Furanni

Sauƙaƙe saukowa da sauƙi mai sauƙi ga usesan matan aure a cikin ƙasa buɗe

Shuka shinge da kulawa a cikin filin ba ya buƙatar ƙwarewa na musamman, don haka kowane mai lambu zai iya jure wa wannan aikin da kansa. Ya isa kawai sanin halayen waɗannan tsirrai, kazalika da samar da yanayi mafi dacewa don ci gaban su.

Girma da ire-irensu

Hazel grouse, ko kuma itacen aljanna sananne ne, yana kama da itacen dabino. Wannan fure ne mai keɓantaccen fure tare da takamaiman ƙanshin da ke tsoratar da ƙananan dabbobi kamar mice, moles da shrus. Fritillaria ana ɗaukarsa primrose a cikin lambuna; furanni iri-iri suna fitowa a farkon bazara. Matsakaicin lokacin fure shine kwana 20. Dasa kayan girki a cikin ƙasa ana yin su ne a cikin bazara, kulawar fure tayi kama da kula da lilin.

Iri iri-iri:

  1. Useauke da dara. Wannan iri-iri shine mafi mashahuri a tsakanin lambu, saboda launinsa mai haske da unpretentiousness. Tsarin tsiro ya kai 30-35 cm, furanni suna cike da shunayya mai haske tare da tsarin dubawa.
  2. Raba sarautar sarki. Sarakuna iri-iri, wanda ake ganin shine wakilin mai haske. Tsawon tsirrai zai kai 1 m. Furannin furanni masu launin shuɗi-ja sun fi girma yawa a diamita fiye da sauran wakilan wannan fure.
  3. Useauki Rasha. A halin yanzu ana jera nau'ikan da aka gabatar a cikin Littafin Rubutu Tsarin tsiro ba ya wuce 40 cm, fure mai haske na launi mai cakulan. A cikin yanayin dabi'a, ana samun kayan girke-girke na Rasha a cikin tsaunuka ko a fili na fili.
  4. Girma Baƙon Farisa. Yana girma musamman a yankuna masu ɗumi. Tsawon tsirrai na iya kaiwa zuwa mita 1. Har zuwa furanni 31 masu launin shuɗi za a iya kasancewa a kan tushe.

Dasa furanni

Yawancin lambu suna yin mamakin lokacin da aka fi son shuka ƙwayoyin hazel a bude ƙasa. An yi imani da cewa mafi dacewa lokacin dasa shuki furanni shine farkon kaka. Lokacin zabar wani wuri, kuna buƙatar tuna cewa tsire-tsire suna son hasken rana, wurin penumbra zai zama abin karɓa kawai ga wasu nau'ikan. Zurfin kowane fure ɗaya ne, yakamata ya zama sau 3 girman kwan fitila.

Shuka shinge a cikin ƙasa buɗe da kuma kula da su a cikin kewayen birni ya bambanta da kula da tsirrai a kudancin ƙasarmu a cikin zurfin kwararan fitila da girman ban ruwa. Wannan shi ne saboda bambancin yanayi, a cikin hunturu na watanni a Yankin Moscow ana iya samun ƙanƙara mai zafi, kuma a lokacin rani ana iya samun hazo mai yawa. Sabili da haka, duk shawarar ba za a dogara da shi ba tare da yin la’akari da yanayin yankin. Ya halatta a yi amfani da gawayi don busar da ƙasa kuma kamar taki.

Shuka tsintsiya a cikin bazara a cikin ƙasa a cikin ƙasa yana halatta kawai don tsire-tsire na ƙarshen fure. Saukowa kamar haka:

  1. Shirya rijiya don fure wanda bazai daɗaya ba. An ƙara haɗa sandar da aka ɗauka a cikin rami, yana taimakawa kawar da danshi mai laima.
  2. A kwararan fitila na shuka dole ne a pre-bushe.
  3. Ana sanya kwan fitila cikin kwanciyar hankali a cikin shimfidar ƙasa wanda aka shirya, ko da ƙananan lalacewa na iya haifar da lalata.
  4. Ramin an ɗauka da sauƙi a kan yashi.

Kula da tsiro

Dasa kayan girki a cikin filin ba ya haifar da kulawa ta musamman. Yana da mahimmanci a tuna da waɗannan ka'idodi na kulawa da suka dace da launuka masu yawa:

  1. Ya kamata a jika kwararan fitila aƙalla sau 2 a wata, tunda ƙasa bushe tana da lahani ga furanni.
  2. Bayan fure, sau da yawa wannan lokacin yakan fadi a cikin Yuli, ana buƙatar datse wani ɓangaren shuka da ke saman ƙasa.
  3. Ana aiwatar da abinci mai gina jiki sau biyu a shekara.

A cikin hunturu mai dusar ƙanƙara, dole ne a rufe shuka don a hana daskarewa da kwararan fitila. Span itace ko girbi cikakke ne don wannan.

Takin

Dasa kayan girke-girke da kula da su a cikin ƙasa a lokacin furanni yana buƙatar takin tare da taki. Flowering tsire-tsire ya kamata a ciyar da hadaddun taki a cikin bushe bushe, hada shi da humus. Ya isa a watsa taro mai yawa a kewaye da wurin sannan kawai a zuba ruwa.

A cikin lokacin sanyi, yana da mahimmanci don ƙara ma'adanai irin su potassium da superphosphate zuwa takin da aka saba. Ana yin takin a cikin hanyar da ta saba.

Cutar

Wadannan tsire-tsire suna buƙatar hydration na musamman, tare da kulawa da bai dace ba, jujjuya ƙwayoyin kwararan fitila na iya farawa. Don kawar da wannan cuta, a hankali tono wata shuka daga ƙasa kuma ku bi da kwararan fitila mai lalacewa tare da maganin rauni na manganese. Bayan wannan hanyar, ya zama dole don bushe shuka gaba ɗaya sannan kawai sake dasa su a cikin ƙasa.

Usearfin hazel na sarki a cikin ƙasa yana buƙatar kulawa ta musamman. Sau da yawa, na dogon lokaci, shuka ba ya yi fure, matsalar na iya zama kasa zurfin cikin ƙasa, wanda ke haifar da daskarewa da kwararan fitila.