Shuke-shuke

Eucharis

Eucharis ko Lilyian, kamar yadda ake kiranta da shi, kyakkyawan furannin gidan fure ne. Idan ka fassara sunan shuka eucharis zuwa harshen Rashanci, zai zama "mai daɗi." Wannan yana ba da shuka har ila yau. Furen yana da duk halayen da suka wajaba don kayan lambu.

Kyakkyawan furanni waɗanda ke ninka sau biyu a shekara. Kyakkyawan ganye waɗanda ba su da ƙasa da mafi kyawun wakilan tsire-tsire na ornamental. Kuma ban da wannan, akwai kuma ƙanshin furanni mai ban sha'awa, wanda ba koyaushe ake samun shi a cikin tsire-tsire na cikin gida ba.

Idan kun kasance farkon farawa na tsire-tsire na cikin gida kuma ba ku yanke shawarar abin da zaba don tarin furanni akan windowsill ba, to shawarwarin zai zama eucharis manyan-flowered. Zamu iya fada da karfin gwiwa cewa lokacinda aka sayi wannan fure babu shakka. Kawai akwai guda ɗaya "amma". Lily na Amazonian ba karamin fure bane saboda haka na iya ɗaukar sarari da yawa a cikin gidan ku ko Apartment.

Wasu masoya shuka suna da sha'awar tambaya, yaya ganye nawa eucharis suke da shi? Akwai tsire-tsire tare da ganye na 5-7, kuma wannan wani lokacin rikice ne, amma a gaba ɗaya kwararan fitila 3-4 sun faɗi akan kwan fitila ɗaya. Mafi mahimmanci, yawan ganyayyaki baya cikin kowace hanya yana shafar fure na shuka.

Eucharis: girma da kulawa a gida

Wuri da Haske

Kula da eucharis abu ne mai sauqi. Amma ga haske, shuka zai iya girma kuma ya yi fure a cikin kowane ɗaki, akan windowsills da windows, har ma a gefen arewa. Amma, duk da irin wannan rashin fassara, ba shi yiwuwa a faɗi cewa shuka tana son inuwa. Misali, idan dakin yana gefen arewa, to akwai buƙatar sanya eucharis kusa da taga yadda zai yiwu.

Idan girman sills na taga ya ba da izini, to, zaku iya sa tukunya a kansu. Itace yakamata ya sami haske kamar yadda yake buƙata. Amma ya kamata a tuna cewa hasken rana kai tsaye, musamman daga bangarorin gabas da kudu na windows, na iya cutar da ganyayyaki a lokacin rani. Hasken rana yana iya narke ganye. Idan akwai irin wannan haɗarin, to, zai fi kyau a sanya tukunyar fure ba a gaban taga ba, amma, alal misali, a gefe.

Zazzabi

Yanayin zafin jiki wanda ya kamata eucharis yayi girma kuma ya tashi daga digiri 18 zuwa 22. I.e. a zazzabi dakin al'ada, furen zai ji dadi. Ya kamata ku sani cewa canje-canje zafin jiki (digiri 7 ko sama da haka) zai haifar da gaskiyar cewa furanni zasu yi ƙasa da yadda aka saba. Mafi m wannan ita ce lokacin da fure ya girma a kan titi, kuma zazzabi ya sauka dare da rana suna sanannu ne.

A cikin hunturu, don shuka, mafi yawan zafin jiki shine digiri 15-17. Amma kuma, yana da daraja bin ci gaban eucharis kuma ganin menene zafin jiki ya fi dacewa da haɓakar fure. A lokacin girma, zazzabi ya kamata ya zama digiri 18 kuma kada ya yi ƙasa.

Watse

Wannan shine ɗayan mahimman mahimmancin kula da eucharis. Bayan haka, nasarar haɓaka shuka a gida ya dogara da ingantaccen ruwa. Don haka, kuna buƙatar shayar da shuka ɗan wuya kuma kawai lokacin da ƙasa ta bushe. M ga eucharis na iya zama tsayayyen ruwa. Zai bayar da gudummawa ga Rotting daga cikin tushen da kuma kara mutuwa na shuka.

Kuna buƙatar koyon yadda ake shayar da shuka yadda ya kamata. Eucharis yana da wuya a shayar da shi fiye da yalwatacce kuma a kai a kai. Itaciyar da aka cika ambaliya tana da wahalar ceta fiye da busasshiyar shuka. Bayan an gama ciyawa, a daina shayarwa, an sami kwanciyar hankali.

Lokacin hutawa

Lokacin dormant yana da matukar mahimmanci ga shuka. A wannan lokacin yana samun ƙarfi don ci gaba. Bayan fure, an cire ciyawar fure a hankali, yayin da babu matsala taɓa ganyen. A hutawa, eucharis ba ya rasa tasirin ado, amma kawai ya wuce daga wannan mataki zuwa wani.

Lokacin hutawa yana ɗaukar kusan wata guda. Yawancin lokaci yakan fadi tsakanin watan Afrilu da Oktoba. Koyaya, idan shuka yana da kyau kuma yana da cikakken kulawa, zai iya yin fure sau uku a shekara. Wani lokacin shuka yana da hutawa sau uku a shekara.

A lokacin dormancy, zaka iya matsar da shuka zuwa wani wuri mai sanyaya. Koyaya, wannan yanayin ba lallai ba ne ga nasarar ci gaban shuka. Bayan tsawon lokacin hutawa, lokacin da matasa sprouts bayyana a kan eucharis da aiki girma fara, watering ci gaba.

Manyan miya

Eucharis yana buƙatar a ciyar dashi na musamman a lokacin bazara kuma kawai lokacin da shuka yake girma sosai. Tabbatar da sanin kan kanka tare da abun da ke cikin takin kafin miya. Wajibi ne a zabi takin tare da karancin abun ciki na nitrogen.

Juyawa

Sau da yawa, fara yan lambu suna fuskantar matsala lokacin da eucharis bai yi fure ba saboda gaskiyar cewa tukunyar tana da faɗi sosai. Ya kamata ku san cewa eucharis zai haɓaka cikakke kuma yana fure kawai a cikin tukunya mai kusa. An ba da shawarar yin amfani da eucharis fiye da sau ɗaya a cikin shekaru uku. Don yin wannan, zaɓi abubuwan da ke cikin ƙasa:

  • 2 sassa na takin ƙasar
  • Partangare 1 peat
  • 1 part m kogin yashi

Don haɓakar nasara, yana da mahimmanci don samar da ƙasa tare da kyakkyawan malalewa.

Sake bugun eucharis

Sake bugun eucharis ana aiwatar dashi ta hanyar rarraba tsohuwar daji. Kowane kwan fitila ya kamata a dasa a cikin tukunya, inda za'a sami ɗan fili don Tushen. Bayan juyawa, kuna buƙatar shayar da shuka kuma ku bar shi kawai na kwana 10.

Akwai wata tambaya gama gari da ke sha'awar mutanen da suka sami eucharis sosai: a wane zurfi ya kamata a shuka shuka? Akwai amsoshi da yawa daban-daban ga wannan tambayar. Wajibi ne a dasa shuki mai rarrafe zuwa zurfin kai rabin girman kwan fitila. Gaskiyar ita ce lokacin da girma ya fara kuma yara sun fara bayyana, a cikin abin da za a zurfafa kwararan fitila gabaɗaya. Wannan al'ada ce kuma babu buƙatar damuwa game da shi. Tare da ci gaba da jujjuyawar, shi ma bai cancanci dasa shi a wata hanya ba - kuna buƙatar barin shi kamar yadda yake.

Rashin daidaituwa a cikin kulawa da matsaloli masu yiwuwa

Kula da tsiro ba shi da matsala kamar yadda ake gani. Amma ba shakka, matsaloli na iya tasowa. Misali, irin wadannan matsalolin sun hada da bushewar ganye, da kuma rawayarsu. Idan ganye ɗaya ko biyu sun juya rawaya akan shuka, wannan al'ada ce.

Idan ganyayyaki sun juya launin rawaya sau daya kuma har ma fiye da haka idan launin ruwan kasa ya bayyana akan ganyayyaki, kuna buƙatar fara ɗaukar mataki. Wannan yanayin ana iya haifar dashi ta hanyar hypothermia, tare da bushewa ko kwararar eucharis. Da farko kuna buƙatar bincika tushen da kuma cire waɗanda ba su da ruɓa ko lalacewa. Daga nan sai a dasa shuki a cikin sabon gari, a cire shi daga haske mai haske. Watering ne rare.

Idan Tushen lokacin dubawa ya zama lafiya kuma ba tare da lalacewa ba, to a sauƙaƙe aikin. Abin sani kawai Dole a cire ganyen da suka canza launin rawaya. Kada ku jinkirta hanyar warware wannan matsalar kuma ku jira ƙudurinsa mai zaman kansa. Lilyian lily ko eucharis na iya sauƙin mutuwa gabaɗaya. Dukansu a cikin ta farko da a karo na biyu, kuna buƙatar nemo dalilin mummunan yanayin shuka kuma ku kawar da shi da wuri-wuri.

Cutar da kwari

Idan shuka yana tsaye a cikin daki inda busasshiyar iska zai kasance koyaushe, scutellum na iya kaiwa hari eucharis. Abin sha'awa shine, kwari suna lalata eucharis da wuya, amma ba a cire kamannin su ba.