Shuke-shuke

Kwanan dabino

Duk nau'ikan itacen dabino sun shahara sosai tsakanin masu son tsire-tsire na cikin gida. Itatuwan dabino suna cikin kayan tsirrai na ado. Ana amfani da irin waɗannan tsire-tsire don shimfidar wurare da kuma ofisoshin ofis, lambuna na hunturu, greenhouses. Saboda girman girma (wasu bishiyoyin dabino tare da kulawa mai kyau a gida ya kai tsayi har zuwa mita 2) tare da irin waɗannan tsire-tsire, zaku iya cika wani wuri a cikin ɗakin ko raba ɗakin cikin bangarorin.

Dukkanin dabino na cikin gida sun kasu gida hudu: dabino mai siffa (chamedorea, chrysalilocarpus), dabino na cirrus (howea, kwakwa, kwanakin), dabino na kwalliya (chamerops, patching, fyade) da saga dabino.

Itatuwan dabino suna cikin babbar buƙata a tsakanin masoya tsirrai na cikin gida, duk da cewa samfuran manya suna da tsada sosai. Amma irin wannan dabino kamar dabino na zamani ana iya girma daga zuriya ta kwanan wata da aka siya akan kasuwa da kanta. Amma da farko, fara sanin asirin kula da dabino.

Kwanan dabino: haɓaka gida da kulawa

Kwanan wata ba tsire-tsire bane, idan kuna bin shawarwari masu sauƙi don kulawa, zaiyi farin ciki da kyawunta.

Haske

Kwanan dabino dabino ne mai ƙyamar hoto, don haka zaɓi kusurwa don ta a cikin gidanku inda za'a sami isasshen haske, amma kuyi ƙoƙarin hana hasken rana kai tsaye daga ganyayyaki, musamman lokacin rani, in ba haka ba zaku iya guje wa ƙonewa.

Kuma kada ku karaya idan dakin ya fuskanto gefen arewa a dakin da zaku so ku gidan dabbobinku. An yarda da dabino sosai da kadan girgizawa. Don haka, idan dabino na zaune a cikin daki da tagogin da ke fuskantar arewa, sanya shi kusa da taga, wannan zai ishe shi.

A lokacin rani, idan kuna zaune a gidanka, zai fi kyau a fitar da dabino lokacin da zafin dare ya kasance aƙalla digiri 12. Zabi mata wuri mai sanyi a cikin inuwa m. Idan kana zaune a wani gida, to a baranda akwai dabino shima zaiyi kyau. Abinda kawai shine, idan baranda tayi "rana", a rufe windows da labulen don kada ganyen ya ƙone.

Zazzabi

Yanayin iska a cikin hunturu a cikin dakin da itacen dabino zai rayu kada ya wuce digiri 16 (matsakaicin 18), amma baya da zafi sama da digiri 12. Idan zazzabi dakin ku a cikin hunturu ya wuce digiri 18, yi ƙoƙarin sanya tukunya da dabino a cikin wuri mafi sanyi (ko kusa da ƙofar baranda ko taga, ko ga bangon arewa).

Jin zafi

Idan za ta yiwu, ka nisantar da dabino daga dumama radiyo a lokacin hunturu don guje ma bushe ƙarshen ganyen. A cikin yanayin zafi sosai, zai zama da amfani a fesa tsiron, kuma za a iya goge ganye a hankali tare da soso danshi.

Watering dabino

Babban mahimmancin yanayin girma na dabino na kwanan wata shine cewa a cikin tukunya tare da shuka akwai magudanar ruwa mai kyau, dabino ba sa son kwararar ruwa. A cikin hunturu, kuna buƙatar shayar da ruwa akai-akai, guje wa bushewa da kuma waterlogging na ƙasa. A lokacin rani kana buƙatar shayar da ruwa sosai. Yana da kyau a kare ruwa don ban ruwa na 'yan kwanaki, idan ba zai yiwu a shayar da shi da ruwan sama ko narke ba.

Juyawar kwanan wata

Yi ƙoƙarin canza dabino na manya kawai a lokuta na gaggawa. Ba ta son a dame ta. Idan irin wannan buƙatar ta taso, to gwada ƙoƙarin lalata ƙwallon ƙasa a kusa da tushen kamar yadda zai yiwu. Ba za a iya sake shuka ƙananan tsire-tsire ba sau ɗaya a shekara. A ƙasa don itacen dabino ya fi kyau kada a ajiye. Yanzu a cikin kowane kantin sayar da fure akwai kayan gauraye na duniya musamman na kowane irin shuka.

Sake bugun dabino daga dutse

Ranar dabino yana yaduwa da kashi. Don yin wannan, ɗauki kashi daga kwanan wata da aka siya a kasuwa ko a shago, kuma a hankali karya fashe harsashi mai ƙarfi don sauƙi ga ɗan itacen toho ya yi tsiro. Sanya kashi a cikin abin da aka haɗa (peat ko gansakuka sun fi kyau, zaku iya haɗu tare da yashi, wanda ya fi riƙe danshi) a tsaye, saboda saman ƙashin kashin ya sake kasancewa kusan 1 cm.

Babban yanayin: zazzabi don tsiro ya kasance mai girma (digiri 20-30) kuma kada ya ƙyale ƙasa ta bushe. A lokaci guda, ba dole ba ne ku damu da hasken wutar lantarki a wannan lokacin, a wannan matakin ba lallai bane. Kuma ku yi haƙuri, kan aiwatar da iri germination ne quite tsawon - daga watanni uku zuwa watanni shida. Bayan fitowar ta bayyana, sanya tukunya a cikin wuri mai haske.

Shuka abincin

Palman dabino yana bada amsa sosai ga haduwa. Kuna iya, ba shakka, sayi takin zamani na musamman na itatuwan dabino a cikin shagon, ko kuma kuna iya sawa da kanku. Misali, ciyar da tsiro tare da taki daga tsintsayen tsuntsu yana ba da sakamako mai kyau (zaku iya amfani da kaji, ko ma mafi kyawun tattabara na tattabara).

Don yin wannan, cika 1/3 na gwangwani tare da bushe-bushe, kuma cika sauran da ruwa. Bari shi daga akalla kwanaki 10, yana motsawa lokaci-lokaci. Lokacin yin ruwa, kuna buƙatar yin amfani da wannan rabo: 1 ɓangare na taki wanda aka gama a sassan 10 na ruwa. A lokacin rani suna takin ƙasa sau ɗaya a cikin kwanaki 10, a mafi yawan lokuta a cikin hunturu - sau ɗaya a kowace kwanaki 30. Hakanan zaka iya amfani da potassium nitrate don takin itatuwan dabino a lokacin rani a cikin rabo: 1 teaspoon na saltpeter (ba tare da zamewa ba) a lita 1 na ruwa.