Sauran

Liesudaje a cikin irises: menene kuma yadda za a magance su

A wannan shekara, ban ga abin da aka shuka iris ba. Su kawai ba su yi fure ba, duk da cewa ganyen ya kasance kore, kuma an ɗaure buds, amma sai a ɓace. Wani makwabcinsa ya zo, ya duba, ya ce ai laifin na tashi ne. Gaya mini, wane irin kwaro ne kuma yadda ake sarrafa iris daga fure? Duk da haka, Ina so in jira fure har ma don shekara ta gaba.

Irises gabaɗaya basu dace ba, saboda haka ana iya ganin su a kusan kowane yanki. Koyaya, waɗannan kyawawan kwari na kwari ba sa ƙaunar lambu. Ofaya daga cikin irin waɗannan ƙwayoyin cuta shine iris tashi. Dukda cewa karami ne, yana yin lahani da yawa, kuma mafi mahimmanci, idan ba'a gano tashi da lalacewa akan lokaci ba, zai zama da matukar wahala a rabu da shi, saboda kowace shekara ana samun karin kwari iri-iri.

Yaya za a fahimci cewa tashi ta sauka a cikin irises?

Kwanakin bazara na bayar da gudummawa ba wai kawai ga farkon farawar irises ba. Ya kasance a wannan lokacin, lokacin da an riga an fara yin buds a kan bushes, kuma wani iris tashi ya bayyana, na waje yayi kama da wanda aka saba. A farkon Mayu, ta shiga cikin toho kuma ta zauna a can har sai dabbar ta hanyar canjin cin abinci, saurayi, har yanzu ba a buɗe ganyen maguna ba.

A cikin wallafe-wallafen kimiyya, ana iya samun wannan kwaro a ƙarƙashin sunan "iris flower girl", wanda ke da cikakkiyar daidaituwa da yanayinsa.

Kwaro ya bar toho bayan ya kwanto ƙwai a ciki. Bayan lokaci, ƙaramin fari, shuɗi-shuɗi ya bayyana daga gare su, waɗanda suke "cinye" toho daga ciki. Don haka, inflorescences za ma a mataki na budding, kuma ba budewa: sun bushe daga waje, kuma suyi birgima a ciki.

Mafi mafi munin lokacin shine cewa daga toho da larvae fada ƙasa a ƙarƙashin wani daji, inda suke hunturu da kyau, pupated, da kuma bazara na gaba matasa kwari kwari da irises sake. Idan baku karya wannan da'irar mugunta ba, ba za a iya ganin fure-fure ba ko kadan.

Yadda za a aiwatar da iris daga fure mai tashi?

Don kawar da kwaro, ya zama dole a farkon bazara don aiwatar da lura da tsirrai tare da kashe kwari:

  • feshi da irises kansu;
  • zube ƙasa a ƙarƙashin daji.

Magunguna irin su Aktara, BI-58, Confidor, Mosplan sun tabbatar da cewa suna da kyau a yaƙi da tashi.

Lokaci na biyu ana kula da furanni bayan bayyanar furen, amma kafin fenti an zana furen. Kuma idan har yanzu wasu fa couplean kwari suka ci gaba, to, za a iya ɗora su a wuta a ciki. Wannan zai taimaka wajen hana sake fito da sabon zamani.