Sauran

Growing bishiyar asparagus Sprenger daga tsaba

Mahaifiyata ta kasance da shekaru da yawa tare da bishiyar asparagus. Na dade da mafarkin wannan, amma duk yunƙurin ɗaukar hoto daga gare shi ya ƙare cikin gazawa. Kuma kwanan nan, a cikin kantin sayar da fure, na ga bishiyar bishiyar asparagus. Ka faɗa mini yadda ake shuka bishiyar bishiyar asparagus Sprenger daga tsaba?

Asparagus Sprenger shine tsire-tsire mai tsire-tsire na rabin ƙwayar ampel. Tana da harbe-harbe masu tsayi wanda akan sa ganye-ganyayyaki da yawa ake shirya su. Tare da kulawa da ta dace, harbe-harbe na iya isa har zuwa 1.5 m, saboda haka mafi yawan lokuta ana sanya bishiyar asparagus a cikin tukunyar rataye. A lokacin furanni (bazara - bazara), an rufe shuka da ƙananan farin inflorescences.

Bishiyar bishiyar bishiyar asparagus ta hanyoyi da dama:

  • rarraba daji;
  • yanke;
  • tsaba.

Hanyoyi guda biyu na farko sune mafi sauri, kodayake, baya bada garantin sakamako mai inganci. Matasa tsirrai suna ɗauka tushe sosai kuma galibi suna mutuwa. Hanya mafi kyawu don yaduwa ba tare da asara ta Sprenger ita ce girma daga tsaba. Duk da tsawon lokacin da ake ciki, irin waɗannan tsire-tsire suna da ƙarfi, suna da kyakkyawar juriya ga cututtuka kuma suna jure yanayin dasawa da kyau.

Shuka bishiyar bishiyar asparagus

Tsaba don shuka bishiyar bishiyar asparagus ana shuka shi a cikin bazara a cikin karamin akwati. Ana iya siyan ƙasa a cikin shagon ko a kan shirya. Wasu lambu suna yin amfani da ƙasa na yau da kullun daga gadaje na fure, waɗanda a baya suka hadu, wasu kuma suna shirya cakuda peat da yashi.

Jiƙa da tsaba a gaban dasa shuki na rana a cikin ruwan hoda potassium permanganate bayani. Lokacin amfani da lambun lambun, yakamata a tsabtace shi ta hanyar sha tare da ƙwayoyin potassium.

A hankali yada tsaba a kan ƙasa mai laushi, lura da nisan nisa tsakanin cm 3 tsakanin su. Yayyafa a hankali tare da ƙasa, rufe da tsare kuma saka windowsill mai haske a cikin ɗaki mai yawan zafin jiki na aƙalla 20 digiri Celsius. Germination zai ɗauki kimanin makonni 3-4, amma harbe suna fitowa kusan lokaci guda.

Bayan fitowar seedlings, an bar su na wani ɗan lokaci a ƙarƙashin fim, lokaci-lokaci suna yin ruwa kuma suna shayar da ƙasa. Da zaran sun girma zuwa 10 cm a tsawo, bushes ɗin sun nutse cikin tukwane daban a lokaci guda. Tabbatar fitar da magudanar ruwa a kasan tukwane.

Nan gaba, ana dasa ciyayi na saurayi sau ɗaya a shekara, kuma ana dasa bishiyar tumatir sau ɗaya a shekara uku.

Kula da bishiyar asparagus

Don samar da cikakkiyar ciyawar shuka daga ƙaramin saurayi, ana sanya tukunya akan windowsill mai haske. Ya kamata a ɗauka a hankali cewa a ƙarƙashin rinjayar hasken rana kai tsaye, bishiyar bishiyar asparagus ta faɗo da ganye, saboda haka za ta ji daɗin jin daɗi akan gabas ko arewacin windowsill.

Ta hanyar gangara, ganye kuma ya amsa girman yanayin ɗakin. A lokacin rani, zazzabi ya kamata ya kasance tsakanin digiri 22 zuwa 24, kuma a cikin hunturu - ba fiye da digiri 18 ba. Don taimakawa bishiyar asparagus don canja wurin busasshen iska a cikin ɗakin a cikin hunturu, da kwanakin rani mai zafi, ana fesa lokaci-lokaci. A lokacin rani, ana shawarar tukunyar filawa a ɗora ta kan teburin bude ko baranda.

Don motsa bayyanar matakai a kaikaice akan harbe, tsunkule su. Hakanan kuna buƙatar cire tsoffin ko rassan marasa lafiya.