Lambun

Zaɓin bishiyu don lambun nan gaba

Shin kuna shirin dasa shuki a farfajiyar, amma ba za ku iya yi wa kanku cikakken hoto ba game da masaniyar ci gaba? Wadanne bishiyoyi ne suka fi cin gajiyar shuka, kuma waɗanne ba su da daraja a lokacin? Hanya, hakika, yakamata ya zama na mutum, amma yakamata a yi la’akari da ƙa'idodin tushe.

An rarraba bishiyoyi masu tsayi zuwa tsayi, matsakaici da dwarf. Nisa tsakanin masu tsayi ya kamata ya zama aƙalla 8m, tsakanin na tsakiya kusan 5m, ana iya dasa bishiyoyi dwarf a nesa na 2-3m.
Mafi yawan tsayi - cherries da pears, suna buƙatar babban sarari.

Itacen apple (Malus)

Mafi na kowa, ba shakka, bishiyun apple ne - ba sa buƙatar kulawa ta musamman, ba su da tsoron kwari da cututtuka. Tsakanin nau'ikan zamani zaka iya samun wuri, tsakiyar-ripening da ake kira nau'in hunturu. Tabbas, ya dace don samun iri daban-daban. Wajibi ne don la'akari da ɗanɗano da itacen apple - suna rarrabe tsakanin zaki, mai daɗi-mai tsami, mai daɗin ɗanɗano da tsami mai tsami. Girman tayin shima ba karamin mahimmanci bane.

Cherries da cherries 'ya'yan itace ne na dutse. Itatuwan 'ya'yan itace na dutse, ba kamar bishiyar apple ba, suna da ɗan gajeren lokacin girbi - yawanci shekaru 10-12, yayin da bishiyoyin apple da pears zasu iya yin' ya'yan itace sama da shekaru 15.

Ana iya samun 'ya'yan itatuwa mafi sauri daga peach da apricot - a cikin na biyu, shekara ta uku, kuma pear yana buƙatar shekaru 4-6 kafin farkon' ya'yan itace.

Kari

Peach yana buƙatar kulawa da yawa - yuwuwar samun cututtuka daban-daban suna da yawa.

Ta hanyar yawan amfanin ƙasa: itacen apple a shekara ta huɗu ta 'ya'yan itace na iya samar da kimanin kilogram 150-250, ,aya ceri ɗaya yana ba da kimanin kilogiram 25-40 na' ya'yan itace, apricots a ƙarƙashin yanayin al'ada suna da 'ya'ya, amma suna jin tsoron bazara mai sanyi.

Lokacin zabar mafi kyawun zaɓi kuma ga mafi ƙarancin shuka iri ɗaya a farkon bishiyar apple ta farko - "Melba"(zaki da dandano mai tsayi), a kalla a kalla bishiyoyi biyu na tsakiyar apple, misali"Farin cika"da"Tsarki ya tabbata ga masu cin nasara"da kuma marigayi itacen apple biyu -"Florina"da"Johnawel". Za a zaɓi guda pear daga iri Barka - su duka biyu da wuri - don dandano. Daga cikin cherries, Tavrichanka, Mamakin, da Dilemma suna da kyau. Apricots suna da kyau palatability "ParnassuspeachFlamingo", "Nectarine".

Na itatuwan apple columnar, kyawawan iri "Arbat"(a farkon),"Shugaban"(marigayi).

Peach