Abinci

Kyautattun abubuwa masu ban sha'awa a cikin 'yan mintoci kaɗan - yin burodi a cikin kwanon rufi

Babu kullun murhu a kusa, ko kun tafi kuma kuna son haskakawa tare da sa hannu akan kwano. Gasa a cikin kwanon rufi zai taimaka muku. Yana dafa abinci da sauri, yana jin daɗin abincinta, kuma baya da ɗanɗano fiye da yin burodi a cikin tanda.

Donuts: yin burodi mai sauri don shayi a cikin kwanon rufi

Wannan shi ne ɗayan kayan maye, duk da yawan kitse mai yawa. Ana amfani da su tare da sukari mai ruɓi, madara mai ɗaure, jam, zuma - kamar yadda kuke so.

Don ƙirƙirar kayan yaji mai dadi a cikin kwanon rufi, ɗaukar 0.4 l na kefir. 50 g na sukari da 0.6 kilogiram na gari ana ɗauka don wannan adadin. Hakanan kuna buƙatar kwai 1, 50 g na margarine. Don ba da amfani mai tsabta 0,5 tsp. soda. Don soya, kuna buƙatar gilashin man kayan lambu. Ado yana da fifiko.

Dafa:

  1. A cikin akwati ɗaya, sukari, kefir, kwai an cakuda su har sai da santsi har sai sukari ya narke gaba ɗaya. Sannan a hada da soda sannan a sake hadawa sosai.
  2. A halin yanzu, margarine ta narke a cikin akwati a cikin hanyar da ta dace (a cikin obin na lantarki, ko a murhu a cikin kwano, a mafi munin a cikin kwanon rufi) kuma an zuba cikin cakuda kefir. Ana ƙara ɗan man kayan lambu a can.
  3. Garin gari yana narkewa kuma an ƙara shi a cikin rabo zuwa ga ruwa mai ƙwanƙwasa kuma an yayyafa kullu. Lura cewa bai kamata ya tsaya ga hannayenku ba.
  4. Mirgine kullu cikin kwano, a sa a kwano, a rufe da tawul ɗin kuma a aika zuwa wurin da yake dumi don "kusanto". Na rabin sa'a.
  5. Cutar da aka matso kusa ta kasu kashi biyu kuma an yi kananan ramuka a ciki don yin darin.
  6. Ana zuba mai a cikin kwanon da yake mai da zafi don kada donuts su iyo shi. Lokacin da man ke mai zafi, saka donuts a ciki kuma toya har sai launin ruwan kasa.
  7. Ana shirya fitar da Donuts a farantin karfe kuma an yayyafa shi da sukari mai ruɓa.

Sakamakon mai, da donuts suna m. Sabili da haka, da farko ya kamata a shimfiɗa su a kan tawul ɗin takarda domin fatarar ta narke, sannan ta yi ado da bautar.

Kuki mai sauri

Ga waɗanda suka fi son yin burodi a cikin kwanon rufi da sauri, muna ba da dadi sosai kuma mai sauri don shirya girke-girke. Babban ƙari - yin burodi ba mai shafawa bane.

Don shirya yin burodi a cikin kwanon rufi bisa ga girke-girke, ɗauki 1/3 kopin kirim mai tsami da sukari mai girma. Gari don wannan adadin yana buƙatar ƙarin - kofuna waɗanda 1.5. Hakanan zaku buƙaci kwai 1 da 2 tbsp. l man sunflower. Don yin kullu da ƙwaya, zai ɗauki 1 tsp. soda. Idan ba haka ba, zaka iya amfani da burodin yin burodi:

  1. Sanya man shanu da kirim mai tsami a cikin kwano.
  2. Rarraɓa gwaiduwa daga furotin (ana iya saka shi cikin firiji kuma a yi amfani da shi a wani girke-girke), ƙara zuwa taro kuma Mix sosai har sai da santsi.
  3. An kara sukari a cikin taro da gauraye. An fi son launin ruwan kasa, saboda yana da ƙanshi mai ɗaci. Amma idan ba haka ba, zaku iya amfani da fari.
  4. Na dabam, ba da gari a cikin kwano, ƙara yin burodi da kuma haɗawa don akalla 30 seconds.
  5. Sannan zuba ruwa a cikin cakuda gari.
  6. A shafa kullu, wanda ba mai ɗauka da hannu.
  7. Juya da kullu cikin tsiran alade, lokacin farin ciki 2-3 cm.
  8. Yanke cikin da'ira tare da kauri na cm 1 Tare da wannan kauri, kukan za su yi gasa da kyau.
  9. Cook dafa shi a cikin kwanon rufi tare da murfin mara sanda ba tare da mai ba, tsawon mintuna 2-3 a kowane ɓangare a ƙarancin zafi.

Yana da kyau a bauta wa kukis ga tebur, bayan an jira kaɗan, saboda suna tunatar da cuku mai ɗumi.

Girke-girke na kwanon rufi: Granola

Farantin ya kasance ne da Sweets masu lebur. Cooking a cikin kwanon rufi da sauri da sauƙi. Kuma, bisa manufa, daga abin da yake kusa. Yi ƙoƙarin dafa granola a cikin kwanon rufi. Za ku so shi!

Ginin Sweets shine oatmeal, sir! Maimakon haka, flakes a cikin adadin 1 kofin. Takenarin da aka ɗauka ½ tbsp. kowane kwayoyi da adadin adadin raisins (busassun apricots, kuna iya samun duka biyu), 2 tbsp. l peeled tsaba da zuma. Hakanan zaku buƙaci 40 ml na man zaitun.

Madadin tsinkayen, zaka iya sanya kowane 'ya'yan itace bushe, alal misali, prun, tim, fig. Kawai la'akari da yawa da zaki, saboda a hade tare da zuma, maganin zai zama mai daɗin daɗi mara daɗi.

Dafa:

  1. Kwasfa kwayoyi daga husk ko harsashi. Suna iya ko a soya su ko kuma a barsu. Zaɓin farko shine mai ɗanɗano.
  2. Sanya fitar da zabibi, cire mara kyau da twigs.
  3. Yanke bushewar apricots cikin guda.
  4. Zafafa kwanon rufi, kuma a toya tsaba da oatmeal a kai ba tare da mai ba.
  5. Hada zuma da man shanu har sai yayi laushi, kuma idan aka huda kwayoyi da oatmeal, sai a hada da 'ya'yan itatuwa da aka bushe a cikin kwanon, a zuba zuma a hade da sauri a hankali domin a hada komai a cikin taro mai kama da juna. Soya don wani minti kuma cire daga zafin rana.
  6. Na gaba zo ta hanyoyi biyu. Idan kana son zaƙi don crunch, an shimfiɗa taro akan takarda tare da farin ciki, an rufe shi da hagu don ƙarfafa. Kuna iya cika sabar. Amma a wannan yanayin, abincin zai zama mai laushi.

Jalebi: yin burodi mai sauri da daɗi

Gaji da yin burodi na yau da kullun Don haka shirya wani m magani - Jalebi. Wannan mai dadi ne na Indiya, wanda aka shirya akan tushen semolina, kirim mai tsami da gari. "Kukis" suna da daɗi. An gama maganin da aka gama dashi a cikin Saffron syrup.

Don shirya yin burodi a cikin kwanon rufi don kullu, kofuna waɗanda 1.5 na gari zasu buƙaci adadin ruwa da 2 tsp. kayan ado. Bugu da ƙari, kuna buƙatar ɗaukar 1 tbsp. l kirim mai tsami. Don yin lemun tsami a lush, yi amfani da kwata na soda. Don yin syrup, kuna buƙatar 1.5 tbsp. granulated sukari (zai fi dacewa launin ruwan kasa) da kuma 1 tbsp. ruwa. Bugu da ƙari, kuna buƙatar tsunkule mai ƙarfi na Saffron (har yanzu kuna iya ƙara ofan kwalaye na kwali) da 1 tbsp. l lemun tsami ruwan 'ya'yan itace. Don soya, yi amfani da man kayan lambu.

Dafa:

  1. Duk kayan masarufi don gwajin an hade su a cikin akwati har sai sun yi laushi. Yarda da taro yakamata ya zama irin na pancakes. Sannan an rufe shi da murfi kuma a tura shi wurin da yake jin zafi tsawon awa biyu.
  2. A halin yanzu, Saffron syrup an shirya shi ta haɗuwa da ruwa tare da sukari da kuma sanya karamin wuta. Lokacin da taro ke tafasa, ƙara kayan ƙanshi (cardamom tare da Saffron) kuma ci gaba da dafa don mintina 8, saboda syrup ɗin ya yi kauri kaɗan. A ƙarshen ƙarshen dafa abinci, zuba ruwan 'ya'yan lemun tsami.
  3. Sakamakon kullu ya haifar da sirinji mai ƙanshi.
  4. A cikin kwanon soya, dumama mai kayan marmari, a zuba mai kauri (saboda kar asirin ɗin ya taɓa ƙasan), sannan a yi amfani da sirinji don matse mai a cikin man.
  5. Soya a garesu har sai launin ruwan kasa.
  6. Abincin da aka gama a cikin kwanon rufi an cire shi a tawul ɗin takarda don zubar da mai mai yawa, kuma nan da nan an tsoma shi cikin syrup. Kyawawa aka shimfiɗa a kan kwano kuma suna aiki a teburin.

Idan babu sirinji a kusa, zaku iya amfani da kwalbar ketchup tare da hanci a murfin, ko ɗaukar jaka mai ƙarfi kuma kuyi ƙaramin rami, yankan gefan kusurwar.

Yanzu kun san abin da zaku iya shirya shayi a cikin kwanon rufi. Ya rage kawai a kira baƙi da mamaki tare da m goodies. Ku yi imani da ni, kwanonku zai zama kambi!