Abinci

Yadda za a yi dadi da lafiya Dandelion jam

Dandelion jam yana da kauri, mai ƙanshi, kamar dai sunbeam mai nauyi ne a cikin kwalba. Tare da shigowar yanayin sanyi, lokacin da ake ruwa ko kuma lokacin hurawar hunturu ta busa a wajen windows, babu wani abu da ya fi kopin shayi mai dumi hade da wannan kayan zaki, tuna ranakun lokacin zafi da samun yanki mai kyau da lafiya.

Don yin matsawa daga furanni Dandelion na hunturu, ba lallai ba ne ya kasance maigidan gonar ko kuma lokacin rani. Ya isa a nemo yankin da wannan shuka ke tsiro, kuma kawai a tattara amfanin gona na furanni na rana, lura da duk amincin muhalli, sufuri da yanayin sarrafa su.

Idan, yayin tafiya daga cikin gari, kuna lura da share kwandon shara tare da rawaya, cike kwanduna, zakuyi la'akari da cewa an ba ku da kayan albarkatun don ainihin asali da jin dadi.

Ya rage kawai don koyon yadda ake yin cakulan daga dandelions domin aikinka ya zama mai daɗi, lafiya kuma tsayayyiyar isasshen lokaci ba tare da haɗarin ɓarna ba.

A cikin labarinmu ba kawai za ku sami masaniya game da girke-girke-mataki-mataki don dandelion jam tare da hoto ba, amma zaku kuma gano wasu asirin game da yadda ake adanawa da haɓaka ɗanɗano na wannan kayan zaki tare da taimakon wasu samfurori.

Yadda Ake dafa Dandelion Jam Wani Recipe mai Sauƙi

Bari mu fara saninmu da labarin yadda ake dafa jamelion jam bisa ga mafi sauƙin girke-girke wanda kowa, har ma da mai son novice, zai iya sarrafawa.

Don haka, bari mu fara:

  1. Mataki na 1. Wajibi ne a tattara dukkan kayan masarufi. Suna da sauki sosai - Waɗannan sune shugabannin kawuna na dandelion (suna buƙatar akalla 400 - 500 guda), tsaftataccen ruwa mai tsabta - kofuna waɗanda 2 na 250 ml da sukari - yashi a cikin adadin 7 kofuna.
  2. Mataki na 2. Shirya kayan albarkatun - wanke furanni a ƙarƙashin ruwa mai gudu, bushe tare da tawul kuma yanke duk wani ɓangaren wuce haddi.
  3. Mataki na 3. Sanya dandelions a cikin tukunya ko kwano kuma ku zuba adadin ruwa da aka nuna a cikin kayan. Rufe kuma barin dare.
  4. Mataki na 4. Da safe, ba tare da girgiza abubuwan da ke ciki ba, kawai kunna wuta a ƙarƙashin akwati tare da matsawa ta gaba, kawo tafasa da tafasa ba fiye da minti 2 - 3 ba.
  5. Mataki 5. Bar ɗan kadan don nace da kwantar da hankali, sannan zuriyarta ainiyar da ke da colander, strainer tea ko kuma wani tsinke mai tsabta. Karka manta ka cire fure da kansu domin matsakaicin adadin kayan kwalliya da lafiyayyen abinci ya shiga cikin kayan mu.
  6. Mataki 6. Zuba dukkan sukari cikin ruwan da aka matse, sake sake tafasawa kuma a bar dafa na mintina 7 ƙarƙashin murfin kuma a cikin tsananin zafi.
  7. Mataki na 7. A ka’ida, jam ɗin dandelion ya shirya, amma idan kana son daidaito mai kauri, maimaita tafasa 1 zuwa 2 sau na mintina 5.
  8. Mataki na 8. Zuba abin da ya haifar a cikin kwalba mai taushi kuma mirgine shi ko kuma kawai rufe shi da takarda takarda lokacin farin ciki. Kuna buƙatar adana kayan abincinmu a cikin wuri mai sanyi da duhu, kuma idan baku yi amfani da murfin ba, to a cikin firiji.

Don shirya madaidaiciyar madaidaiciya, ana amfani da furannun furanni waɗanda aka zaɓa tare da sepals, amma ba tare da mai tushe da ganye ba. Girbi tsire-tsire zai fi kyau a ranar bayyanar Mayu, lokacin da kwanduna ke buɗewa. Kuma tabbatar za a zabi wuraren da ba a barin wuraren masana'antu da manyan hanyoyi.

Dandelion jam tare da lemun tsami

Girke-girke namu na gaba zai zama jamelion jam tare da lemun tsami. Lokacin da aka haɗu da wannan 'ya'yan itacen Citrus, ƙoshin zahiri ba kawai ya sami farin ciki mai kyau ba, har ma ya zama mafi amfani, saboda yana ƙaruwa da mahimmancin bitamin C, wanda ke kuɓutar da mu daga cututtukan hoto da yawa kuma yana ƙarfafa rigakafi.

Sinadaran

  • Kwanduna 400 na cikakke;
  • lemun tsami-matsakaici - 1 - 2 inji mai kwakwalwa ;;
  • sukari - kasa da kilogiram 1, kadan kadan;
  • tsarkakakken ruwa - 0.5 l.

Matakin farko na shirye-shiryen wannan zabin na jam daidai yake da na girke-girke na baya - ana buƙatar furanni, an tsabtace turɓaya da datti, zuba ruwa kuma bar shi daga sa'o'i da yawa. Bayan haka, ƙara lemun tsami, a yanka a cikin manyan guda, tare da fatar zuwa kwanon rufi, tafasa, kashe wuta kuma ajiye a ƙarƙashin murfin har sai yayi sanyi. Wannan lokacin ya zama dole domin lemun tsami ya isar da dukkan dandano da kamshin sa. Sa'an nan abin da ke ciki dole ne a share, ƙara sukari da dafa kamar yadda talakawa jam - a kan zafi kadan, tafasa zuwa da ake so digiri da yawa.

Idan ba a samo lemun tsami a cikin girkin ku ba, kuma duk abin da aka tattara don dandelion jam, zaka iya amfani da citric acid na yau da kullun. Don adadin da aka nuna a cikin girke-girke, kuna buƙatar rabin teaspoon na foda abinci mai abinci. Yi imani da ni, dandelion jam tare da citric acid ba zai zama mafi muni ba lokacin amfani da 'ya'yan itace sabo.

Dandelion jam tare da orange

Fasaha don yin ƙanshin dandelion mai ƙanshi tare da ruwan lemo bai da banbanci da hanyar lemun tsami. Amma, akwai asiri guda ɗaya, sanin cewa zaku sami ƙanshin da ba za a iya kwatantawa ba wanda zai jawo hankalin duk membobin gidan da ke sha'awar zuwa ɗakin dafa abinci a matakin dafa abinci. Kuna son ganowa? Sai shirya:

  • babban sinadaran an shirya furanni Dandelion, misalin tukunyar lita uku;
  • ruwan 'ya'yan itace cikakke - guda 3;
  • ruwan 'ya'yan lemun tsami guda;
  • ruwa - 1500 ml;
  • sukari - 1500 kg;
  • cardamom - wannan shine "sirrinmu", saboda idan aka haɗa shi da ƙanshi na 'ya'yan itatuwa Citrus, wannan ƙanshin yana ba da ƙamshi, ƙanshi mai daɗi ga kowane tasa - 3-4 na tsaba.

Mun sanya ruwa tare da dandelions, wanda an riga an saka shi aƙalla awanni 6, akan wuta kuma a kawo tafasa. A halin yanzu, wanke ruwan orange kuma a yanka shi, cire tsaba da kuma jijiyoyin. Ba a bukatar a fitar da zakkar, ya isa a wanke sauran ragowar abubuwan da ake amfani da su wajen jigilar 'ya'yan itatuwa citrus daga kasashen kudancin.

Tsarin 'Cardamom' na buƙatar a murƙushe shi da wuƙa, kawai ta latsa su ɗakin kwana tare da mashin, ko amfani da turmi na musamman. Kuna iya amfani da ganyen murɗaɗɗa, amma idan kuna shirya babban adadin matsawa don ƙanshin ƙanshin bai hana sauran aromas ɗin ba.

A cikin ruwan tafasasshen ruwan fure, kara orange da kayan yaji, a tafasa kamar na mintuna biyu, kashe shi kuma a bar shi yayi tsawon awa 5 zuwa 6. Zai dace don fara dafa abinci da yamma, saboda ku ci gaba da aiwatar da safe.

Dole ne a tace ruwan da aka gama dashi, a lullube shi da sukari sannan a dafa shi da yawa. A mataki na karshe, mintuna 10 kafin kashe wuta, ƙara ruwan lemon tsami sabo-sabo a cikin mawuyacin hali - nan da nan za ku ji yadda 'ƙyanƙyashe' take da ƙanshin kayan zaki.

Wasu matan gida ba sa cire garin lemun tsami daga kayan aikin, sai dai a dafa su da shi har sai askin ya yi laushi. A wannan yanayin, jam ɗin da ya ƙare ba zai zama m ba, amma daga wannan - babu ƙarancin dadi.

Dandelion jam ba tare da dafa abinci ba

Idan burin ku shine adana adadin bitamin mai amfani da aka ba dandelion ta hanyar magani, to muna ba ku shawara ku shirya zaƙi daga gare shi ba tare da amfani da maganin zafi ba.

Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu don yin jam ɗin dandelion ba tare da dafa abinci ba, bambanta a cikin hanyar da ake sarrafa kayan albarkatun ƙasa da kuma kayan abinci. Zamuyi magana akan kowannensu.

Na farko hanyar matsawa ba tare da tafasa ba

Kuna buƙatar:

  • shirya furanni Dandelion, ba tare da mai tushe da sassan kore ba - rabin kilogram;
  • sukari - 750 - 800 g.

Hanyar dafa abinci:

  1. Tsararren bushe inflorescences an sanya shi a cikin kwalba na lita uku a cikin yadudduka, alternating with granulated sugar.
  2. Hermetically rufe akwati tare da murfi kuma sanya shi a cikin bushe, duhu wuri.
  3. Sau ɗaya a rana, haɗa abin da ke cikin tukunyar.
  4. Kwana uku bayan haka, a ƙarƙashin rinjayar sukari, tsire-tsire zai saki duk ruwan 'ya'yan itace, ya zauna kawai don ware ɓangaren ruwa kuma ya zuba shi cikin kwalba mai tsafta.

Jam wanda aka shirya ta wannan hanyar ya kamata a ajiye shi a cikin firiji na musamman a ƙarƙashin murfin nailan. Lingauki wadataccen samfurin samfurin ajiya na dogon lokaci ba da shawarar ba.

Na biyu hanyar matsawa ba tare da tafasa ba

Abubuwan da aka yi amfani dasu a cikin wannan girke-girke basu da madaidaicin ma'auni. Kuna iya dafa abincin da kuke so da yawan adadin abubuwan da aka gyara:

  • kwandon dandelion;
  • sabo zuma.

Hanyar dafa abinci:

  1. A ware furanni, cire kwari, a wanke sannan a bushe sosai.
  2. Niƙa albarkatun ƙasa da aka yi ta amfani da fenti ko ta musamman kayan sarrafa abinci.
  3. Sanya taro furen a cikin kwanon opaque. Zai fi kyau amfani da laka ko yumbu mai murfi da murfi.
  4. Zuba tare da zuma, Mix sosai.
  5. Bari shi daga kwanaki 3.

Super bitamin jam daga dandelions ba tare da dafa tare da ƙari na zuma a shirye!

Dandelion jam a matsayin magani ga hanta

Yanzu da muka san yadda ake yin ƙamshi daga dandelions, dole ne a faɗi cewa wannan abincin na ɗabi'a ba wai kawai zai iya ninka teburinmu a cikin kayan zaki ba, har ma ya zama likita na ainihi don cututtuka da yawa na jiki.

An san cewa don dalilai na magani, ana amfani da daskararre jam don anemia, don haɓaka rigakafi, daidaita daidaituwar jini, amma hanta ɗaya daga cikin abubuwan da ke kula da ƙwayar.

Tablespoonsaya daga cikin tablespoons na dandelion jam a kan komai a ciki na iya zama mai biostimulant mai ƙarfi wanda zai taimaka ƙwayoyin hanta su sake farfadowa da sauri bayan yanayi mai raɗaɗi.

Ga wadanda suka damu da lafiyarsu, mun sanya girke-girke na dandelion jam don maganin hanta.

  1. Finely sara 500 guda na shirye inflorescences.
  2. A wanke a kuma fasa lemun tsami.
  3. Haɗa kayan da ke cikin kwanon rufi zuwa murfi. Zuba tare da lita ɗaya na ruwa mai tsabta. Daidai ne, kuna buƙatar ɗaukar ruwa mai kyau, mara kyau daga ƙazanta da abubuwa masu lahani. Amma, idan baku da irin wannan damar, yi amfani da ruwa mai tsabta mai tsafta.
  4. Sanya kwandon a cikin duhu, sanyi mai bushe a bushe don nace a rana, lokaci-lokaci yana motsa abinda ke ciki.
  5. A tsawon lokaci, sanya kwanon rufi a murhun, kawo zuwa tafasa da dafa kan zafi kadan na minti 20. Tabbatar cewa furanni da lemun tsami ba su tsaya a ƙasan ba, a sa su a lokacin dafa abinci.
  6. Sanya kilogram ɗaya na sukari a cikin kwanon sannan a ci gaba da dafa abinci na wani mintina 15.
  7. Kashe wuta kuma bar don kwantar da hankali gaba ɗaya.
  8. Bayan haka, a hankali a hankali, a watsar da wainar da lemun tsami, sai a sake tafasawa na mintuna 5 zuwa 7 ko kuma daidaituwar da ake so.
  9. Jam yayi kama da sabbin zuma mai fure a cikin bayyanar. Za a iya rufe ta a cikin kwalba na haifuwa ko kuma a fara dandanawa.

Mutanen da suke da mummunar matsalolin hanta, irin su hepatitis ko cirrhosis, ba shakka ba za su iya dogaro da kayan sihiri na ganyaye da tsirrai kawai ba. Wajibi ne a sha maganin da aka tsara, cire barasa kuma a bi ka'idodin tsarin abinci mai lafiya. Kuma maganin ganye zai zama mataimakiyar ku ta hanyar zuwa murmurewa.

Kamar yadda kake gani, yin dandelion jam bisa ga girke-girkenmu mai sauki ne. Babban abu shine samun wuraren tsabta, wuraren da ba a cika tarko ba inda zaku iya tattara furanni da yawa. Bari ya kasance makiyaya, farin ciki na daji ko kuma bankunan kogin, wanda yake nesa da hayakin birni, saboda dandelions, kamar namomin daji, suna iya shan amfani ba kawai ba, har ma da abubuwa masu cutarwa daga ƙasa, ruwan sama ko ƙwarin sunadarai zuwa cikin yanayin. Amma, idan kun sami irin wannan wurin kuma ku tattara amfanin gona mai yawa daga waɗannan kwanduna na rana, tabbatar da yin amfani da su don shirya mai daɗi, kuma mafi mahimmanci yana da amfani sosai. Yana da kyau sosai don ciyar da maraice na iyali tare da kofin shayi tare da ƙanshin dandano na ƙanshi.