Lambun

Yankin Turai

Na al'ada 0 karya ta karya MicrosoftInternetExplorer4 Sunan asalin Latin Trollblume, wanda a cikin Jamusanci yana nufin "fure troll". Sunan Rasha "Leotard" ya fito ne daga gaskiyar cewa ana iya lura da wannan shuka sau da yawa a cikin yankunan da ke da ɗumbin ƙasa. Italiyan Turai itace mafi tsayi (30-60 cm) tsiro mai tsiro wanda yake da tushen sa. Wannan inji yana da tsayin daka da ƙananan ganyayyaki. An hango su cikin gani-zuwa-kafa biyar. Leotard na wannan nau'in yana da manyan fure guda ɗaya, waɗanda ke da kusan cm 3 a ciki kuma suna da yanayin sihiri. Hakanan za'a iya faɗi cewa furanni na wannan shuka ya ƙunshi sepals 12-15, waɗanda ke kwance a saman juna, launin shuɗi mai launi. Hakanan yana da ƙananan furannin fure a cikin fure, waɗanda suke rabin tsawon sepals. Dankin yana da ƙanshi mai daɗi da daɗi. Guda iri ɗaya yana da tsire mai suna sonion, wanda za'a iya girma a gida. Karanta game da shi a wannan labarin!

'Ya'yan itacen' 'swimsuit' 'ganye ne da aka haɗu da shi kuma yakan yi fure a watan Mayu da Yuni.

Ana iya ganin 'yar lemo a cikin ciyawa, ciyayi da kuma farin ciki. Wannan inji ya ƙunshi abubuwa masu guba kamar saponins (a cikin ganyayyaki) da anemo-nol (a cikin ciyawa). Kuna iya ɗaukar ciyawar ciyawa don cututtuka na ciki - wannan girke-girke ne na gama gari na jama'a. Hakanan, maganin shafawa wanda aka samo asali daga ganyayen ganye zasu taimaka wajen magance kitse kuma ana amfani dashi sosai ga ƙuraje.

Yankin Turawa a cikin hoto:

Turai leotard ta yaɗu a cikin gandun daji da kuma steppe, a cikin yankin tundra da gandun daji-tundra. Hakanan a cikin tsaunuka daga gandun daji har zuwa tsararren tsaunuka da tsaunin tundra kusan dukkanin sassan Yammacin Siberiya da Turai. Trollius na Turai jinsin kare ne na musamman, wanda aka jera a cikin littafin Red.