Gidan bazara

Spathiphyllum

Spathiphyllum ko spathiphyllum (lat. Spathiphyllum) asalinsa ne na tsirrai masu tsinkaye daga dangin Aroidae (Araceae), wasu wakilai sune mashahurin tsire-tsire na cikin gida.

Sunan halittar ya fito ne daga kalmomin Girka biyu: "spata" - mayafi da "phyllum" - ganye, wanda ke nuna takamaiman nau'in mayafin, wanda yayi kama da ganyen ganye na tsiro, amma da fari.

Bayanin

Spathiphyllum shine mai ɗaukar hoto na zamani. Wurin haifuwar spathiphyllum shine Kudancin Amurka, Gabashin Asia, Polynesia.

Babu kara - ganyayen ganyayyaki suna yin taro kai tsaye daga ƙasa. Rhizome gajere ne. Ganyen yana da m ko lanceolate, tare da keɓaɓɓen bayyane midrib.

Veayoyin sutsi a gefe suna tawayar daga gefen ganyen ganye. Fetiole a gindi yana fadada zuwa farjin.

An samar da inflorescence a cikin nau'i na kunnuwa a kan dogo mai tsawo, tare da bargo a gindi. Farin mayafi da sauri ya shiga bayan fure.

Kulawa

Spathiphyllum tsire-tsire ne mai ƙauna mai zafi, yana girma sosai a yanayin zafi sama da 18 ° C, yanayin zafin da ya dace da girma shine 22-23 ° C. Ba Ya son zayyanawa.

Watse

Spathiphyllum yana buƙatar shayar da shi duk shekara. Lokacin fure, cikin bazara da bazara, ana buƙatar yawan shayarwa, a cikin hunturu matsakaici. Amma ko da a cikin hunturu, ba za a bar mahalar ɗin ta bushe ba. Don ban ruwa da kuma amfani da ruwa spraying amfani da ruwa zauna (dole ne a kare aƙalla 12 hours). Ganyen ganyen spathiphyllum yana nuna cewa bashi da danshi.

Jin zafi

Dukkanin spathiphyllums suna son zafi sosai. Fesa, wani tire tare da daskararren yashi ko yashi, yanayi na akwatin kifaye - duk wannan yayi kyau da tasiri game da haɓakar spathiphyllum - yan asalin yanayin dumin yanayi.

Haske

Spathiphyllum yana jin daɗi a cikin inuwa m kuma har ma a cikin inuwa. Amma idan ganyen spathiphyllum sun kasance karami, sun fara ɗaukar nau'in elongated fiye da yadda aka saba, wanda ke nufin cewa har yanzu ya rasa haske.

Manyan miya

Daga bazara zuwa kaka, ana ciyar da spathiphyllum sau ɗaya a mako tare da takin duniya ko takin zamani don tsiro. Ragowar lokacin - sau ɗaya kowane makonni 2-3. Rashin rashi ne ko rashin abinci mai gina jiki a ƙarshen hunturu - farkon lokacin bazara galibi yakan zama dalilin rashin maimaitawar fure.

Juyawa

Kowace bazara, ana dasa spathiphyllum a cikin tukunyar da ta fi girma. - ƙasa - sod, ganye, peat, ƙasa humus da yashi a cikin rabo na 2: 1: 1: 1: 1. Za'a iya ƙara kwakwalwan gawayi da tubalin ƙasa. Tabbatar da lambatu. Ba'a bada shawara don dasa shuki a cikin tukunyar da yafi mai yawa nesa baicin ta na baya.

Cutar da kwari

Daga cikin kwari, spathiphyllum mafi yawan lokuta yana fama da thrips da mealybug. Yellowing ko bushewa gefuna na ganye na nuna rashin ruwa na shuka - bushe ƙasa ko bay.
Kiwo

Spathiphyllum ya bazu ta hanyar rarraba daji.

Makon farko a gidanka

Wannan tsire-tsire zai fi kyau sanya shi a cikin wuri mai cike da Inuwa ko Inuwa. Sanya wuri a cikin rana, alal misali, a kan windowsill, yana yiwuwa, amma a wannan yanayin yana da matukar muhimmanci don kare spathiphyllum daga hasken rana mai haske wanda zai iya ƙone ganye.

Don spathiphyllum, gefen arewa ya dace sosai. Baya son busassun dakuna. Daga rana ta biyu spathiphyllum ya kasance a cikin gidanka ko ofis, fara fesa shi sau biyu a rana.

Duba yanayin zafi na duniya a cikin tukunyar. Hanya mafi sauki: taɓa taɓa ƙasa soil zurfin kusan yatsa ɗaya na yatsa. Idan ƙasa tana da ɗan ruwa a ciki, to, ana buƙatar shayar da shuka. Akasin mashahurin mashahuri, ana iya aiwatar da ruwa a cikin kwanakin farko - idan inji ya buƙace shi.

A lokacin lokacin furanni, wanda ya ɗauki watanni da yawa, kar a manta da yanke tsoffin inflorescences waɗanda suka ɓatar da bayyanar ado (lokacin da launin ruwan kasa ya fara bayyana a kansu). Sannan sabbin inflorescences zasu fara sauri da dadewa.

Idan spathiphyllum ya zo muku a cikin tukunyar jigilar filastik, dole ne a watsa shi cikin makonni biyu zuwa uku. Don maimaita fure, yana da kyau a ƙunshi spathiphyllum a cikin ɗaki mai zafin jiki wanda bai kai sama da digiri 20 (amma ba ƙasa da 16-18) don watanni 2-3.

Abinda ke da haɗari ga spathiphyllum

Bushewa da ƙurar yumɓun yumɓu, saboda abin da ganyayyaki zasu zama lalacewa da bushewa.

Zafin iska a ƙasa da digiri 16, yana keta haɓakar al'ada da haɓakar tsiro.

Hasken rana kai tsaye, yana haifar da ƙonewa a cikin ganyayyaki da canza launi.