Furanni

Lauyann (matthiola)

Akwai ingantaccen bayani daga bayanan tarihi wanda a ƙarni na 19 waɗannan kyawawan furanni suka girma a cikin kowane lambun. Amma a kan lokaci, masu ba da izini sun bar lambuna a ƙarƙashin ɓarna na brothersan’uwa masu halaye. Wannan gaskiyar abin bakin ciki ne. Amma a wasu ƙauyukan har yanzu kuna iya ganin Mattiola Levka a yau. Ee, kuma yadda ba za a yi girma ba, saboda yana ba da ƙanshin ban mamaki wanda zai iya gasa tare da kowane turare.

A yau, a cikin kayan ado na fure, irin wannan nau'in kamar launin toka-gashin gashi ko matthiola mai launin toka ya fi zama ruwan dare. Levka bazara shine tushenta kuma ya fi yawa a cikin gadaje na fure.

Levkoy fure tare da furanni daban-daban, akwai masu sauki, haka kuma terry. Launuka suna da launuka daban-daban kuma suna da ƙanshin ban mamaki. Tabbas, terry na fikafikan hagu ya cancanci ƙarin kulawa. Kuma wannan ba abin mamaki bane, saboda ba kamar furanni masu sauƙi ba, waɗannan sun fi kyawawan abubuwa kuma suna girma da yawa. M - kawai har zuwa kwanaki 5, kuma terry na iya Bloom na makonni uku. Dankin yana nuna duk kyawawanta na fure tun daga farkon bazara har zuwa ƙarshen kaka.

Abin da kuke buƙatar sani lokacin da kuke haɓaka wannan mu'ujiza mai ƙyalƙyali da abin mantawa? Abubuwan da ke cikin abubuwan Levkoy ba su da ƙaranci: ka sa ido a ƙasa domin kada ya bushe kuma ya rabu da ciyawa mara amfani. Matsalolin suna da ɗan bambanci - ba shi da haɗari don shuka seedlings da kuma samun nasarar dasa shi.

Yadda ake girma Levka

Wannan fure wata itaciya ce mai matukar girman gaske. Levkoy-terry yana da kyau sosai sabili da haka kusan dukkanin masu noman furanni suna son shuka shi. Amma a nan yaudarar da kama: furanni na wannan nau'in ba su da wuya, ba su kawo tsaba kuma, gwargwadon haka, Bloom sau ɗaya kawai. Amma akwai mafita: ana iya samun tsaba don namo furanni mai ban sha'awa daga hannun hagu mai sauƙi. A bisa ka'ida, ana bred don wannan dalili, kuma sunan su shine gwaji. Tsaba daga irin waɗannan gwaje-gwaje sune terry da sauki. Ba su da bambance-bambance, sabili da haka, ana shuka su duka, kuma da zuwan cotyledonous ganye ya rigaya ya yiwu a ware su. Yawancin nau'ikan irin wannan fure a wannan lokacin suna da terry. A cikin matasa terry tsire-tsire, ganye suna haske kore kuma seedlings kansu sun fi girma fiye da yadda aka saba.

Akwai wasu ƙarin wuraren yadda za a samu kuma ba ganimar ƙoshin lafiya tare da hagu.

Akwai wata muhimmiyar ma'ana a cikin narkarda irin wannan furanni, a ka’ida, wannan ya shafi kowane wakilin gicciye, a lokacin da suka yi girma ba su da zafi. Yana cikin wannan wani lokacin cewa dalilin mutuwar seedlings girma a gida yana ɓoye. Wani zaɓi mai ban sha'awa shine shuka tsaba a cikin wuri mai sanyi, alal misali, a cikin gidan kore, har sai cucumbers da tumatir har yanzu suna mamaye wurin.

A lokacin da dasa shuki levkoy a buɗe ƙasa, ya fi kyau zaɓi wuri mai duhu da tsirara. Tsarin aiki tare da ƙasa mai laushi na matsakaici cikakke ne don wannan. Dankin ya fi son wadatar ƙasa, ƙasa mai ba acidic.

Bai kamata ku girma irin wannan fure ba a cikin inda wakilan tsire-tsire masu tsire-tsire na bishiyoyi, musamman, kabeji, suka yi girma. Levkoy na iya kamuwa da cutar fungal (keɓaɓɓiyar keel), wakili na abin da ke kwance cikin ƙasa shekaru.

Don sha'awar kyakkyawa da Lefke a watan Yuni da kuma numfashi a cikin ƙanshi mai ban sha'awa, ana buƙatar tsaba a tsakiyar Maris. Da zaran ganyen farko na farko ya bayyana, dole ne sai an yi wa tsire-tsire. Ya kamata ya zama cikakkiyar takin zamani. Duk da haka, don duk tsawon lokacin seedling girma, prophylaxis a kan kafa na fata wajibi ne. Don yin wannan, shayar da tsirrai tare da maganin rauni na potassiumgangan.

Idan seedlingsan seedlings da ke hagu sun sami kyakkyawan tasirin, to, ba tsoron daskarewa ko da digiri -5.

Zai fi kyau dasa tsire-tsire da yawa a cikin rami sau ɗaya, maimakon dasa ɗaya a lokaci guda. Don haka, ba lallai ba ne don magance bakin ciki daga baya, saboda a wannan yanayin yana juyar da wani abu kamar gida.