Lambun

Bellar farauta ta DIY don 'ya'yan itace

An fara daga kwanakin farko na dumi, yawancin kwari suna kunnawa a cikin ɗakunan rani, wanda ke haifar da babbar barazana ga lafiyar shuka da girbin nan gaba. Belts na farauta da kansu da aka yi akan bishiyoyi 'ya'yan itace zasu taimaka kare gonar daga kwari.

Menene wannan ƙirar tayi kuma menene manufarta?

Akwai zaɓuɓɓukan ƙira da yawa don belts na farauta, amma mafi yawan lokuta yana kama da tsiri-tsinkaye da aka tsayar dashi a akwati na itacen. A matsayin kayan don irin wannan kariyar, ana iya amfani da abubuwa da yawa, alal misali, fim mai ɗaukar nauyi ga itace, roba mai kumburi, ulu gilashi, kayan da ba a saka ba.

Dalilin yin amfani da belts na farauta akan bishiyoyi 'ya'yan itace

Ya danganta da zanen, irin wannan kariya daga bishiyoyin 'ya'yan itace daga kwari suna ba ka damar:

  • da tattara rayayyun kwari masu motsi daga ƙasa zuwa kambi, don haka ne mazaunin bazara zai iya lalata su;
  • kare caterpillars, tururuwa, kwari ko larvae tare da abu mai ɗorewa ko maganin kwari wanda aka shafa wa bel ɗin.

Saboda gaskiyar cewa bel ɗin na iya kasancewa akan bishiya daga farkon bazara zuwa ƙarshen kaka, yana da tasiri a kan ba wai kawai waɗannan kwari da ke motsawa zuwa kambi daga saman ƙasa ba ko kuma sun sauka don ƙarin matsuguni. Zai taimaka sosai rage yawan kowane nau'in larvae, yana ɓoye a ƙarƙashin haɓarin cherries, pears, itacen apple ko wasu bishiyoyi.

Wannan ya shafi cikakkiyar ma'anar yaƙi da ƙwaro a kan bishiyun 'ya'yan itacen pears da itacen apple. Larvae ajiye ta kananan kwari suna lalata buds daga ciki, wanda hakan ya haifar da raguwar adadin ƙwayoyin.

Wani maƙiyin gonar shi ne irin ƙwaro. Kudancin sa yana daɗaɗa motsi a ƙarƙashin haushi, yana raunana itacen har ma yana kaiwa ga mutuwarsa. Yadda za a magance ƙwaro irin ƙwaro a bishiyoyi 'ya'yan itace? Baya ga amfani da magungunan kashe kwari koyaushe ba a lokacin yaduwa da sakin kwaro ba, za a iya amfani da belts na farauta don dakatar da kwari.

'Ya'yan itacen' ya'yan itace-da-kare kawai don belts na farauta saboda gaskiyar cewa a lokacin bazara-bazara lokacin rani yawancin kwari masu rarrafe sun ragu sosai. Amma shin zai yiwu a sarrafa aphids akan bishiyoyin 'ya'yan itace bisa ga ƙirar tsarin tsarin farauta?

Haka ne, kodayake aphids na iya tashi daga shuka zuwa shuka, don mafi yawan bangare, tururuwa suna ɗaukar ta. Saboda haka, talakawansu akan harbe-harbe matasa, ganye petioles kuma akan buds sun zama babba. Idan kun shawo kan tururuwa, to adadin aphids zai ragu da gaske.

Yadda ake yin bel farauta domin itace?

Abubuwan zane waɗanda za a iya yin su daban-daban daga kayan da aka gyara sun kasu kashi uku.

Bry na farauta mai mahimmanci tarko ne da aka tsara don dakatar da kwari a kan hanyarsu zuwa saman da tushen abinci. Hanyar kare bishiyoyi daga kwari a nan ta ƙunshi ƙirƙirar matsala, da kai wanda kwaro ya kasa ci gaba da hanyar.

Zai iya zama santsi mai santsi na filastik a hankali tsaftatacce zuwa ga akwati da kwarangwal rassan, ko kowane nau'in ƙira a cikin hanyar funnels, cones ko skirts. Yadda ake yin ɗamarar farauta don itacen itaciya na ƙarshe, mafi inganci iri-iri?

Tsarin aiki:

  1. Ga ƙananan tsire-tsire, saman kwalban filastik na ƙananan iko ya dace.
  2. A baya, ana tsabtace fasa da lalacewar haushi tare da yumɓu.
  3. Bayan yanke ganga tare da cire ƙasa, an saka bel bel a kan akwati tare da kararrawa zuwa ƙasa.
  4. An tsayar dashi sosai a 70-80 cm daga ƙasa tare da tef ko tef, saboda kwari ba su da damar ci gaba da hanyar.
  5. Yayinda suke tattarawa a ƙarƙashin mazugi na kwari, suna buƙatar cire su da lalata. A matsakaici, yawan aikin shine kwanaki 10-14.

Haka kuma, zaku iya yin bel din farauta don itacen 'ya'yan itace da hannayenku, wanda aka yiwa jagora kai tsaye zuwa sama.

Abubuwa masu ƙarfi da na fibrous suma suna taimakawa jinkirta motsi na kwari. Don bel ɗin farauta, zaku iya amfani da m murɗa, roba mai kumburi ko ulu mai ma'adinai, wanda aka lulluɓe a kusa da akwati kuma an ɗaure shi sosai a matakin 70-100 cm daga ƙasa.

Wani nau'in amfani mai amfani shine belts na farauta da kuma nau'i na tsiri don itace da aka bi da magungunan kwari. A wannan yanayin, kwari ba su kwance a kan tef, amma sun mutu, sun faɗi ƙarƙashin kambi. Kodayake ba lallai ba ne don tsaftace irin wannan na'urar, har yanzu ya zama dole don sabunta impregnation.

Amma mafi mashahuri su ne belts farauta bel tare da m Layer amfani. A matsayin tushen wannan kariya ta shuka, zaku iya ɗaukar fim, kayan da ba a saka ba, kwali ko takarda mai kakin zuma.

  1. An shirya tsiri a kan ganga da aka riga aka sarrafa.
  2. Bayan haka, ana amfani da lokacin farin ciki na matsi na musamman akan shi. Idan ba zai yiwu ba a nemo man ƙwari don kwari, abun da ke ciki don ƙwaƙwalwa ya dace.
  3. Sauya murfin a kalla sau ɗaya a wata.

Wannan nau'in bello na farauta na iya zama da amfani tun daga farkon bazara zuwa farkon lokacin hunturu, ta yadda zai iya kawar da kwari iri-iri. Idan tushen ya zama mai hana ruwa, abu mai jurewa, to ana iya amfani dashi akai-akai, kawai ana canza kullun adin ne kawai.