Sauran

Yadda ake girma eggplant: mahimmancin dasa da kulawa

Shawara yadda za a yi girma eggplant? Shekaru da yawa yanzu na fara neman amfanin gona, kuma duk a banza. Na farko na dasa shuki na shuka, na yi tunani cewa dalilin gazawar da na yi a ciki. A bara ta tayar da ita. Kafin dasawa zuwa gonar, komai yayi kyau, har ma dukkan tsaba suka girma. Bayan juyawa, an fara matsaloli. Wasu daga tsirrai kawai suna yin birgima a kan lokaci, yayin da wasu suka ba da 'ya'yan itatuwa, amma ƙanana da ƙanana. Me za a haɗa wannan?

Ba a samun ganye mai yaji a cikin kowane lambu. Ba kamar barkono ba, wanda zai iya girma kusan ba tare da sa hannun ɗan adam ba, shuɗi ya fi buƙatu. Da farko dai, wannan ya shafi zazzabi. Lokacin bazara mai zafi da muke zafi baya bayar da gudummawa ga ci gaban al'adunmu har ma yana haɗe da shi. Bushes basa bada 'ya'ya idan lokacin bazara yayi sanyi. Hakanan ya kamata mu ambaci shayarwa: yana da mahimmanci don neman ƙasa ta tsakiya. Eggplants ba sa son duka rashin danshi da wuce haddi. Kuma ba za su iya tsayar da zane-zane ba da iska kwata-kwata. Don haka masu lambu ba sa haɗarin yin tunanin yadda za su yi girma eggplant, idan suna da moody sosai. Koyaya, ba komai ba ne mai ban tsoro da rikitarwa. Zai yuwu ku sami amfanin gona idan kayan ganye su haifar da yanayin da ya dace kuma suka bi shawarwarin mu.

Bari mu fara da shuki: daukana - babu!

Kamar yadda kuka sani, tsire-tsire masu lafiya sune mabuɗin don shuka mai ƙarfi da girbi mai kyau. Seedlingsan itace da ke tsiro suna da tushen saƙasasshen da ba zai iya jure jigilar su ba. Lokacin da aka shuka shi a cikin akwati na kowa, sau da yawa mafi yawan tsire-tsire suna mutu kawai lokacin da nutsar. Akwai wasu zabin: anotheran itacen da aka dasa zuwa gonar a cikin mako guda duk ƙarairayi ne.

Don kauce wa wannan halin, shuka iri ya kamata a cikin kofuna dabam. A cikin ƙasa buɗe, ana shuka ƙwayar seedlingsan tsire-tsire ne kawai ta hanyar natsuwa. Ba shi yiwuwa a 'yantar da shi daga ƙasa kuma ya dagula tushen sa.

Yadda ake girma eggplant dumi

Domin bushes su na rayayye girma taro da daura 'ya'yan itãcen, Tushen dole ne dumi. Kuna iya dasa shuki a kan gado kawai lokacin da ƙasa tayi zafi har zuwa digiri 20. A nan gaba, gadaje masu dumi zasu taimaka wajen kula da yawan zafin jiki.

Muna kula da zafi a kan gadaje

Eggplants hygrophilous ne, kuma ba shi yiwuwa a bar ƙasa ta bushe cikin dutse. A lokacin bazara mai zafi, musamman idan babu ruwan sama, zaku buƙaci shayar da su yau da kullun. Kuma ya fi kyau a yi wannan da maraice, ta amfani da ruwa mai zafi a cikin tanki na kwana ɗaya da kuma jagorantar rafin a ƙarƙashin tushe.

Don adana danshi da kuma kula da fitar ruwan shi, dole ne a mulke gadaje ba tare da faduwa ba. A wannan yanayin, zai isa ya shayar da su sau ɗaya a cikin kowane kwanaki 5-7.

Kare tsirrai daga iska

Lokacin zabar wurin dasa shuki eggplant, kuna buƙatar tsayawa a yankin da yake da haske, amma wanda ba ya busawa. Idan babu, to, kuna buƙatar kare tsirrai daga abubuwan da aka zana ta wucin gadi. Sama da gadaje an shigar da arcs tare da rufi. A gefe guda an daidaita shi, na biyu ya tashi don samun damar hasken rana.

Muna samar da kayan ganye tare da ƙarin abinci mai gina jiki

Abubuwan shuɗi masu launin shuɗi suna "cin abinci mai yawa", kuma ba za'a iya ganin girbi mai kyau ba tare da manyan riguna ba. Isar da abubuwan gina jiki sun ishe su kawai a matakin farko. Don samuwar da ripening na ovary, dole ne a sanya takin mai magani:

  • Makonni 3 bayan dasa shuki - jiko na taki ko mullein;
  • anan - shirye-shiryen foshat.

Motoci suna amsawa sosai ga aikace-aikacen ash na itace sau ɗaya a wata.

Mun kafa karfi bushes

Tun da 'ya'yan itatuwa na eggplant sunada girma, kuma daji da kanta dole ne ya kasance mai ƙarfi. Ba duk harbe-harbe ba (matakai) suna ba da kwai, amma an jawo ruwan 'ya'yan itace daga shuka. Suna buƙatar cire su. Hakanan, ganyayyaki sun watse wanda ke kawo damar yin amfani da rana a cikin daji. A cikin nau'ikan tsayi, ana bada shawara ga tsunkule filo bayan daji ya kai tsawo na 30 cm.