Gidan bazara

Alamar Scotland Heather - daji na rashin mutuwa

Labarun da yawa game da tsofaffin almara da suka kasance a cikin Scotland shekaru dubbai da suka gabata, game da ikonsu na sanya Heather abin sha wanda ya tsawaita rayuwa da labarun soyayya suna da alaƙa da Heather, a matsayin alama ta Scotland. Ana ƙaunar shi sosai a cikin mutane har ma ya kasance sananniyar alama ce ta al'amuran al'umar ƙasar a lokacin ƙarni.

Scottish ode zuwa Heather

Tun daga a tarihi, Heather ya zauna kan tudu wanda ba shi da yawa, yana ƙidaya su bisa ga sananniyar doka: "Yanayi bai yarda da lalacewa ba." A wurare daban-daban na wuraren ɓata, hadaddun ya cika ciyawa da ciyayi, to, tsire-tsire masu ƙarfi sun maye gurbinsu. A farko, Heather yayi kama da daji mai lahani wanda ba ya dadewa. Amma sannu a hankali yana samar da labule wanda ke faɗaɗawa da mamaye sabbin ƙasashe. Sake bugun shine ta sanya filawoyi, tsirai da rhizomes.

Babu sauran masu neman zuwa ƙasar da Heather tayi girma. Akwai 'yan kalilan da ke son mamaye yankin acid, busassun, ƙonewa. Domin nutsuwa da dogaro, yanayi ya baiwa Heather damar samun abinci a inda babu shi.

Kowane tushe na shuka an haɗa shi a cikin mycelium, wanda ke bazu kuma yana samar da wadatar abinci daga ƙasa mara kyau, yana canza abubuwa a cikin hanyar da ta zama dole don shuka. Mycelium kanta yana ciyar da ruwan 'ya'yan heather. Symbiosis, ba tare da wanda jinsin biyu zasu mutu ba.

Heather an daukaka shi a Scotland ba wai kawai don rufe ƙasa mai dutse ba tare da bargo mai launin ba. An yi amfani da rassan sa don kwandunan kwalliya, da kera tsintsiya, samar da rufi. Floweringarshen furanni na Heather thickets a kan ɗumbin faɗaɗaɗɗen tuddai suna ba da cin hanci na ƙarshe na ƙarancin rani ga ƙudan zuma. An samo zuma da haushi, amma yana warkarwa.

Daga furanni na Heather suna yin hop mimu ale, wanda samfuran gargajiya ne na Scotland. Daga waɗannan inflorescences, an fitar da fenti don masu zane-zanen da suke taɓar da kayan zane, da zaren da aka liƙa da launuka na gargajiya, kuma suna ɗinka ɗakin Celts da filayen daga Scotch.

Kowace ƙofar gaban gida, har ma a lokacin hunturu, an yi ta da kwando tare da furanni heather wanda ba zai iya jurewa ba a kan ƙananan layuka na bakin ciki. Yawancin Legends na Scotland, imani da al'ada suna da alaƙa da Heather - alamar Scotland.

Suna ba da gudummawa ga shuka don fa'idodin da yake kawo wa mutane:

  • unpreentious murfin ƙasa shrub;
  • ƙwayar zuma don cin hanci na ƙarshe;
  • abu don sana'a;
  • kayayyakin warkarwa;
  • ma'anar tsarki.

A halin yanzu, Cibiyar Heather guda ɗaya kaɗai a duniya an ƙirƙira ta a cikin Scotland, kuma tana da kyawawan Lambun Botanical. Itatuwar rai da tsawon rai, waɗanda aka girmama a ƙasar elves, suna gode wa waɗanda suka raira shi. Yawon shakatawa na yanayin kasa yana samun shahara. Kuma a cikin wannan ƙasar, tare da yanayin rayuwa da kuma abokantaka na yau da kullun, ana shimfida hanyoyin shakatawa don yawon bude ido. Alamar Scotland Heather tana taimaka wa ci gaban tattalin arzikin ƙasar.

Masana ilimin halayyar dan adam sun ce cikin makonni biyu na kamewa da kuma duban dabi'ar da ba ta taba mutum ba, sai mutum ya sake sabunta shi. Yan gari sun yarda cewa heather tana da kariya ta haɗu na ruhaniya. Zuwa yanzu, akwai bukukuwan da yawa wanda a ciki shine wannan shuka da take aiki a matsayin mai kare mutum a cikin yaƙi da mugunta.

Heather a karkara

A tsakiyar Turai babu irin wannan wuraren buɗe ido wanda heather massif zai iya zama da yardar rai. Koyaya, Heather ya girma ko'ina kuma jinsuna ɗaya ne. Evergreen Heather tana kama da katako wanda aka fizge dutse ya fi kauri fiye da fensir. Smallan ƙananan ganye suna haɗuwa a cikin bututu. Furanni suna kama da kararrawa da tayi tare da buroshi a reshe. Bloom a karo na biyu da rabin bazara da Satumba. A cikin ƙauyuka da cunkoson jama'a tare da yankuna na kewayen birni, siffofin al'adun bishiyoyi sun zama ruwan dare.

Tare da taimakon wannan shuka, an ƙirƙiri zane mai faɗi tare da wurare masu ban sha'awa na lambun Heather. Yawancin nau'ikan da aka horar suna shigo da su. Sabili da haka, yanayin yanayi na Moscow ba koyaushe dace da matafiya. Mafi kyawun tsire-tsire na haifuwa na gida suna da tushe. Af, ana iya yada shuka ta hanyar yin farashi, tsaba, rarrabe daji. Hanya mafi sauki ita ce ɗaukar ciyawar daga tsire da ta jawo hankalin bazara, tushe da shuka shi a cikin kwantena, kuma a cikin bazara shuka shuka mai ƙare a cikin dindindin.

Ya kamata a dasa gonar Heather a cikin sauyin yanayi na Yankin Moscow a cikin tsirowar bazara, don shuka ya haɗu da tushen tushen bazara kuma ya shirya hunturu. Amma don kiyayewa daga daskararrun abubuwa daga Heather don hunturu ya kamata a rufe. Duk wani lambun Heather ba zai iya girma ba idan ba ya samar da iskar ƙasa ba. Yana da wuya a matsakaici danshi a cikin topsoil, don haka ya kamata tsire-tsire koyaushe zauna a ƙarƙashin ciyawa.

Don ƙirƙirar shingen fure na Heather a cikin karkara za ku buƙaci:

  • zabi wurin sauka;
  • saya ko shuka growan seedlings a nasu;
  • airƙira madaidaicin gurbin da shirya kujerun;
  • dasa shuki bushes bisa ga fasaha;
  • ba da kulawa ta dace a lokacin bazara.

Domin kada a kuskure, sayen seedlings a cikin shagon, kuna buƙatar tuna cewa seedlings sun kasance na ado har ma da tushen sa. Sabili da haka, ya kamata a hankali ku lura da yadda kodan ke raye da yanayin tushen tsarin. Lokacin dasawa, kar a binne wuya a cikin ƙasa.

Tunawa da cewa tsire-tsire yana son ƙasa mai acidic, daga lokaci zuwa lokaci wajibi ne don ruwa tare da ƙari na apple cider vinegar don kula da matakin ƙasa acidity.

A nan gaba, kula da Heather a Yankin Moscow ya ƙunshi kwancewar ƙasa, tsabtace ciyayi da ingantaccen shayarwa. Gonar za ta yi godiya tare da dogon fure, tare da kayan fita don hunturu. Abubuwan da aka kirkiro zasu buƙaci ƙirƙirar bayan shekaru uku na haɓaka.

Heather yana da kusan babu cututtuka da kwari. Koyaya, tare da danshi mai yawa ko taki mai wuce gona da iri, toka na iya faruwa. Hakanan za'a iya samun cutar hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri wanda aka kwatanta da aibobi a cikin ganyayyaki da kambi mai lalacewa. Irin waɗannan tsire-tsire ya kamata a cire su nan da nan don kada su cutar da wasu.