawo shi cikin jihar ruwa. Sanya gari a ciki sai a cakuda shi sosai tare da cokali na katako ko kuma spatula. Zuba madara a cikin karamin rabo a cikin cakuda ba tare da tsayawa ba. Ku kawo ruwa a tafasa. Yakamata ya yi kauri Lokaci tare da kayan yaji.

Sanya sauran kayayyakin a cikin kayan da aka cakuda da cakuda sosai. Suna ba da taliya tare da namomin kaza tare da kyawawan ganyen ganye.

Ana zuba madara a cikin miya a hankali, a cikin karamin rafi. Sakamakon haka, zai zama yanayin daidaito kuma ba tare da lumps ba.

Taliya tare da namomin kaza da naman alade mai ƙanshi

Wani lokaci uwargidan dole ne ta dafa abincin dare a cikin "matsanancin yanayi" lokacin da baƙi kwatsam suka bayyana. Kyakkyawan girke-girke na taliya tare da namomin kaza da naman alade hanya ce mai ƙima don adana lokaci.

Don tasa kuna buƙatar ɗaukar samfuran:

  • spaghetti
  • namomin kaza (zakara ko namomin kaza);
  • naman alade
  • kayan lambu mai;
  • madara
  • gari;
  • man shanu;
  • yanayi;
  • ganye don gabatar da tasa.

Da farko, ana dafa spaghetti a cikin ruwan gishiri. Ruwan yana zartar kuma an wanke samfurin da ruwan da yake gudu.

A cikin kwanon rufi mai zurfi, soyayyen, halifa zakara a cikin kayan lambu. An kara naman alade a ciki kuma stewed har sai launin ruwan kasa. Gishiri da cakuda 'yan mintina kaɗan har dafa shi.

An dafa miya Bechamel daban ta amfani da man shanu, gari da madara. Ana sanya namomin kaza da naman alade a cikin cakuda da aka shirya. Haɗa, ƙoƙarin kula da amincin samfurin. Bauta a kan m tasa a matsayin miya domin Boiled spaghetti, Popular tare da sprig na ganye.

A bu mai kyau ka zabi adadin kayan don girke-girke da kanka. Dukkanta ya dogara da girman sashi, abubuwan ɗanɗano da keɓancewar mai dafa.

Miya da aka kirim, taliya da namomin kaza - kyakkyawan kayayyaki ne

Don bayar da taliya mai ɗanɗano, ƙwararrun masaniyar abinci na Italiya sun zo da ɗimbin yawa na miya wanda ya mamaye zukatan mutane da yawa. Ofaya daga cikin waɗannan "ƙwararruwar ma'abuta" ita ce mafi sauƙin nau'in maɗaukaki. Dafa shi ba shi da wahala, babban abin shine a bi shawarwarin kwararrun chefs.

Girke-girke na asali na taliya tare da namomin kaza a cikin miya mai laima lalle tabbas za su sami sha'awar matan aure. Don amfani da shi, kuna buƙatar samfuran:

  • spaghetti ko noodles;
  • zakara;
  • kirim (20% mai);
  • gari na gari;
  • gishiri;
  • barkono baki.

Tsarin dafa abinci ya ƙunshi waɗannan ayyukan:

  1. Ana dafa taliya a cikin ruwan gishiri har sai an dafa shi. Tunda yana daga nau'ikan dabam ne, lokacin kowannensu ya bambanta. Mafi yawan lokuta ana nuna shi akan kunshin.
  2. Namomin kaza suna wanke sosai, suna cire ragowar ƙasa. Yanke cikin kananan guda (za'a iya yanka a cikin rabi ko a cikin cubes). Ba da lokacin bushewa.
  3. Sanya samfurin a cikin kwanon rufi ko kwanon rufi mai zurfi, cika shi da ruwa, murfin kuma dafa. Lokacin da namomin kaza yi duhu, zaka iya ci gaba zuwa aiki na gaba.
  4. An cakuda cream tare da gari (0.5 tablespoon ya isa lita 1) a hankali a zuba a cikin kwano na namomin kaza. Cakuda ya hade sosai. Samfurin dole ne yayi daidai.
  5. Ana kara gishiri da kayan yaji gwargwadon girman cakuda.

Ana shirya miya da aka dafa tare da taliya da aka dafa kuma an yi wa ado da kyawawan ganyen greenery. Irin wannan girke-girke mai sauƙi don taliya tare da namomin kaza a cikin miya mai tsami ya dace da matasa masu rahusa da mutane masu aiki.

Chicken nama - sa alama da taliya tare da namomin kaza

Domin samun kwano mai gamsarwa, kuna buƙatar sanya ɗan nama a ciki. Sakamakon haka, zaku iya kashe tsuntsaye biyu tare da dutse guda - ku ci mai daɗi kuma ku sami ƙarfi don sa'o'i da yawa na aiki.

Abincin mamaki da taliya mai ban sha'awa tare da kaza da namomin kaza a cikin miya mai tsami shine mai sauƙin shirya. Don yin wannan, kuna buƙatar sayen sayan samfuran, kuma kuyi ƙoƙari.

Sinadaran

  • liƙa kowane irin;
  • Kayan alade
  • zakara;
  • kayan lambu mai;
  • man zaitun;
  • farin giya;
  • madara
  • sitaci;
  • kirim
  • gishiri;
  • yanayi;
  • ganye.

Samun kayan haɗin abinci a kusa, zaka iya ci gaba zuwa shiri na taliya tare da kaza da namomin kaza.

An wanke naman alade sosai. Dole a cire kasusuwa da jijiyoyin jiki. Bayan wannan, an yanke gawa a kananan guda.

Shirya marinade ta hanyar haɗa man zaitun da farin giya. An ƙara bushe thyme don bayar da dandano mai yaji.

Yankakken nama an saka a cikin marinade saboda a shafe su cikin ruwa. Ana aika da akwati zuwa firiji don akalla 1 awa.

An soyayyen kaza yana da ƙamshi da dandano. Zai fi kyau a ciyar da sa'a ɗaya kawai don wannan ba don fahimtar ƙarancin abincin Italiyanci ba.

Lokacin da naman ya cika da ruwa mai yaji, an shimfiɗa shi a cikin kwanon rufi a cikin ɓangarori da yawa. Don haka za su iya soya sosai kuma su sami launin shuɗi. An shirya kaji a cikin kwano mai tsabta domin ya zama sanyi.

A cikin kwanon rufi ɗaya, saka shahararrun a cikin man zaitun mai dumin dumin ciki har sai ruwan ya bushe. Madara mai sanyi ta gauraya da sitaci a zuba a cikin kwanon ruɓa. Wine da kirim ana tura su. Ku kawo cakuda a tafasa. Cook har minti 1.

Don yin kyakkyawan taliya tare da kaza da namomin kaza a cikin miya mai laushi, kuna buƙatar tafasa shi a gaba. A cikin ƙirar da aka gama, an dafa taliya a cakuda madara. Yankunan kaji an sa su a saman. An cakuda miya, an dafa shi na mintoci kaɗan kuma an cire shi daga zafin.

Ana zuba abincin da ke dafe a cikin faranti. Don ado, yi amfani da albasarta yankakken kore. Dadi mai dadi na taliya tare da namomin kaza da aka nuna a cikin hoton ba zai bar sha'anin kulawa ba har ma da mafi ƙarancin guba. Wataƙila yana da daraja a shirya tasa yau? Babu wanda ya yi nadamar irin wannan shawarar.