Shuke-shuke

Howea

Idan ka yanke shawarar ƙawata gidanku da irin wannan tsiron kamar ciyawa, wanda itace dabino ce, to kuna buƙatar sanin cewa ya girma zuwa ƙima mai girma. Game da wannan, shi, kamar dracaena, ficus mai ɗauke da roba, monstera, yucca, ya fi kyau girma cikin manyan ofisoshi, manyan gidaje ko gidaje tare da babban yanki.

Idan kuna tunanin yin ado gidanku tare da wannan shuka, to tabbas kuna buƙatar la'akari da gaskiyar cewa zai iya kaiwa tsayin mita 2.5 har ma da ƙari. Sabili da haka, da farko kuna buƙatar kimanta ɗakin da kuke so ku sanya howe, ku fahimci ko akwai isasshen ɗakuna game da shi ko zai tsoma baki. Idan duk abin da ya dace da kai, to ka tabbatar gano yadda zaka kula da wannan dabino yadda yakamata.

Howe kula a gida

Yanayin Zazzabi

Wannan tsire-tsire na cikin gida yana jin girma a yawan zafin jiki na ɗakin al'ada. Don haka, a cikin hunturu, tabbatar tabbatar cewa a cikin dakin da hovea take, zazzabi baya saukar da ƙasa da digiri 16. Hakanan kuma zayyana, musamman masu sanyi, suna da haɗari ga wannan shuka.

A cikin abin da ya faru cewa yawan zafin jiki na ɗakin ya wuce digiri 20-22, to ya kamata a zartar da spraying sau da yawa. Kuma a cikin lokacin dumi, a duk lokacin da ya yiwu, lallai ne ya kamata ku motsa wannan dabino zuwa titi.

Haske

Howea wata shuka ce mai jure yanayin-adalci. Amma ya kamata a ɗauka a zuciya cewa shi, kamar kusan dukkanin tsire-tsire, yana son haske. Don itacen dabino ya zama mai kyan gani, kuna buƙatar sanya shi a cikin wurin da akwai wadataccen adadin hasken rana, musamman idan yazo lokacin sanyi.

Idan, a cikin bazara da lokacin bazara, kun ɗauki hovea a cikin sabon iska, to ya kamata ku sanya shi a cikin wurin da yake da inuwa, alal misali, sanya shi a cikin inuwar bishiyoyi masu tsayi, ko mafi kyau duk da haka, a bangon gida ko ɗakin rani da ke gefen yamma.

Danshi da ruwa

Wannan tsire-tsire ba ya yarda da yanayin tururuwar ruwa sosai, amma ƙasa mai bushe kuma tana iya haifar da babbar illa a kansa. A wannan batun, koyaushe dole ne a shayar da shi akan lokaci ba a zuba ba. Don haka, a cikin lokacin bazara-bazara ya zama dole ruwa kawai bayan saman Layer na substrate ya bushe, amma a cikin hunturu wannan hanyar ya kamata a yi sau da yawa sau da yawa.

Yawancin masu girbin furanni sunyi kuskuren yin imani da cewa wannan dabino ba ya buƙatar zafi mai zafi, amma wannan ya yi nesa da batun. Dole ne a ƙasƙantar da shi a kai a kai kuma yalwatacce, ko kuma a safiya da maraice, a kan yin amfani da ruwa mai ɗumi. Kuma idan dakin yana da zafi da zafi sosai, sannan ana fitar da spraying sau da yawa a rana. A yayin da aka ɗauki hovea a waje, kawai ta buƙaci shirya ɗumi mai ɗumi daga lokaci zuwa lokaci, musamman idan yanayin yayi zafi da bushe.

Yadda ake ciyarwa

Daga Mayu zuwa Satumba, lokacin da Howea ke ta haɓaka, wannan shuka yana buƙatar ciyar da shi akai-akai, ko kuma hakan, sau ɗaya kowace kwana 7. Ciyar da ƙwayar cuta ta fi dacewa da takin zamani da aka tsara musamman don itacen dabino, amma zaka iya amfani da takin mai magani ba don tsirrai na cikin gida ba. Kuma zaku iya ciyar da takin ma'adinai, kuna musayar su da takin gargajiya. Kuma don waɗannan dalilai, tincture da aka yi daga nettles yana da girma.

Dokokin Canje-canje

Wannan dabino ba ya matukar kaunar tursasawa, saboda haka dole ne a aiwatar dasu da taka tsantsan kuma kawai idan ya zama tilas. Don haka, ya zama dole don juyar da wannan shuka a cikin yanayin lokacin da tsarin tushensa mai tasowa ba zai dace da tukunyar filawa ba. Mafi sau da yawa, ana yiwa Howea ƙuruciya sau ɗaya sau ɗaya a cikin shekaru 2 ko 3, kuma idan ta riga ta manyanta, ana aiwatar da wannan hanyar har ƙasa da sau da yawa.

Babban adadin lambu maimakon maye gurbin amfani da sauyawa na babban ɓangaren duniya, amma yayin ɗayan tsari da ɗayan tsari, dole ne ku mai da hankali musamman don kada ku lalata tsarin tushen.

Don dasawa, kuna buƙatar shirya cakuda ƙasa mai dacewa ta hanyar haɗawa da takardar, takin da ƙasa turɓaya, yashi, da peat a cikin rabo na 2: 1: 2: 1: 1.

Kuma an bada shawara don haɗa karamin adadin gawayi a cikin ƙasa, kuma kar a manta da kyawawan magudanar ruwa.

Siffofin Yaduwa

Howea galibi suna amfani da tsaba don yaduwa, wanda yake da wahala sosai. Kuna buƙatar kasancewa cikin shiri don gaskiyar cewa zaku ga kyakkyawar dabino kawai 'yan shekaru bayan haka, koda kuna amfani da abubuwan ƙarfafawa kuma tare da kulawa ta musamman shirya tsaba don dasa. Kuma kuna buƙatar kula da kowane yanayi na ɗakuna (yawan zafin jiki na 22-24, zafi, da sauransu), wanda shine dalilin da yasa aka bada shawarar yin amfani da karamin farantin don girma hovea daga tsaba. Koyaya, zaku iya yadu da wannan dabino ta hanyar rarrabuwa mai sauƙi, amma wahalar gaba ɗaya ita ce mummunan rashin damuwa game da canzawa.

Masana Feng Shui sun ce wannan shuka tana da ingantaccen makamashi. Zai iya inganta yanayi da haɓaka aiki. Kuma yana tace iska, yana tsarkake shi daga mahaukatan sinadaran da zasu cutar da mutum. Kuma yana shakar iska. Wannan shine dalilin da ya sa sau da yawa zaka iya haɗuwa da tarake a cikin cibiyoyin yara, ofisoshin, asibitoci da sauransu. Af, lokacin da ake girma da wannan dabino, yana da daraja a lura cewa baya jure shan taba sigari.