Sauran

Viking Cultivator - Tsarin Haskaka

Maƙwabta da girmamawa suna kiran "mai noma" mai siyar da kaya a karkara tare da cikakken gonar shanu da babban yanki. Mai shuka Viking yana sauƙaƙe aiki ta hanyar aiwatar da mafi wahalar aikin ƙasa. Dukkanin matakan da aka kirkira ana samar da su ne a masana'antu a Austria, Faransa da Latvia, suna da babban taron da ba zai yiwu ba.

Bambanci tsakanin layin kayan aikin Viking

Ana tsara masu noman rani suyi aiki akan kananan kadarorin masu zaman kansu. Tsarin aji masu sana'a suna da babban damar. Ga masu amfani da Rasha, ana girmama alamar ta Viking, cikin buƙata. Manufar kamfanin ya samo asali ne daga taken - ma'aikaci dole ne ya rinka sarrafa kayan, amma ba garma ba. Irƙirar sababbin samfura, masana'antun sun ƙi amfani da injin-bugun bugun jini guda biyu tare da ɓarnar su.

A kan kowane matsakaici da ƙirar haske an shigar da "Briggs" na Amurka, mai ƙarfi, sabbin samfuran suna sanye da Kohler. Launchaddamarwar ana aiwatar da shi ta hanyar wutan lantarki. Kwantar da iska, akwai matattara a kan bututun mai.

Isar da Torque a cikin mai noman Viking yana da bel-bel, ana amfani da gearbox azaman tsutsa, mai juyawa. Tsarin yana ba ka damar ƙirƙirar zaman lafiyar samfurin, ban da tipping over on uneven terrain. Faifan fajirai da aka shigar tsakanin firam injin da abin rikewa suna rage gajiyawar hannu. Dukkan sassan da ke juyawa suna daure, duk da haka, ana iya daidaita hanyoyin, ana iya riƙe ta da hannu. Duk inda aka tanada don saukin sauƙi da hawa dutse mai zurfi.

Farashin mai noman Viking ya bambanta kaɗan daga ƙirar gida tare da babban aminci da aiki mai mahimmanci. Mun gabatar da wasu daga cikin mafi kyawun halaye na kayan aiki daga sanannun masana'anta.

Ga kowane mai shuka a cikin kit ɗin, akwai koyaushe jagorar jagora don ƙirar. Da fatan za a bincika kafin kunna injin. Za ku sami abubuwa da yawa masu ban sha'awa a ciki, koda kuwa kunyi amfani da wanin sabanin da.

Viking tiller model

Mai aikin Viking 440 an sanye shi da injin Briggs & Stratton 475 tare da karfin 3.5 lita. tare da,, tsarin saukin farawa. Na'urar ta ƙunshi jerin na'urori masu nauyin nauyi waɗanda aka yi amfani da su a cikin wuraren da aka tsare. Yana da ƙananan yankan dutsen niƙa tare da faɗin aiki na cm 42. Matsakaicin zurfin aiki shine 32 cm, mai daidaitawa. Yawancin ƙasa ba matsala ba ce, masu yanka za su cika yankin da ya tattake. Ci gaba da baya zai ba da izini sau da yawa don wucewa cikin ƙasa mai ɗauka, canjin juyi yana kan abin riƙewa. Hannun yana da tsawo-daidaitacce don sassauyawar riko da abubuwa biyu yayin hawa.

Masu girki suna sanye da takubba tare da tabbacin rayuwa game da lalata. Ana saka masu kariya masu kariya a gefuna na kayan yankan. Don kawowa a gaban, ana ba da keken rago. Mai girbi shine babban HB 400, kuma yana yin ayyuka iri ɗaya.

Samfurin yana nauyin kilo 39 kuma ana sauƙaƙe shi a cikin akwati na mota.

Ana samun Viking 445 a cikin juzu'i 2. Masu rarrabe HB 45 da HB 45 R ana rarrabe su ta kasancewar kayan juyawa a cikin ƙirar zamani. Masu amfani sun lura da shigowa da sikirin yankan ƙwaya a cikin ƙasa, saboda sun fara zurfafa, sannan su sami ƙarfin gaske. Hannun yana da matakai uku na tsayi, zaku iya zaɓar kyakkyawan yanayi tare da kwanciyar hankali. Hakanan zaka iya kwance takaddar don kar ta hau ƙasa mai faɗi, injin ɗin zai tafi kai tsaye.

Maganin mai karfi an yi shi da aluminium, an yi tsintsiyar tsutsa daga ƙarfe na musamman, tsutsoshin tagulla ne. Yadda sauƙi mai girbin Viking yayi bidiyo yana nunawa:

Za'a iya amfani da kayan wasa masu yaduwa tare da wannan rukunin. Lokacin yin huɗar ƙasa mai laushi, zaku iya rataye lodi, amfani da tsofaffin katako, lugs, hiller da sauran kayan aiki na yau da kullun.

Bayani dalla-dalla:

  • injin - B&S I / C 450 Series (Amurka);
  • jimlar ƙarfi -3.5, tasiri - lita 1.9. s .;
  • sarrafa yanki tsiri - 25-60 cm:
  • gearbox - tsutsa tare da abin ɗamarar bel
  • zurfin hatsi - 30 cm;
  • nauyi 40 kg;
  • farashin - 35990 p.

Viking 540, mai girki sanye take da injin inci mai lita 5.5. s Naúrar tana da ƙarfi da ƙarfi, amma tana da sauƙin sarrafawa. Motocin sufuri na 20 cm a diamita, suna motsawa a filin akan masu yankan yanka. An tsara kayan aikin don yin aiki akan babban yanki tare da kamawa har zuwa cm 90. Hakanan yana da kayan gaba da juyawa da ikon yin aiki tare da kayan aikin da aka ɓoye.

Viking 540 mai shuka shine fasali mai sauƙin farawa mai karfin B&S 800 injin OHV tare da ɗumbin ɗakin ɗakin wuta na 205 cm3. Injin mai karawa hudu yana gudana akan man AI92 da AI95 gas. An hada lever gaba da gaban motsi akan abin rikewa. Ana amfani da hanyar cire silsila ta hanyar hanyar lantarki mai ɗaukar hoto.

Masu yankan suna da garanti na rayuwa daga masana'anta. Kit ɗin ya zo tare da masu yankan milling 6, tare da haɗuwa mai sauƙi ba tare da ƙarin maɓallan ba.

Samfurin yana nauyin kilogiram 56, yana da abin ninkaya.

Motocin Viking 560, masu siyarwa da nau'ikan nauyi na wannan dabarar suna amfani da motar Kohler Courtage XT6 OHV a cikin tsarin. Shaarfin shaft mai tasiri shine 2.4 kW, tare da 3000 rpm. A lokaci guda, kayan aiki suna ƙaruwa da 26%. Cutar ta canza. Ba a daidaitawa ba kuma 60 cm. An cire ƙafafun gaba kamar yadda ba dole ba, naúrar tana motsawa cikin sauƙi akan wukake. An shigar da ƙafafun taya a baya, kusa da mai aiki. Torque ana yada shi ta hanyar watsa bel din zuwa akwatin juyawa. Don haka canji a cikin motsi na aiki nodes na mai noma. Maganar da aka yi da karfe zata iya tsayayya da kowane irin kaya. Tare da duk ƙarfinsa, rukunin ya fi sauƙi fiye da HB 540, yana nauyin kilogram 46. Saitunan haɗe-haɗe zasu haɓaka ikon yin amfani da fasaha. Farashin na'urar daga masana'anta shine 38,990 rubles.

Hakanan an girka mai noman Viking 585 tare da sabon injin Kohler.Na inji na da sauƙin sarrafa ƙasa cikin sauƙi, tare da ɗaukar cm cm 85. Yana da mahimmanci don ba da ma'anar mai girki tare da kayan girke-girke saboda ƙarfinsa ba kawai lokacin wahalar bazara ba. An tsara duka layin Vikings don yin aiki mafi wahala. Zaɓin yana da alaƙa da yanayin da za'a yi aiki da kayan aiki.

Yawancin abubuwan haɗin da kuke da su a cikin kit ɗin, ana yin amfani da sashin haɓaka.

Sigogin Fasaha:

  • ingantaccen iko - 2.4 kW;
  • sarrafa yanki tsiri - 85 cm;
  • kula da daidaitawa - matsayi 3;
  • tuƙi - gudu biyu, gaba da baya;
  • gearbox - tsutsa tare da abin ɗamarar bel;
  • zurfin hatsi - 32 cm;
  • nauyi - 49 kg.

Samfurin ya kai 39990 rubles.

Maigidan Viking 685 shine yanki mafi ƙarfi da aka samarwa daga Rasha. An sanye shi da sabon rukunin wutar lantarki kuma an daidaita shi don kula da manyan yankuna. Ya bambanta da iko kawai, ballantan garma bai ƙaru ba, kuma dole ne maigidan ya yanke hukunci da kansa inda zai yi amfani da irin wannan wutar.

A ƙarshe, ya zama dole a faɗakar da masu gonar Viking game da fasali ɗaya. Wani mahimmin sashi na fasaha mai tsada shine gearbox. Sabili da haka, har ma a matakin siye, dole ne a nemi a watsa akwatin, a buɗe murfin, a tabbata cewa ta bushe. A nan gaba, ku da kanku kuna buƙatar kulawa da hatimin bawuloli. Adana kayan aiki a cikin busassun, daki mai zafi, a kalla akwati.