Lambun

Noma na kwaskwarima daga tsaba: lokacin da za'a shuka shuki da fure furanni

Yawancin lambu a cikin gadaje na filayen fure da filayen sirri suna ƙoƙarin girma furanni masu kyau da sauƙi-mai kulawa. Daga cikin waɗannan tsire-tsire shine cosmea. Hoton yana nuna cewa yana da kama da kama da kyamarori, amma ya bambanta cikin launuka masu haske da cikekken ƙyalli na ƙyalli na terryrescences. Daga wannan, kowane furen fure yana da haske kuma mai kyan gani. Yawancin lambu suna damu da tambayar yadda ake shuka kwakwa daga tsaba. Abin da kulawa da furanni ake buƙata lokacin girma a waje?

Kyakkyawan kwalliya

Tare da launuka na bakan gizo, cosmea na tunatar da lokacin bazara mai haske. Wannan ba abin mamaki bane, saboda wurin haifuwa furanni ne Mexico. Furen yana da tsire-tsire na herbaceous na dangin aster. Cosmea yana da perennial da shekara-shekara, kuma a duk faɗin duniya akwai kusan nau'ikan fure 25. An kasu kashi biyu:

  • terry;
  • Semi biyu
  • m.

Duk da asalin sa, kosmey ya da tushe sosai a cikin yanayin mu. An ci nasara cikin girma ko da a cikin latitude arewa.

Tall kwalliya ya girma zuwa 50-150 cm. Kayanta sun kasance madaidaiciya, sassauƙa da jiguwa. Suna girma m ganye mai yankan biyu. Inflorescences a cikin nau'i na kwanduna suna da kama da daisies. A diamita, sun kai 12 cm, zasu iya girma shi kadai ko tattara su cikin ɓoyayyen ƙwayar thyroid. Masu shayarwa sunyi nasarar fito da sabbin nau'ikan fure na cosmea. Yanzu tsarinta ya canza sosai:

  • magenta;
  • ruwan hoda
  • ja
  • fari
  • m
  • launin rawaya.

Furen Cosmea yana da tsaba, suna riƙe kayayyakinsu na shekaru 2-3 kuma sun dace da shuka.

Cosmea: girma daga tsaba, lokacin shuka?

Ana girma fure ta amfani da tsaba a hanyoyi biyu masu sauƙi:

  • shuka a cikin ƙasa;
  • hanyar seedling.

Idan ka zabi hanyar farko ta dasa shuki, to a farkon lokacin bazara, da zaran dusar ƙanƙara ta faɗi, tsaba da aka shuka a cikin ƙasa. An watsar da su 3-4 a saman ƙasa tare da tazara na 30 cm cm 7. Suna buƙatar a yayyafa shi da ƙasa game da cm 1 Tare da kulawa da ta dace, cosmea zai faranta tare da fure mai haske a cikin Yuli-Agusta. Idan saboda wasu dalilai a farkon bazara ba zai yiwu a shuka ƙwayar kwalliya ba, ana iya yin wannan a ƙarshen kaka kafin hunturu. Shuka tayi kanta kanta kwatsam, don haka a bazara zaka iya fitar da bakin seedlings da cire ciyawa.

Hanyar seedling ya fi rikitarwa, amma yana ba da sakamako mafi dacewa. Kuna buƙatar fara shuka tsaba a watan Maris-Afrilu. Ya kamata a bazu a saman sabon abu mai daɗaɗɗa da taushi kuma ba tare da yafa ƙasa ba.

Dole ne ya shuka shuka ta gilashi ko fim. Ya kamata a saka kwandon tare da tsaba a cikin wani wuri mai wuta tare da zazzabi na 18-20game daC. Tsaba ta fito bayan kamar kwana 7-14. Yakamata a yi shuka mai laushi sosai, a bar jerawa tsakanin ofan itacen 10-15 cm Zai fi kyau karɓi tsire-tsire kuma a ajiye akwati a ƙananan zafin jiki na 16-18game daC. Ba za ku iya yin duki ba, amma nan da nan shuka iri a cikin kofuna daban na guda 2-3 kuma bayan ɗan lokaci za su kasance cikin shiri don dasawa a cikin ƙasa.

Cosmea: dasa shuki da kulawa a cikin filin budewa

Yana da kyau zuwa ƙasa wani kosmey lokacin da barazanar bazara ta wuce. 'Ya'yan Seedlings ya isa tsawo na cm 6. Yawancin lokaci ana dasa shi a cikin rabin na biyu na Mayu ko farkon Yuni. Don namo, ya kamata ka zaɓi yanki mai cike da hasken wuta, mai kariya daga iska mai ƙarfi. Theasa ta kasance da takin zamani, tare da malalewa masu kyau. Idan ƙasa ta kasance mai ƙwazo, to, tsiron zai yi girma da sauri. Saboda wannan, babu fure mai yawa. Rijiyoyin shuka an yi su ne da zurfin 30 cm, kuma yana iya zama mai zurfi idan nau'ikan sun yi tsayi. Da farko, ana shayar da rami da ruwa sannan kuma aka dasa shuki, an ƙara gangara kuma an sake shayar da su.

Don tsayi iri na cosmea bukatar taimako. Yana buƙatar kulawa dashi gaba. Don dasa mafi kyau daji, yana bukatar tsunkule fi. Ana yin wannan lokacin da furanni suka kai girman 50 cm. Cosmei ya fara fure, wanda aka dasa tare da seedlings a tsakiyar lokacin rani.

Cosmea unpreentious ne a cikin barin, don haka ko da wani lambu mai novice zai iya jure wannan aikin. Rage shi sau ɗaya a mako, amma sosai yalwata. A ƙarƙashin kowane daji, kuna buƙatar zuba lita 4-5 na ruwa. Bayan ruwa, yana da matukar muhimmanci a sassauta ƙasa saboda tsarin tushen ya fi kyau. Kar ku manta don cire ciyawar, to, tsirin zai zama mai ƙarfi da ƙarfi.

Don duk lokacin da kuke buƙata ciyar da furanni sau uku:

  • kafin bud'ewa;
  • yayin budadawa;
  • a farkon fure.

Sama saman miya zai ba da yawan launi. A saboda wannan, ana amfani da hanyoyi na musamman, yana fesa taro mai rarrafe. Kar a wuce gona da takin don kada a cutar da shi. Fading inflorescences ya kamata a cire kan lokaci. Za a iya yanka busheshen fure, to, za su zama ƙarami kuma mai kyan gani.

A inji shi ne kusan ba ji tsoron kwari da cututtuka, shi ne sosai barga. Abinda fure yake tsoro shine slugs da katantanwa. Ana iya tattara su da hannu ko amfani da kayan aikin musamman don aiki. Treatmentaya daga cikin jiyya na iya ba da sakamako mai kyau, don haka bayan mako guda maimaita hanya.

Cosmea a gonar

Asalin asali kuma mai daɗin bayyanar cosmea ya sa ya yiwu don ƙirƙirar shimfidar wuri mai kyau wacce ba ta da kyau da kyau. Furen yana da sauki kuma yana kama da ciyayi masu ban sha'awa da lambuna. Yawancin inuwa da launuka suna haifar da shimfidar wuri mai ban mamaki, ƙirar tana da jituwa kuma mai daɗi.

Cosmei zai kasance da nau'ikan furanni na rani waɗanda su ma sun zama ruwan dare gama - chamomile, marigolds, coneflower da phlox. Alla'idodin Tall sun dace a matsayin shingedon ɓoye wuraren da ba a sani ba akan shafin. Za'a iya amfani da nau'ikan ƙarami don yin ado kan iyakoki a hade tare da sauran launuka. Tare, za su haifar da kyan gani inda kwalliya za ta yi kyau kawai.

Cosmea fure