Sauran

Mandarin - abin da kuke buƙatar sani game da kula da tsirrai

Don ranar haihuwata an ba ni ɗakin mandarin. Tun da ba na girma furanni a gida kwata-kwata, tambayar ita ce abin da zan yi a gaba. Duk da haka, zai zama abin tausayi idan shuka ya ɓace, musamman tunda ya zo wurina tuni na yi shuda. Tace yaya zaka magance tangerine?

Ba a samun yawancin Mandarin a tsakanin tsirrai na cikin gida. Mutane da yawa lambu tsoron tsoro da ta yiwu matsaloli hade da kula da wannan m shuka. Kuma a banza, saboda babu wani abin tsoro a nan. Duk da asalin ƙasashen waje na mandarin, yana jin daɗi sosai a gida, kuma don lalata kyakkyawan daji, har yanzu dole ku gwada.

Yadda za a kula da tangerine don ba da daɗewa ba wani kyakkyawan daji tare da 'ya'yan itatuwa masu ƙanshi ke tsiro daga tsiro mara kyau?

Dukkanin kulawa kamar haka:

  • zabi tukunya da ƙasa mai kyau;
  • samar da kyakkyawan haske;
  • saita yanayin zafin jiki da ya dace;
  • tsara yanayin zafi;
  • bi tsarin mulkin sha da manyan miya;
  • lokaci-lokaci dasa itace;
  • tsara fruiting a matasa shuke-shuke.

Mandarin ilasa da Dankali

Shagunan furanni suna sayar da mayukan citrus na musamman. Hakanan za'a iya amfani dasu don mandarin na cikin gida, suna kula da acidity lokacin sayen. Mandarin bai yarda da ƙasa mai acidic ba.

Dole tukunya ta dace da girman daji. Matasa tangerines sun fi kyau shan ƙananan tukwane masu kyau tare da ramuka magudanar ruwa. Manyan jita-jita masu girma suna da haɗarin karkatar da tsarin tushe.

Haske, zazzabi da zafi

Mandarin yana buƙatar kyakkyawan haske da ɗakin dumi. Windows ta kudu sun dace sosai, amma idan an yi masu inuwa. Amma a cikin hunturu, wannan shine mafi kyawun zaɓi, in ba haka ba to dole ne ku haskaka shuka.

Mafi yawan zafin jiki mafi inganci don tangerine a cikin bazara da bazara ba ya wuce digiri 25, kuma a lokacin fure, babu sama da digiri 20. A cikin hunturu, kuna buƙatar tura furen fure zuwa ɗakin mai sanyaya (har zuwa digiri 12).

Don lokacin bazara, yana da kyau a ɗauki tangerine a waje, amma a guji zane-zane da rana mai haske.

Increasedarancin zafi da aka haɓaka ya fi dacewa da yanayin halitta don haɓakar mandarin, saboda haka kuna buƙatar sanya akwati na ruwa kusa da furen fure, da fesa daji a kai a kai, musamman lokacin rani.

Watering da ciyar

A cikin bazara da bazara, Tangerine yana buƙatar shayarwa yau da kullun, amma kaɗan kaɗan, amma a cikin hunturu zaka iya ruwa kawai lokacin da saman ƙasa ya bushe.

Ganyayyaki masu narkewa suna nuna rashin danshi.

Takin ya kamata a yi ba a farkon watan Yuni, ta amfani da shirye-shiryen hadaddun shirye-shirye ko jiko na taki saniya. A lokacin rani, kuna buƙatar yin manyan riguna biyu a wata, a cikin fall guda ɗaya ya isa. A cikin hunturu, shuka ba ya buƙatar taki.

Dandanawa da kayan itace

Matasa bushes bukatar a sabunta shi kowace bazara ta amfani da hanyar narkar da don kar a hargitsi tushen tsarin. Bayan farkon fruiting, canjin tukunya ana iya yi kowace shekara biyu zuwa uku.

Shekarun 3 na farko, ana bada shawara don cire ƙwayoyin kwayoyi, wanda yasa mandarin ya fara ƙaruwa da ƙarfi. Don haka kawai daidaita yawan 'ya'yan itãcen marmari, guje wa jujjuyawar rassan, bisa ga babu mand 1 mandarin da ganye 15 na daji.