Lambun

Yadda za a zabi famfo don gonar daidai?

Kowane mazaunin bazara ko kuma mai kula da lambun mai son ya san yadda mahimmancin tsarin ban ruwa yake a cikin lambun da kuma gonar. Treesa treesan itace, furanni, kayan lambu, ciyawa, or bushes, duk waɗannan tsire-tsire suna buƙatar danshi. Maganin ainihin shine pumps don shayar da gonar. Na'urar mai sauki ce kuma mai inganci don amfani. Amma yadda za a zabi famfo don gonar daidai? Waɗanne sharuɗɗa ne don kewaya lokacin siyayya?

Siffar lambun magudanar ruwa

Matattarar lambun na iya dogaro da samar da ruwa.

Watering na'urar rarrabuwa:

  • zurfi;
  • na zahiri;
  • daga ganga (ganga);
  • magudanar ruwa.

Don zaɓar zaɓin da ya dace don rukunin yanar gizonku, kuna buƙatar yanke shawarar inda ruwan zai fito, kuma kuyi la'akari da fifiko na tsirrai. Al'adun gargajiya na son zama tare da taya mara ruwa mara sanyi. Yana da mahimmanci musamman ga tsire-tsire don karɓar ruwan sama. Ana iya tattara shi a cikin kwantena: ganga, kwanduna ko bulo, sai a shayar da gadaje.

A kan lambunan dafa abinci da ƙananan gidajen rani akwai wuraren waha da tafkuna. Canza ruwa zai zama da amfani ga rijistar wucin gadi. Idan ba'a tsabtace ta hanyar sinadarai ba, to, an ba da izinin sha daga wuraren waha da tafkunan. Wasu wuraren suna kusa da wani kogi ko kuma wani jikin ruwa, kuma masu lambu suna amfani da su don ba da ruwa a cikin ƙasa. Dangane da inda ruwa ya fito, kuma zaɓi famfo don lambun.

Har ila yau mazauna rani suna gina rijiyoyin ruwa wanda za'a iya aiwatar da ruwa. Don wannan nau'in samar da ruwa yana da kyau a sayi famfo. Wannan zai sauƙaƙe ɗayan tsari.

Menene yakamata farashin lambun ya zama?

Dukkanin maguna an tsara su don yin famfo ruwa. Ana amfani da wasu don ci gaba da samar da ruwa (samar da ruwa a gidan), yayin da wasu don amfani na ɗan lokaci - shayar da gonar. Lokacin zabar rukuni, yana da mahimmanci a kula ba kawai ga shahararrun samfurin ba, har ma da ƙarfin famfo, kasancewar a kasuwa na ɓangarorin da za'a maye gurbin su, da kuma ka'idodi na aiki.

Na'urar ban ruwa yakamata ta zama mai ƙarfi kamar yadda zai yiwu, ƙarami a nauyi da nauyi. Idan ya cancanta, ana iya sauƙaƙewa daga wuri zuwa wuri. Bai kamata yayi wahala ba, sanyawa da aiki. Idan tsari na ban ruwa zai zama mai sarrafa kansa, to, farashin kantuna ya fi kyau a zaɓi sanye tare da juyawa matsin lamba, ma'aunin matsin lamba da tarin dumbin ruwa. Wadannan abubuwan suna ba da damar rukunin suyi aiki a cikin mafi girman yanayi ba tare da halartar rundunar mutane ba.

Irin nau'ikan farashin burodin ruwa don ribanya daga rijiya, da ribarsu da mahimmaci

An girka mashaya don shayar da gonar daga rijiyar a saman ko kuma nutsar da su cikin rijiyar. Ta yaya suka bambanta?

Farfajiyar na iya zama a cikin karamin daki da ke kusa da rijiyar. Don wannan hanyar, ana amfani da bututu - ƙarshen ƙarshen, wanda aka haɗa da famfo, ɗayan kuma an saukar da shi cikin ruwa. Hakanan, an sanya wannan rigar a saman rijiyar mai kyau. Don yin wannan, gina ɗigon ruwa wanda zai sa famfo kusa da ruwa.

Fannin saman ƙasa yana da arha. Abubuwan da suka shahara suna da yawa sosai saboda gaskiyar cewa suna da sauƙin aiki, kiyayewa da kafawa. Babban abu shine sanya shi a kan wani lebur na roba mai lebur. Zurfin tsotse ruwan famfo bai wuce mita goma ba. Matsawa ba ka damar matse rafi a nesa na mita 30 zuwa 50. Wannan babban aiki ne wanda ke ba ku damar rufe babban yanki na gonar. Amma famfoin saman suna da fashewa ɗaya - suna yin amo mai amo. Sabili da haka, an sanya su a cikin garkunan dabbobi ko wasu wuraren gine-gine kuma an sanya su a kan matattun roba.

Zaɓin ɓangarorin da ke cikin abin ɗorewa yanzu a fakaice. An yi su ne da kayan kariya na ruwa, ana iya saukar da su cikin ruwa a kowane zurfi. Babban abu ba ya yin ƙasa da mita ɗaya daga ginin rijiyar. Idan aka yi watsi da wannan dokar, ingancin samar da ruwa zai lalace saboda yawan yashi da karkatar da su cikin tiyo. Anyi amfani da zurfin na'urar saboda kyakkyawan matattarar ruwan tsotsa, kuma baya fuskantar danshi.

Amma famfo mai zurfi shima yana da bangarorinsa marasa kyau. Shigarwarsu da kiyayewa yakamata suyi ta kwararru. Hakanan, na'urar ba ta araha bace, kuma tana buƙatar takamaiman yanayin ajiya a cikin hunturu.

Barrel farashinsa domin lambu lambu

Dangane da fifiko na tsirrai don ban ruwa, sannan matatun ruwa na ganga don shayar da gonar sune suka fi dacewa. 'Ya'yan itãcen marmari bishiyoyi da bushes, kayan lambu suna buƙatar ɗora da ruwa mai ɗumi. Yin ruwa tare da ruwan sanyi (alal misali, daga rijiya) na iya haifar da lalacewar tsiron da ɗan rage haɓakarsa. Sabili da haka, a cikin gidajen Aljannar suna gina wuraren waha da tafkuna. Don tsabtace ruwa daga gare su zuwa wurin amfani da matatun mai.

Abinda ya dace da irin wannan famfon:

  1. da farko, yana da kayan gyara wanda ya dace da shi a jikin bangon jikin ruwa;
  2. na biyu, famfon yana da girma a girma da nauyi, wanda ya sa ya zama mai sauƙi da dacewa don ɗaukar shi a kusa da wurin;
  3. na uku, na'urar ban ruwa tana da babban matakin matsin lamba: daga mita 20 zuwa 25;
  4. na hudu, samar da ruwa har zuwa lita 3000;
  5. na biyar, aiki da kai na rukunin, godiya ga irin wannan tsarin, zaku iya zaɓar yanayin ingantaccen ban ruwa;
  6. na shida, kasancewar matattarar da ke ba da damar yin matsi har ma da ruwa mara magani, ko mafita ta takin zamani;
  7. na bakwai, farashin famfo yayi ƙasa;
  8. na takwas, ƙaramar amo.

A tsakanin mazauna rani da kuma lambu, famfunan mashaya biyu-mataki don shayar da gonar sun shahara sosai. Su ne dawwama a cikin aiki.

Magudana na ruwa

Ana amfani da magudanan ruwa don shayar da lambun don yin tsabtace ruwa mai datti: alal misali, daga jikin ruwa na ruwa - tabkuna ko koguna. Irin waɗannan na'urori basa tsoron datti. An sanye panshen da shredders wanda zai iya sarrafa ganye ko alfadarai. Rukunin magudanar magudanar ruwa shine mafi kyawun mafita ga magudanan ruwa da aka toshe. Chopper din yankan ciyawa, gusar a kananan kananan kuma nuna su tare da ruwa. Wannan yana ba da izinin ƙasa don karɓar ƙarin takin ma'adinai. Sauran nau'ikan farashin famfo ba za su iya yin aiki tare da ruwa mai datti ba, saboda za su san kullun, kuma sakamakon hakan yana ƙarƙashin gyara.