Gidan bazara

Dama ingantacciyar dasa, kulawa da kwalliyar Jasmin - garanti mai yawa na fure

"Buƙatun" al'adu na tsire-tsire masu zafi suna da sauƙi, amma suna buƙatar daidaito daga mai kula da lambu. Dasa da kuma kula da ciyawar jasmine suna da fasali waɗanda idan an lura da su, za su ba wa shukar fure mai cike da farin ciki kamar yadda aka gani a hoto, kuma ƙanshin mai daɗi ne.

Me yasa za a datsa daji

An girma Jasmine don ƙanshi mai zafi a cikin lambu da kyawawan furanni masu ƙyalƙyali. Jasmin yatsa a cikin bazara yana bin maƙasudai da yawa a lokaci guda:

  • haɓaka bayyanar da shuka;
  • don inganta da sake sabunta daji;
  • tsawan lokacin fure;
  • ƙara yawan inflorescences da girman su.

Ana cire dogayen rassan jasmine na taimaka wajan haifar da sihiri ko bayar da siffar da ake so. Karfi overgrown bushes na bakin ciki fita don samun matasa karfi harbe. Yanke ƙarshen rassan tare da tsawon 40 cm, ko cire gaba ɗaya a matakin ƙasa. Harbi ya fi shekaru 10 girma.

Bayan an yanke jasmine, sai a rufe yanka iri iri tare da nau'in lambun don kiyaye lafiyar daji.

Shuka tsiro a cikin lambu ya ƙunshi kiyayewa na yau da kullun, an yantar da Jasma daga tsoffin inflorescences da harbe-harbe marasa amfani akai-akai. Bayan hunturu, an yanke rassan daskararre, Tushen a saman duniya.

Kafa pruning na Jasmin a bazara zai shirya shuka domin lokacin furanni da kuma ƙara yawan matasa harbe da za su ba shi kyau da kuma ɓoye tsiraice Tumbin. A lokacin bazara, kafin shuka 'ta farka,' manzannin sun yanke tsoffin rassan da ke ƙasa tare da ƙasa ko kuma a rage su da sulusin tsayin.

Pruning Jasmin a cikin bazara zai ba da sifar ga shuka, cire mai rauni da gajarta rassan tsayi da yawa, zai ba ku damar samun sabbin harbe-harbe wanda zai kara daukakar daji.

A tsawon lokaci, “mazan” da shuka ya zama, ƙarin harbe-harben “daji” da ba sa ɗaukar nauyi, amma ana ciyar da su sosai daga tushen sa. Wannan yana tasiri sosai akan lafiyar jiki da lafiyar shuka. A cikin bazara ko kaka, cire rassan da ba dole ba, fitar da sararin ciki na daji.

Fasali na yankewa Jasmin:

  1. Babban "aski" na Jasmin an aiwatar da shi bayan shekaru 3 bayan saukowa akan madawwamin wurin.
  2. Aikin bazara yana farawa kafin bayyanuwar buds.
  3. Shekaru biyu masu shekaru basu taɓa shi ba, suna da alhakin ci gaban tushen sa, samuwar kambi da kuma sakin gadajen fure.
  4. Don samun kyakkyawan kambi mai tsayi, tsayi daji mai tsayin mita 2.
  5. Na farkon cire bushe, marasa lafiya, harbe mai laushi da rassa fiye da shekaru uku ba tare da fure-fure ba lokacin da aka dasa shuki.
  6. Trimming don sabuntawa bukatar bushes shekara bakwai ko mazan. Bar ƙoshin lafiya da ƙarfi (1/3) har zuwa rabin tsayi mita, sauran an cire su ƙarƙashin tushe, an yi ma su shinge tare da lambun var. Wannan yana tabbatar da shigowar hasken rana, kuma yana bunkasa ci gaban sabbin rassa. A shekara mai zuwa, ana yanke kashi ɗaya bisa uku na tsoffin tsoffin tsoffin bishiyoyi, a ƙarshen ƙarshen shekara ta uku, ya kamata a kammala yin tuɓe tsoffin rassan.
  7. Rassan da ke tashi daga ƙasa daga daji suna yankewa, basu dace da samuwar shuka ba.

Saukowa

Don yin ado da shafin, an zaɓi iri-iri da suka cika maƙasudin:

  • shinge;
  • rajista na lawns;
  • ado na arbor.

Tsawon jasmine ya bambanta tsakanin mita 1 zuwa 3. Creepers suna girma kamar itacen inabi. A inji ji mai girma a kan trellis ko trellised terrace.

Lokaci

An dasa daskararrun jasmine a cikin ƙasa a cikin bazara tare da yanayin da aka kafa ko a watan Satumba, saboda daji, samun kulawa da ta dace, yana da lokaci don ɗaukar tushe don hunturu mai zuwa.

Dankin zai ɗanɗana matsananciyar damuwa idan an yi faduwa da yamma, a ruwan sama ko kuma hadari.

An lura cewa dasa shuki a cikin bazara ya fi dacewa, ana rage yiwuwar sanyi kuma akwai isasshen lokacin da za a dasa. Yana da mahimmanci don canja wurin seedling a cikin ƙasa kafin farkon ya tashi fure, in ba haka ba yana da rauni kuma yana iya mutuwa.

Zaɓin wurin zama

A ƙasa a wurin dasa dasa bukatun kyau-drained, m da kuma matsakaici m. Jasmine tana buƙatar hasken rana na akalla awanni 4 a rana, tare da fure mai haske zai kasance yalwatacce kuma tsayi. Shrubs da aka shuka a cikin inuwa suna haɓaka kambi mafi muni, furanni masu wuya ne da ƙanana.

Kowane shuka yana buƙatar akalla mita 3 na sarari don ƙoshin lafiya na tushen tsarin kuma samuwar kambi don girma mai nagarta. Lokacin ƙirƙirar shinge mai rai, an sanya bushes kowane 50 cm.

Zaman rayuwar jasmine akalla shekara 10 ne, don haka a hankali zaɓi wurin da za a dasa daji.

Ramin shiri

Kafin dasa shuki Jasper a cikin bazara ko kaka, shirya rami. Zurfin pothole ya kai 70 cm, fadinsa ya kai cm 60. An zuba wani yashi da yashi (20 cm) a ƙasa mai kwance. Wajibi ne a kula da wani rami a wannan jihar tsawon kwanaki don dumama rana.

Lokacin dasa shuki Jasmin, Tushen an rufe shi da ƙasa, wanda ya haɗa da:

  • peat;
  • ash;
  • humus;
  • duniya ƙasa;
  • yashi.

Lokacin zabar nau'in jasmine, la'akari da lokacin furanni. An binne wasu bushes a cikin fure daga Yuni zuwa Agusta, wasu kuma daga Afrilu zuwa Yuni.

Kan aiwatar da dasa seedling

Lokaci mai mahimmanci wanda jihar Jasmin ta dogara dashi a gaba dole ne a shirya shi a hankali:

  1. Ana zubar da cakuda kwalliyar ƙasa a cikin ramin da aka haƙa don samar da tuddai.
  2. Duba tushen tsarin seedling. Dry, tafiyar matakai lalacewa ana cire su ta hanyar sirri.
  3. Tushen an shimfiɗa shi a bisa duniya aka binne shi. Tushen tushen yana a matakin ƙasa; ba a yarda da shi ƙasa da ƙasa ba da 3 cm.
  4. Suna ƙara ƙasa kuma suka haɗa ramin.
  5. Ana zubar da ruwa a cikin adadin buhu biyu na ruwa a kowane daji.
  6. Yayyafa tare da ciyawa don riƙe danshi da hana ci gaban sako. Yi amfani da allura, peat ko sawun.

Shrub kulawa

Jasmin fure a cikin lambun shine girman dajin lambu, wanda kulawa da girma ba kalmomi bane kawai. Kurmin ba shi da ma'ana, amma wannan baya nuna cewa baya buƙatar kulawa ba.

Wajibi ne takin tsire kafin ya shirya don zuwa girma (a cikin bazara). Yi amfani da takin mai ma'adinai. Abun ciki da lita 10 na ruwa:

  • superphosphate 30 g;
  • urea 15 g;
  • potassium sulphide 15 g.

Wannan hadaddiyar giyar da ta bayar da rai ya isa bushes 2. Kada ku manta da gurɓataccen abu, wanda ya ƙunshi abubuwan da suka dace na abubuwan gano abubuwa da abubuwa. A baya can, cakuda a cikin rabo na 1:10 (taki / ruwa) dole ne a kiyaye don 'yan kwanaki da ruwa a daji.

Suna ciyar da jasmine tare da toka, wanda aka samo daga hutu tare da rassan bishiyoyi. Itace yana buƙatar shayarwa na yau da kullun lokacin furanni.

Kiwo

Kuna iya shuka Jashewa daga tsaba, riya da shuki.

Idan kuna son samun kyakkyawan jasmine shrub tare da fararen furanni da wuri-wuri, zaɓi mafita mai sauƙi: ƙwaya da yanke.

Ba shi da isasshen shuka tsiran jasmine a cikin ƙasa idan kuna neman samun kogin furanni masu ƙanshi a daji. Fulawa mai yiwuwa ne bayan shekaru 7. Yana da sauƙi a yi amfani da dabarar keɓaɓɓen, a cikin abin da aka samo cikakkiyar takaddara tare da babban ƙarfin yiwuwar.

Farfadowa da jasmin da gishiya a bazara ita ce hanya mafi mashahuri na koyan sabon shuka wanda baya buƙatar ƙarfin ɗan adam. Yanke gefen harbe tare da inflorescences, gajarta zuwa 5 cm, amma a tabbata cewa akwai aƙalla internodes biyu da ganyen ganye biyu akan reshe.

Don dasa da kulawa mai zuwa, zaku iya samun tushen akan jasmine na lambu, matso shi a ruwa mai tsawan kusan sati 2, ko a cakuda yashi. An binne yankan a cikin ƙasa a wani kusurwa, bayan wannan an rufe su da kayan aikin filastik ko polyethylene don kula da danshi da zafin jiki akai-akai.

Don haɓaka tsarin tushen, ana shayar da ruwa akai-akai kuma an kwance shi. A ƙarshen bazara, wani sabon abu mai jasmine zai kasance a shirye, wanda aka dasa a cikin faɗuwa a cikin wani wuri na dindindin.

Kafin yada bishiyar jasmine, kalli hotunan nau'ikan iri. Wataƙila yana da ma'ana a shuka da kulawa a kan sauran nau'ikan, wanda zai bambanta da girman furanni, launi da tsawo na daji.