Gidan bazara

Sa shimfidar DIY DIY zai yi nasara idan kun bi umarnin

Kuna so ku canza bene, amma kuna tsoron cewa zai biya da yawa? Yankin kwanciya da kansa yana da sauki da sauri. Zai taimaka wajen adana lokaci da kuɗi. Babban abu shine bin ka'idodi, kuyi hankali kuma kuyi shiri don aiwatarwa.

Matakan aiki

Ana shigar da allunan laminate a matakai da yawa, kowannensu yana shafar ingancin aiki da rayuwar sabis na sabon bene.

  • shiri na tushe don shafi;
  • kwanciya daga cikin ruɓaɓɓen Layer;
  • hawa dutsen;
  • shigowar allon katako.

An sanya laminate tare da kebul na musamman, wanda ke ɗaure sassa kusa da sassan. Yin kwancen hannu tare da hannuwanku tare da umarnin mataki-mataki-kowa zaiyi shi. Ba a buƙatar ilimi da fasaha na musamman don wannan ba.

Abin da kayan aikin da kayan da ake buƙata

Kafin sanya laminate, pre-dafa:

  • matakin;
  • jigsaw;
  • manual hacksaw ko grinder;
  • guduma guduma;
  • santimita wedges;
  • mai mulki / santimita / murabba'in;
  • shimfidar shimfidar ƙasa;
  • kwanduna, sills;
  • wedges;
  • alama.

Don kada aikin yayi a banza, duk dokoki da jerin ayyukan ya kamata a kiyaye su sosai.

Tsarin Gida

Kafin ka shimfiɗa laminate da kyau, shirya ƙaramin matakin. Idan bakada gyara a saman kasan, toshe zai “yi tafiya”. Shigarwa ya ƙunshi haɗa bangarori a jere da kulle su da makullai. Lokacin kwanciya, ba za'ayi ƙarin gyaran bene ba ko dai a kan katako ko kuma zuwa ƙasan da ke ƙasa. Sabili da haka, tsawon lokacin kwanar laminate zai wuce ya dogara da shiri na bene mara tushe.

Ko da menene kayan subfloor, sun daidaita farfajiya, kusa da fashewar abubuwa da abin fashewa. Za'a iya yin wannan, kamar sanya laminate, da hannuwanku.

Lokacin matakan, ba a yarda da bambanci a cikin karkatar da saman sama da mm 4 ba. Babban bambanci a matakin shine 2 mm.

Idan gangara ya wuce 4 mm:

  • kulle-kullen tilon sun zama sako-sako, karya tare da lokaci
  • fasa ya bayyana tsakanin bangarori;
  • kayan daki ne mai laushi;
  • kofofin a cikin kabad suna fara buɗewa ko ba sa rufewa;
  • benaye masu daskararru yayin tafiya.

Bayan yin sama da ƙasa, ana yin ayyukan ƙarshe:

  1. Ana zubar da bene na kankare tare da kammalawa ko sanded.
  2. Abun yadudduka-yashi yana hade da na share fage. Wannan yana hana ƙurar ciminti kuma yana kiyayewa daga mayyar mara kyau lokacin tafiya.
  3. An shimfiɗa katako na katako tare da ɗan gora, yana yanke abubuwa marasa lalacewa. An rufe fasa daga putty.

Linoleum baya buƙatar shiri na musamman don sanya ladin. Idan ya cancanta, murfin linoleum ya shiga.

Layer insulation

Kafin shimfiɗa laminate, an saka kayan kwanciya a kan ƙarafan ƙarfe na ƙasar. Yana yin ayyuka da yawa:

  • yana kare ƙananan layin katako na laminate daga hulɗa kai tsaye tare da cakuda-yashi;
  • yana kare faranti daga danshi;
  • yana aiki a matsayin mai hana sauti;
  • aligns daga micro-incline;
  • hidima a matsayin mai hita.

Katako, ƙananan benaye da tsoffin linoleum basu buƙatar samun shinge.

Kamar yadda ake amfani da keɓaɓɓu tsakanin keɓaɓɓiyar da ƙasa:

  • yadawa membrane;
  • kunshin filastik;
  • yi / takardar EPSP;
  • kayan kwalliya na musamman;
  • kunshin kumfa.

Thicknessaƙƙarin murfin dawowa ya dogara da kauri daga cikin bangarorin. A cikin fasfot ɗin samfurin, ana nuna kauri daga cikin farashi tsakanin manya da ƙananan matakan. Don bangarori 9 mm lokacin farin ciki amfani da mai kare 3 mm. Ba a gyara matattarar insulator ba.

Abinda ya kamata nema kafin kwanciya

Lokacin sanya lalat, ba a yarda da maƙalilin gicciye ba. Dole ne a sami rata tsakanin haɗin haɗin. Masu sana'a suna ɗaukar bangarori da ke la’akari da keɓaɓɓun tekunan suna matakin matakin tsakiyar bangarorin da ke kusa da su. Lokacin aiwatar da aiki ta hanyar yan koyo, wannan doka ba ta da ladabi; an yarda da teams a matakin 1/3 na kwamitin. Wannan hanyar tana adana abu.

Shigarwa da lalat akan bene na katako yana da ƙima ga wurin da ke kasan tushe.

Lokacin yin lissafin adadin kayan, ana yin la'akari da amfani don rage girman bangarorin da ke kusa da bangon.

Don shirya don shigarwa, an yanke ramuka kewaye da bututu 1 cm a diamita mafi girma daga diamita na bututu. An rufe haɗin tare da bututu tare da keɓaɓɓen laminate na musamman ko an rufe rami tare da manne / putty. Mafi kyawun zaɓi shine putty farko, a saman kushin.

Kafin sanya laminate, datsa bangarorin daidai. A kan wannan, kada a yi amfani da abin ɓarke. Yana keta ƙarancin kariya daga farantin. Don yanke sassan bangarori ta amfani da jigsaw na lantarki ko miter saw.

Zaɓi zaɓin laminate, yi la'akari da cewa kafinta ba ya shafar ingancin. Panasassun bangarori iri ɗaya ne kamar na bangarorin bakin ciki, amma sun fi tsada.

Maƙeran suna yin wasu faranti tare da rufin murfin ƙananan murfin. A irin waɗannan halayen, ba a saka Layer rufin a ƙasa ba, an iyakance shi ga fim don kare shi daga danshi.

Idan an aiwatar shigarwa a cikin hunturu, bazaka iya amfani da laminate nan da nan bayan sayan ba. An ba da kayan lokacin don kwantawa a cikin ɗakin don zafin jiki ya zama iri ɗaya kamar yadda yake a cikin gidan. Don lokacin dumi, wannan ba lallai ba ne.

Zai fi kyau saya nan da nan adadin kayan da ake buƙata, la'akari da wadatar jari don datim. Idan yayin aikin don sayan ƙarin abu, bayyanar ta na iya bambanta da babba.

Lokacin zabar bangarorin, kula da kuɗin don yankin na ɗakin. Wasu masana'antun suna nuna yawan 2 m², wani ɓangare na 2.7 m².

Matakan-mataki-mataki don shimfida shimfiɗar shimfiɗa ƙasa

Akwai ɗorawa kai tsaye da kuma diagonal kwanon rufi. Hawan kai tsaye a layi (layi ɗaya zuwa bango) ita ce hanya mafi sauƙi don shimfiɗa bene. Hanyar diagonal tana buƙatar gwaninta, ƙarin kayan amfani. Bayanin shahararren taron jama'ar farantin ruwa ana yinsa ta hanyar gaskiya cewa tare da irin wannan bene ana iya ganin dakin da yawa.

Kai tsaye kai tsaye

Dora kanka rectilinear kwanciya na laminate tare da umarnin mataki-mataki-mataki akan bidiyon:

Kashe mataki-mataki-mataki:

  1. Farfajiyar bene mai laushi ya lullube ta, an rufe ta da na farko.
  2. Bayan datti ta bushe, an shimfiɗa rufin rufi. Akwai hanyoyi guda biyu don aiki tare da rufi. Ana sanya shi nan da nan a duk faɗin ƙasa ko a sassa, kamar yadda aka sanya laminate. Hanyar ta biyu an fi so, tunda a wannan yanayin ana kiyaye tsabtar cikin aminci. An sanya mai kara tare da karamin kusanci zuwa bango, ba tare da gyara ba. Idan ɗakin yana a ƙasa mai tushe, ana sanya ginin polyethylene a ƙarƙashin rufi. Zai kare ƙananan ɓangaren murfi daga danshi daga labulen. An shirya fim din.
  3. An yarda da cewa teams ɗin tsakanin keɓaɓɓe na lalat ɗin ya zama daidai da wutar. Amma wannan doka ba ta da daraja kuma ana aiwatar da shigarwa ba tare da mai da hankali kan haske ba.
  4. Shigowar bangarorin yana farawa bayan shigowar wedges zuwa bangon ƙarshen bangon.
  5. Yanke ½ daga duk ɓangaren farantin kuma shigar da kwamiti na farko. Sanya layi na farko. An yanke sashi mai ƙima ga girman da ake buƙata.
  6. Kulle jere na biyu da farko ba tare da kullewa ba. Kowane farantin ya kamata a shigar da la'akari da wurin haɗin gwiwa. Ba a yarda da haɗin giciye ba a cikin gidajen abinci. Extremeararrafan faranti ana datti yin la'akari da haɗin haɗin a matakin ½ ko 1/3 na farantin m. Bayan an gama jere na biyu, an rufe ɗayan na biyu a cikin kulle-kullen farkon jere. Gyara haɗin a cikin motsi mai kyau. An yanke ɓawon guduma tare da guduma gudar amfani da keɓaɓɓen sikeli.
  7. Bayan hawa 2 layuka, duba matakin. Idan ya cancanta, an kwance faranti tare da guduma.
  8. A hankali sa duka bene.
  9. Don haɗawa da bututu tare da jigsaw, an yanke rami wanda diamita 1 cm ya fi girma da girman bututu. Ana buɗe saman bude tare da manne ko putty.
  10. An gama layin gamawa ta amfani da wedges da ke kan bango. Idan ya cancanta, ana yanke bangarorin laminate ba kawai a keɓaɓɓun ba, har ma da sauran.

Bayan an sanya bene, an shigar da allunan siket da sills. Don wannan, ana amfani da firam na musamman. Gyara allon katako zuwa bene bai gudana ba. Allon katako na katako ya dace da bango mai santsi. Don saman da ke da ƙananan lahani suna amfani da allon siket na filastik. Resofar hanyoyi zaɓi ɗaya ko biyu.

Rage Diagonal

Farawar farko tana kama da wacce aka yi tare da shigarwa kai tsaye. Kwancen DIY diagonal na laminate akan bidiyo:

Bayan shiryawa da shafi tare da rufi, ana aiwatar da kafuwa farawa daga kusurwa.

  1. A kusurwar ɗakin, suna alamar kusurwar 45 ° kuma suna yin alamar ƙasa. Wannan layin kamun kifi ne ko alama.
  2. Dole a yanke bangarorin da suka haɗu da bango. Wannan ya haɗu da haɓaka yawan amfani da laminate ta kashi 8 - 10%.
  3. An saita farantin da aka datse akan bango, sannan an tsara jeri na farko. Ana aiwatar da shigarwa ta hanyar duba kusurwar 45 °. An yanke matsanancin panel a wani kusurwa kuma an sanya shi a kan bango.
  4. Lissafi layi na biyu, ba tare da gyara da yin la'akari da wurin da tagwayen suke ba. Bayan an tabbatar da wurin da jere na biyu, an gyara shi tare da kulle-kulle.
  5. A hankali cika ɗakin duka. Duba kusurwar shigarwa a kai a kai.
  6. A wurare tare da bututu, suna yin daidai kamar yadda tare da saka kwanon kai tsaye.
  7. Bayan an gama shigarwa an kammala shigowar allon katako.

Masters suna ba da shawara don fara shimfiɗa dukkan gutsutsuren, sannan kuma shigar da sassan yankan da suke haɗe da bangon.

Yingaukar kai da sabon bene ba shi da wahala kuma, bisa ga fasaha, zai samar da sakamako mai kyau. Don sanya lalat tare da hannuwanku, ya isa kuyi haƙuri kuma kuyi kyakkyawan aiki a kowane mataki.