Abinci

Tushe taliya

Miyar taliya a cikin kayan tumatir miya ce mai zafi wacce ta zo mana daga gabar Italiya mai zafin rana. A zamanin da, kullu an yi shi da hannu, ana dafa shi da sauƙi a cikin ruwan zãfi, an ƙara ɗan cika, an dafa ruwan tumatir ko bahamad, ana dafa kwano a cikin tanda. Waɗannan su ne abin da ake kira cannelloni, ko manicotti - shambura mai kauri. A zamanin yau, masana'antu sun taimaka wa matan gida kuma an samar da cikakkun taliya. Waɗannan samfuran sun bambanta da na talakawa da ƙwayar cuta, suna da yawa, ana yin su daga alkum, saboda haka ba sa tafasa. Yi ƙoƙarin dafa taliya-gramophones tare da minced nama a cikin miya tumatir - mai dadi, sauri da abinci mai gina jiki!

Tushe taliya
  • Lokacin dafa abinci: minti 50
  • Abun Cika Adadin Aiki: 6

Sinadaran na Tushe taliya a cikin Kayan Tasan Tumbin:

  • 500 g taliya;
  • 600 g kaji;
  • Kwai 1
  • Albasa 1;
  • wani gungu na dill;
  • 5 g suneli hops;
  • 30 g man shanu;
  • 30 g na man zaitun;
  • 150 ml na tumatir miya;
  • 100 g cuku mai wuya;
  • gishiri, faski.

Hanyar shirya taliya mai cike da kayan miya a cikin kayan tumatir.

Muna yin minced kaza. Namu abinci ne mai sanyi, a yanka, a sa shi cikin blender.

Sara kaji

Sanya kwai mai dahuwa a cikin blender - zai zama wani irin man gyada wanda zai hada kayan abinci na nama.

Chara Kayan kaji

Don juiciness, muna sanya kayan kayan gargajiya na kowane mincemeat - shugaban albasa, yankakken coarsely. Niƙa samfuran har wani taro, mai santsi.

Add da albasarta da kara minced nama

Mun sanya kayan yaji - hops-suneli, wani yanki mai yankakken dill da gishiri don dandana. Haɗa kayan haɗin sake kuma mince ta shirya. Ana iya cire shi na ɗan lokaci a cikin firiji, na kimanin mintina 15, don samfuran "san juna".

Spicesara kayan yaji da yankakken ganye

Zafafa ɗan man zaitun don frying a cikin kwanon rufi, ƙara man shanu, lokacin da kwanon ruɓaɓɓen ya da kyau kuma man shanu ya narke, sanya naman minced. Toya a cikin matsakaici mai zafi don mintina da yawa har sai an dafa shi rabin, wanda ya sa minced nama ya kama - ɗan ƙara haske.

Cire kwanon rufi daga cikin wuta, bar shi zuwa gefe domin cikewar yayi sanyi kadan.

Sauteing minced nama

Zuba lita 3 na ruwan zãfi a cikin kwanon, zuba cokali 2-3 na gishiri, saka gramophones. Dafa har na tsawon mintuna 5, har sai an dafa, ba za ku iya dafawa ba, za su fara manne tare. Mun ninka gramophones ɗin da aka gama a cikin colander, sannan zuba man zaitun na hawan sanyi na farko.

Tafasa taliyar graso na taliya har sai an shirya rabi

Cika taliya tare da sanyaya mai cika a hankali, shimfiɗa a kan allo.

Muna sa taliya tare da minced nama

Man shafawa kwanon yumbu da man zaitun. A cikin tumatir miya ƙara 50-80 ml na ruwan zafi da tsunkule na gishiri.

Zuba rabin miya a cikin m.

Furr miya tumatir a cikin burodin yin burodi

Mun cika fom da kayan ɗamara da yawa, ƙara sauran miya.

Cika fam tare da taliya mai cushe, zuba sauran miya

A kan kyakkyawan grater mun shafa cuku mai wuya. Yayyafa tasa tare da wani kauri mai kauri na cuku, a wuta a wuta zuwa digiri 170 Celsius.

Yayyafa cuku da cakuda taliya a cikin kayan tumatir

Sanya kyandirin taliya a kan katako na tsakiyar murhun a tsakiyar, gasa na kimanin minti 25.

Gasa taliya mai kayan miya a cikin kayan tumatir

Kafin yin hidima, yayyafa taliya a cikin kayan tumatir tare da barkono baƙar fata da faski, zuba tare da man zaitun mai inganci.

Tushe taliya

Tushe taliya a cikin tumatir miya an shirya. Abin ci!